VNI xác nhận đáy trung hạn, quay trở lại đỉnh cao 1535- 1640, Nhà đầu tư lúc này sợ điều gì?

, , , , , , ,

Cập nhật số liệu xuất khẩu thủy sản của các doanh nghiệp niêm yết trên sàn.
Mua bán NĐT tự quyết nhé.
Dòng tiền co cụm. thị trường khó, tìm nhóm tăng trưởng cả cả TA FA đều thuận thì tuyệt vời
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

2 Likes

Thak bác Chuối, hàng cơ bản cầm yên tâm thật bác ạ

1 Likes

Thị trường này ngồi xem điểm VNI sang chấn tâm lý các bác ạ, tắt điện thoại rồi cuối ngày mở ra như kiểu nặn 3 cây thì tốt hơn

1 Likes

Nguồn số liệu chuẩn nhé cả nhà

5 Likes

Bác chuối ơi, ANV tăng bình thường so với IDI và VHC mà đợt này phi mạnh thật, IDI vs VHC bị đạp mạnh quá

1 Likes

Nó đang ở thế tăng theo kỹ thuật. đang bay.
Tuần sau nhóm này sẽ vào đường bay tiếp.

2 Likes

Vâng bác, để thứ 2 nhặt thêm ít IDI, con này hơi bị quá khứ huy hoàng nhưng mà làm ăn tốt quá, cảm giác giá cp chưa tương xứng

Quá khứ làm cho NĐT sợ, và không tin khi kq kinh doanh không ok.
Giờ xem ra làm ăn lương thiện rồi nhỉ, kết quả có vẻ tốt đấy.
Chuẩn bị chia cổ tức tiền.
NĐT vẫn đang theo dõi và chờ tin kết quả kinh doanh cập nhật từng tháng của em nó, có vẻ như đang đúng như kế hoạch của BLĐ xây dựng.

2 Likes

Nhờ bác chuối xem giúp e dig vs gex còn điểm hồi để out ko ạ, kẹp đau quá

1 Likes

Hiện 2 con này dòng tiền vẫn đang ra, đó là điều đáng ngại, lượng hàng thì nhiều.
Canh tuần tới nảy là thoát thôi, cơ cấu lại bác à.
BĐS nói chung. DIG Chuối đã kn bán từ nhiều tháng trước roài.

Cũng vì sai thấy giảm quá so với đỉnh nên bắt và thế là giảm tiếp.

Tin này hót nha bác, tôi lên IDI cũng chỉ xác định theo con sóng dập rìu, thêm cổ tức tiền thì đúng là lương thiện thật rồi bác, chưa dám nghĩ tới điều này bao giờ

2 Likes

bác chuối có số liệu dệt may kh bác? có up lên cho ae tham khảo chút, tks bác

Cuối tuần chúc cả nhà vui vẻ nha.

• Tuần qua là 1 tuần giằng sé tâm can, phải nói là 1 tuần kinh hãi của NĐT, phiên đầu tuần và cuối tuần đã giết khá nhiều NĐT, tk bay khá, mặc dù trong tuần có kéo nhưng không ăn thua gì.
  • Điểm tích cực là trong đầu tuần và cuối tuần thanh khoản tăng vọt, phiên cuối tuần còn ngoạn mục hơn khi VNI giảm sâu nhưng chốt tuần không để mất mốc 1200, củng cố mốc này giúp giữ được tâm lý NĐT. Phiên cuối tuần Chuối cũng nhìn thấy được lực cầu chủ động tích cực nhao vào bắt đáy múc mạnh, đám đông thì chạy nhưng có lực cầu lớn chủ động thu gom vét hàng.
  • Nhóm hàng cơ bản, đang hưởng lợi từ chiến tranh, dịch bệnh, lạm phát tăng cao, các gói kích thích tăng trưởng kinh tế, cụ thể hơn: là nhóm: thủy sản, dệt may, kcn, logistic, phân đạm, dầu khí, than đá, điện, bảo hiểm là những nhóm hút tiền mạnh, an toàn, và xu thế tăng trưởng ở những nhóm này vẫn tiếp tục duy trì, dòng tiền khôn vẫn chảy vô.
  • Nhóm ck tuần này cũng bị đạp mạnh, nhưng lực cầu ăn cũng khá tốt, và kỳ vọng tuần tới sẽ ok.
    ================================
    Chốt lại:
  • VNI hoàn thành tuần 2 trong chuỗi 5-6 tuần phục hồi trung hạn. 1200 vững vàng, dự báo tuần mới VNI vượt qua 1241 và hướng tới 1260. VNI có sư hỗ trợ của nhóm ngân hàng trở lại và 1 số siêu trụ như vnm trả cổ tức.
  • VNI lại kết thúc nhịp điều chỉnh ngắn hạn và lại bước vào nhịp tăng trưởng ngắn hạn mới từ đáy ngắn hạn mới.
  • Tuần mới được dự báo là tuần tăng trưởng tích cực, NĐT năm cổ chất tk sẽ khá ổn. Ngắn hạn nhóm chứng khoán/ thép/ BĐS sẽ có tuần ngừng đà rơi, nên NĐT có thể canh vồ T+ nhóm chứng , không đua mua.
  • Quan điểm xuyên suốt đoạn này: Vẫn là co cụm danh mục đầu tư, chọn hàng cơ bản tăng trưởng đã kn ở trên, để canh giá tốt mua nắm ok, tk có hàng cứ nắm giữ. Canh những phiên VNI bật để tiếp tục thoát hàng đầu cơ, penny móc cống.
8 Likes

Cám ơn bác Chuối đã phân tích thị trường!

Đoạn này NĐT thua lỗ nhiều, càng mua mua bán bán nhiều càng thua nhiều, rồi đổ lỗi loạn cả lên.

• Lỗi không có tại ai cả, tt đoạn này dòng tiền co cụm, nhóm dòng tiền ra thì kể cả hàng tốt vẫn giảm, vào kênh giảm rồi càng bình quân giá càng chít, toàn NĐT nhăm nhăm hồi để bán ra, mong hồi 20-25% để bán ra thì lên làm sao, giảm đủ tích lũy thì ôm nắm ok. Nhóm tiền vào ổn định cơ bản tốt sẽ duy trì xu thế tăng, tích lũy, tăng, chỉnh ngắn hạn là cơ hội mua nắm rồi lại tăng.
  • Đoạn trước phục hồi khuyến nghị anh em mua không mua, còn sợ giảm tiếp, tt hồi 10-15%, hàng nhiều con hồi 30-50% so với đáy, anh em mới nhao vào bắt thì đứt có gì lạ. Khi người ta chốt lời ngắn hạn anh em mới húng vào đua.
  • Tuần qua rũ hàng mạnh, anh em cắt rụng mạnh, đua nhau bán. Phiên cuối tuần tiền vào tốt, nói chung tuần rồi là tuần tiền lại vào gom lại, thanh khoản gtgd trên hsx loanh quanh 15-17k tỷ là ok, và dự báo VNI lại vào sóng hồi ngắn hạn tiếp theo tuần tới, và là tuần 3 trong chuỗi 5-6 tuần phục hồi trung hạn.
  • Sợ thị NĐT vẫn khá sợ, không tin thị trường, xu thế dài hạn đang 50/50 với VNI, còn nhóm hàng thì nhiều nhóm đang downtrend.
7 Likes

Tuần rồi nhóm chứng và BĐS là thảm nhất, kỳ vọng ngắn hạn tuần mới đà giảm ngừng và NĐT có cơ hội thoát hàng khi rổ giá nảy trong tuần tới nhờ VNI tích cực.
Trung hạn, nhóm BĐS vẫn khá kém nhé, và vẫn đe dọa tiếp tục rơi trong dài hạn.
Hiện chưa các định được đáy nhé.

9 Likes

Đánh tĩnh nắm chắc :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

bao giờ tt lên 1500 cụ chuối ơi.Em bay 90%tk rồi

2 Likes

Hi hi, a Phúc ôm tiền thì bay cái gì

2 Likes