VNI xác nhận đáy trung hạn, quay trở lại đỉnh cao 1535- 1640, Nhà đầu tư lúc này sợ điều gì?

, , , , , , ,

Đoạn rung đó cả nhà

1 Likes

E cần Vhc ổn ko ạ? Nó bán ác quá

VNI hoàn thành tuần 3 phục hồi trong chuỗi 6 tuần phục hồi, và theo kế hoạch là đến giữ tháng 7 VNI chuyển mình, chuyển thế chuyển phân kỳ, đây cũng là thời điểm nhóm ngân hàng đón nhận thông tin tích cực.
Nay, VNI cũng nỗ lực bật lên nhưng chốt phiên vẫn là 1 phiên chỉnh, rung lắc ép rụng, đúng là chân mỗi sóng đi lên không hề dễ dàng, nhịp trước cũng vậy, kỳ vọng VNI có 2 đáy ok, đáy càng rộng thì sóng càng lớn.
Đến thời điểm này, người cầm hàng càng mạnh động, nguy cơ bán đáy càng cao

3 Likes

Bác Chuối cũng quan tâm tới DJ rồi, thôi thì chốt tuần DJ xanh mượt cho ae VNI đỡ lo lắng

Đại hội nhiều tin hay ho cụ à, đánh em này phải theo đường dài, tăng trưởng kinh tế gắn liền với hút FDI, không thể thiếu các em thuộc nhóm ngành KCN, rộng cửa.

2 Likes

Đòn tâm lý chiến bác à, hỗ trợ tâm lý chiến tốt, anh em sẽ vững tin, giờ kiểu chim thương sợ cành cong ấy mà. Chuối thì vẫn tin tưởng nhóm ngành đã chọn và khuyến nghị anh em, nắm dài chứ không nhảy nhót, anh em bắt chân sóng nhịp trước và cuối tuần rồi vồ là yên tâm công tác. Nắm cao hơn đủ tĩnh sẽ ok.
Tuần tới, VNI phục hồi nhưng cơ bản dòng tiền sẽ vẫn co cụm và sẽ tiếp tục thoát khỏi 1 số dòng.
Cụ Tổng cuối tuần có chỉ đạo rõ nét nên nhóm BĐS thời gian tới sẽ có nhiều biến động.

2 Likes

Bác Chuối ngó giúp xem nhóm đầu tư công có cơ hội không bác, thấy em VCG cổ tức tiền 14% mà bị đạp ác quá, công ty làm ăn tốt, nhiều dự án mà bị đạp không thương tiếc. Cám ơn bác.

Trước giờ em vẫn chưa khi nào tin tưởng con này bác à. hiện nhìn theo kỹ thuật thì chưa có cơ hội phục hồi, còn cơ bản thì kết quả kinh doanh cũng không có gì mới.
Ngắn hạn thì có thể tuần tới theo VNI có nảy. Nói chung là em không chọn em này.

1 Likes

Cám ơn bác nhé, để sang tuần theo dõi thêm bác ạ.

Vì sao là 6 tuần a

tuần mới giao dịch vui vẻ thành công nhé cả nhà, kỳ vọng tuần này là tuần phục hồi lên điểm tốt của VNI.
NĐT nay vào trận tâm lý chiến có tích cực hơn do chốt tuần DJ tăng tốt,
NĐT tranh thủ tuần này VNI tích cực thì mạnh bạn bán hàng yếu và cơ cấu co cum danh mục đầu tư và chờ đón sóng kết quả kinh doanh quý 2 nhé.

2 Likes

TT giao dịch buồn ngủ cả nhà nhỉ,dòng tiền mất hút.

1 Likes

Chào cả nhà, chúc cả nhà có phiên giao dịch vui vẻ nhé, VNI đáy 2 cũng từ 116x lên, vượt ngưỡng 1200 rồi, và đang trong tuần 4 của chuỗi 6 tuần phục hồi, và kỳ vọng tuần này là tuần bứt mạnh mẽ để khẳng định xu thế.

• Nhóm chứng/ ngân hàng/ thép xác nhận đáy từ tuần trước, giá tương đương VNI thời 980, và tuần này tiếp tục tăng ấn tượng, ngắn hạn tuần này là tuần chốt lời nhóm chứng nhé anh chị em, thép hôm qua HPG có phiên bật để thoát đáy, nay test lại xong phi tiếp, một con hàng như HPG xứng đáng giá 3x cho nhịp này, và trước mắt phá 25 xong lên 28, Nhóm ngân hàng vẫn đang hỗ trợ VNI, đồng pha lên khá, tháng 7 đón tin sẽ mạnh mẽ hơn.
    ====>>>Xanh không đua chứng/ ngân hàng, up mạnh trong phiên nay là chốt T+, đỏ lại múc lại nhé, con sóng phục hồi này đủ lớn cho NĐT chiến ngon.
    ====>>HPG mới bắt đầu thôi, nên NĐT có nắm chắc, chưa canh múc tự tin nhé.
  • Nhóm BĐS tuần rồi cũng là tuần phục hồi tuyệt vời từ đáy, tuần này là tuần chốt thoát không quay lại nhé mọi người.
  • KCN đang duy trì sóng up tốt nhé cả nhà
  • Xi măng/ đá/ ĐTC: đang ở đáy và kỳ vọng phục hồi tốt nhé.
  • Các nhóm sxxk lương thực thực phẩm, điện, phân, dầu khí, logistic… có vẻ như NĐT cho rằng cao hơn và xoay hướng qua chứng/ ngân hàng/ thép. Nhóm phân qua có lực chốt lời mạnh, nhưng NĐT có hàng cũng không vội chạy bằng được trong phiên nay,nảy xanh mới bán.
    ===>>>Nhưng hãy nhớ dòng tiền liên tục xoay chuyển nhé, và đây những là nhóm được kỳ vọng kết quả kinh doanh tốt, sẽ còn có sóng kết quả kinh doanh. VNI phục hồi tốt thì con sóng này khá ok nhé.
3 Likes

Dòng tiền xoay chuyển liên hồi

1 Likes

Rung lắc rồi lại xanh hết thôi, ai thích thì trùng chỉnh là chọn nhặt, chúc cho anh em ăn được con sóng hồi này khá khá nhé

3 Likes

Ngân hàng nay mạnh quá nhỉ.
Phân đạm ngắn hạn, ai thích chốt thì xanh đó chốt đi, sợ gì mà phải bán đỏ.
Chứng/ thép/ ngân hàng sáng nay ai bắt được đỏ theo khuyến nghị là ngon rồi.

Tuần này là tuần đặc biệt trong chuỗi 6 tuần để VNI phục hồi và break mà, kỳ vọng đi chuẩn đúng đường để cả nhà cùng vui. Kỳ vọng anh em có hàng từ chân sóng này lên, còn kẹp hàng cơ bản thì cũng nằm chờ hưởng.
sóng hồi đủ mạnh sẽ thành uptrend trung hạn. Hiện nhóm ngân hàng đang hỗ trợ VNI, đồng pha

2 Likes

Nhóm BĐS chuẩn bị gặp cản cứng, nên anh chị em nào yêu thì thì hạn chế đua lệnh nay nhé, có đạp chỉnh là xem xét, đã có nhịp phục hồi 35-40% rồi đấy, có ăn thêm tầm 10% nữa rồi sẽ quay đầu chỉnh, hiện vẫn đang trong sóng giảm dài hạn.
Tuần này tuần canh chốt ngắn hạn nhé.

Phân đạm canh chốt ngắn hạn, xanh chốt, không chốt đỏ lại xoắn

3 Likes

Kéo NAV. Tổ chức kẹp ngân hàng nhiều lắm, phải kéo thôi.

3 Likes

Cứu giá thủy sản bác Chuối ơi!

1 Likes