VNI xác nhận đáy trung hạn, quay trở lại đỉnh cao 1535- 1640, Nhà đầu tư lúc này sợ điều gì?

, , , , , , ,

Thị trường sẽ tăng trong nghi ngờ!

FRT có hồi ko Add?

1 Likes

Nhóm bán lẻ và Hóa chất Chuối cảnh báo tháng trước rồi, hết dịch là 2 nhóm này doanh thu sẽ giảm, nhất là bán lẻ online, máy tính… tăng đột biến trong dịch thì bán phần của nhiều quý tới.
Canh mà té cơ cấu

DCm giữ dc ko ạ bác

1 Likes

Canh chốt múc CTG.

2 Likes

CTG sẽ dẫn nhóm ngân hàng đợt này nhé. Chuẩn đó, mục tiêu 32

3 Likes

Mục tiêu phía trước rất sáng ae ơi

1 Likes

Tiền vào thị trường tích cực nhé cả nhà, giờ không phải là kích chốt, mà tiền tiền đang vào ăn hàng đó. Vậy nên, điều chỉnh là cơ hội cho anh em chậm chân nhé, mạnh mẽ và tự tin. Tuần này công phá 1220-1225, mọi người đều cho đây là cản cứng và mạnh, VNI mà khoan thủng là tháng 8 tăng mạnh nhất trọng nhiều tháng luôn, và thang khoản/ GTGD tăng mạnh. Chuối đã kn và chia sẻ trước rồi, ai muốn kéo TK thì mạnh mẽ nhé.

4 Likes

Mấy con T+ ngon chưa cả nhà.
SSI trần nhé

2 Likes

1220 nhé, lần thứ nhất trong tuần, cứng à, cứng khi mà em hứng thù khoan thủng hết.
Chẳng ai tin tháng 8 VNI tăng 80-100 điểm đâu, nhưng hãy chờ mà coi.
Cầm tiền không mua chờ khi nào, chỉnh là cơ hội múc lên tàu, dòng tiền đang lên mạnh

2 Likes

Em nhờ bác chuối xem cho bctc của VCG mới có hôm nay ạ.

1 Likes

VCG ngon mà, kn anh em mua từ 19 lên giờ quá ngọt rồi, ngắn hạn cản vùng 24 rồi cũng phá qua thôi, mua mới canh mua 21.5-21.8, ai chốt lời quanh 23.5-24 thì canh mua lại, ai lì thì cứ ôm thôi. mục tiêu tháng 8 là 28

4 Likes

Em ôm từ lúc này bác Chuối ạ, vẫn nắm giữ ạ.

1 Likes

KBC sao bác ơi ?

1 Likes

VNI mạnh như này tháng 8 tăng 100 điểm không phải là không khả thi, nhiều con hàng tăng điên, và tk tăng mạnh là ở tháng này. Tháng này là tháng kéo mạnh tk

Cú quay xe quá gắt, phiên mai thốc phát nữa là em nó lại trở lại đường đua xanh. Lái đánh gắt quá.

1 Likes

Những phiên giao dịch thanh khoản tốt hơn, và GTGD 15-16k tỷ xuất hiện nhiều hơn, mọi người thấy chuẩn dự báo chưa. Cái hay của đoạn này không phải là rồ ga để chốt up bô mà là dòng tiền đang chủ động vào hàng nhé. Giờ đến đoạn niềm tin trở lại và tâm lý nắm giữ hàng tăng, tâm lý chờ chỉnh múc tăng, còn với người thua mà tâm lý không ổn định cũng nhanh chóng FOMO lên tàu và ổn định chỗ ngồi.

• Anh chị em nhìn nhóm ngân hàng/ chứng khoán/ BĐS/ KCN: Càng bán càng lên cho thấy dòng tiền vào rất mạnh, xu thế tốt, dòng tiền vào, đó là tín hiệu tuyệt vời của uptrend trung hạn.
  • Nhóm thép: Nay chính thức break vào sóng tăng ngắn hạn rồi nhé.
  • Các nhóm thủy sản/ dầu khí/ hóa chất/ bán lẻ: Phiên nay cũng đồng loạt quay đầu ở những phút cuối phiên, và kỳ vọng sẽ đón dòng tiền trong những phiên tới, đủ mạnh các em nó sẽ chính thức kết thúc điều chỉnh trung hạn và chuyển thế.

Nhiều chuyên gia bám kỹ thuật đều cho rằng 1220 là cản cứng, nhưng hôm nay khoan phá đơn giản quá trời, với sự hợp lực của nhóm ngân hàng, trụ, và tâm lý chiến tốt, VNI sẽ tiếp tục thử sức ở những mốc cao hơn, mốc 1220-1225 Chuối dự báo cho tuần này cửa cao phá thành công rồi.
Chúng ta cùng chờ đợi và kỳ vọng tháng 8 là tháng tăng 100 điểm, tăng mạnh nhất trong 10 tháng qua ( tháng 10/ 2021 tăng hơn 100 điểm). Khi Chuối chia sẻ điều này nhiều người không tin và bảo Chuối hưng phấn, nhưng anh chị cứ chờ mà coi, và mọi người theo dõi Chuối nhận định hàng ngày, hàng tuần rồi thì rõ, mấy tuần này khá chuẩn nha, cả về hàng và nhận định tt.
Chúc cuối ngày vui vẻ.

11 Likes

Giờ bà con còn mơ hồ về đợt tăng mạnh, thốc nhanh của VNI trong tháng 8. hàng họ.
Tại sao tháng 8 lại là tháng tăng mạnh, nhanh để làm gì? Và đà tăng kéo dài tới khi nào?
GTGD sẽ luôn duy trì 15-16k tỷ nhé, và trong tháng 8 phiên cao điểm sẽ vượt lên 21k tỷ, đừng hỏi tiền đâu nhiều thế.
Sau thì thổi nhanh, thốc mạnh từ VNI tới các nhóm hàng, break phá các loại cản rồi, NĐT hưng phấn trở lại, chuyên gia dự báo nâng mục tiêu của VNI thì những phiên tiếp theo, tuần tiếp theo, tháng tiếp theo sẽ là gì?

Giờ người ta chỉ mong chờ VNI chỉnh, chờ xem VNI chỉnh thì phản ứng tt sẽ thế nào, tâm lý NĐT sẽ ra sao? Ngắn hạn thì mới chỉ có nhóm chứng/ BĐS/ ĐTC/ KCN có chạm cản thôi và sẽ có áp lực chốt lời T+, hoàn toàn bình thường, rung rụng mới lên cao được, những người kỳ vọng cao hơn sẽ chủ động canh giải ngân phiên điều chỉnh, còn chỉ chốt lời bán xanh, đỏ không vội, còn anh em bị động thì xanh đua tới tấp, đỏ có khi lại vác hàng bán. Mấy Nhóm này vẫn còn nhiều em hót mới nhú thôi, tuần này tuần sau tiếp tục lên sóng, dòng tiền còn mạnh lắm.

Trên tất cả, VNI sẽ được hỗ trợ mạnh bởi nhóm ngân hàng, dự báo tuần này tuần sau nhóm ngân hàng nổi lên vài ngôi sao sáng chói kéo mạnh VNI. và sự trở lại của vài nhóm ngành chịu áp lực điều chỉnh trong 3 tuần qua.
Chốt lại: TT đoạn này mạnh dạn chiến là có sản phẩm tốt.

4 Likes

Chào bác Chuối, Bác view giúp em con IJC vs VPD

1 Likes

Bác k còn hô thuỷ sản nữa ak