VNI xác nhận đáy trung hạn, quay trở lại đỉnh cao 1535- 1640, Nhà đầu tư lúc này sợ điều gì?

, , , , , , ,
  • Qua chứng Mỹ có pha rút chân rồi, mà mấy tháng nay chứng mỹ phản ứng tiêu cực trong phiên FED họp ra thông cáo, nhiều thành nhờn thuốc, có khi nay ra thông báo xong chứng Mỹ tăng vọt, tạo cụm nến đảo chiều tăng nhỉ.
  • Chứng vịt lộn nay còn lo sợ hàng bắt đáy về up bô, nay về ép cho sợ rụng luôn, mai cũng không còn lo áp lực hàng về up bô phiên chiều nữa.
  • Nga huy động tổng lực: Giá dầu, lương thực,hàng hóa tiếp tục tăng, phương tây chính thức áp 1 số lệnh cấm vận với hàng hóa Nga, xuất khẩu việt nam hưởng lợi.

Tầm này còn gì phải sợ, mai tổng tiến công luôn, ngồi đó mà hô thị trường sập, nhóm MID mai up mạnh nha, chứng cháo ok hết,…sóng ở đáy sông.
Chứng Vịt lộn là ta phiên mai không quan tâm tới kết quả DJ đêm nay, phiên mai sẽ up mạnh luôn. Quyết định cuối cùng của NĐT là tiếp tục nắm giữ hàng, nâng tỷ trọng hay ôm tiền tùy chiến lược mỗi người nha. Cá nhân Chuối vẫn giữ quan điểm về 3 nhóm hàng tăng trưởng dài hạn và 4 nhóm cơ bản phục hồi mạnh. Phiên mai nhóm chứng/ BĐS/ DK cũng cộng hưởng tham chiến quay đầu luôn.
Tóm lại là đốt đít, lửa đốt đít.

1 Likes

TT qua up mà anh em không hào hứng: Mất hàng nhiều.
TT nay chỉnh mà anh em cũng không nói chi: Còn ít hàng chẳng thèm quan tâm.
TT chỉnh chẳng thấy anh em hô hào, khoe bắt đáy full hàng. Chờ tt up mới khoe.
TT tâm lý chiến tác động đến hành vi, lời nói của NĐT.

Trầm cảm hết rồi bác ạ

1 Likes

Nay múc hết tiền rồi bác, cứ cổ cơ bản cầm thôi, còn margin mai nó đạp múc nốt đóng apps.

1 Likes

Đúng rồi bác nhỉ, hihih. Nỗi lo up bô hàng về làm NĐT mất hết sự tự tin, sức chiến đấu cùn. anh em bắt được chút hàng về nay bị đạp vậy cóng là bung.

2 Likes

Chiều nay về quê ăn cỗ xong quay ngược lại HN, vẫn cứ phải chia sẻ anh em xong mới nghỉ ngơi được.
Đêm nay anh em khỏi cần canh DJ diễn biến thế nào, cơ bản Chuối dự là tích cực thôi, thì mai VNI chắc chắc giao dịch khá thuận luôn.

4 Likes

Nhớ nhé, chấp luôn kết quả DJ đêm qua, nay VNI xanh.
Yếu tâm lý mất hàng.
Những nhóm chia sẻ mua nắm là cứ triển thôi

1 Likes

Đã chia sẻ anh chị em nhiều lần 3 nhóm tăng trưởng dài hạn canh mua nắm, 4 nhóm cơ bản đang phục rồi chuyển thế tăng trưởng.
Chứng HCM VCI cũng kn anh em mua lại ok.

Chuối vẫn tin tưởng thị trường, nhất quan quan điểm chiến lược đầu tư, còn anh chị em mua bán t+ thì cần chia sẻ riêng thì chat riêng. Ở diễn đàn Chuối chỉ chia sẻ mua bán trung hạn thôi.
TT này chẳng có gì phải sợ, dòng tiền vẫ sẽ tập trung nhóm hàng cơ bản thôi.

1 Likes

Mình bổ sung thêm nhóm lương thực thực phẩm.

Chỉ đạo dứt khoát không lơ là USD tăng giá nhóm xuất khẩu sẽ hưởng lợi lớn. Chính phủ cũng tập trung đẩy mạnh, hỗ trợ nhóm sản xuất xuất khẩu.

1 Likes

Đây bạn ơi. TAR mua nắm giờ ăn to

Căng thẳng tỷ giá, nhóm vay đô, nhập khẩu mệt phết đấy.

2 Likes

ASM có khi vượt dc MA200 chuối nhỉ?

1 Likes

Rất có khả năng là 1 siêu phẩm ngược thị trường Bro Chuối ah.

VNI trùng lại rồi lấy đà kéo phát cuối up mạnh và chốt phiên xanh nét, nhiều mã chốt phiên giá cao nhất phiên nha.
Cứ hàng cơ bản mà mua nắm thôi.

1 Likes

Trùng đủ và đang tiếp tục hồi bật lại tiếp đó

Chuẩn chưa cả nhà, thấy yêu thả like Chuối đi, thị trường này sao phải sợ, ăn gì nắm gì mới quan trọng.
VNI/ Hàng họ xanh mướt nhé

16 Likes

IDC đã có tín hiệu gì hồi chưa ad?

1 Likes

Đồng hành cùng anh em, lúc vui cũng như lúc không vui.
Lúc NĐT hoảng loạn nhất, thì chia sẻ thực tế để mọi người đủ bình tĩnh vượt qua được đoạn khó và không thiệt hại khi bị hù dọa mất phương hướng mà bán đỏ, hoặc bỏ mất cơ hội tốt bắt đáy.
Nay cả nhà vui rồi, trong 1 phiên thiên hạ vậy mà ta xanh vậy đẹp, thanh khoản tốt.
Phiên mai còn tốt nữa bởi không có áp lực hàng về bán, lại thêm phiên chốt tuần, duy trì xu thế tăng trung hạn, nhóm ngân hàng phiên mai sẽ quay đầu ủn VNI lên, nhóm hàng midcap cơ bản tốt nay đã bật trước thị trường.
Tuyệt vời, áp lực tâm lý giảm, áp lực bán giảm, NĐT trở lại tâm trạng vui hơn.

Các chỉ số ck FT đang xanh mướt kìa.

10 Likes

nhóm đánh T+ xuống tiền nhặt mã nhóm cơ bản nào ổn vậy bác Chuối

1 Likes