Vnindex 2021 - Hành trình phá đỉnh

Nhờ cụ tổ xem chart ATB giúp em với. Em cảm ơn ạ

1 Likes

Bác hiểu ý tôi nói rồi đó: bác điều hướng luôn kích thích sự tò mò đánh úp. Như hôm nay, hệ thống tôi báo 6 kênh. Có đến 4 kênh báo giảm trên 2,6% vnindex. Có 1 kênh báo tăng 4,4% (rất khó thực hiện). Và 1 kênh báo tăng 0,8%.

Căn cứ vào thanh khoản và tâm lý nhà đầu tư nếu để chi li, giảm ngang như bác @T.11.11.11 khó. Ai cũng đang lo mình bị lỗi hàng

2 Likes

cụ tổ không thấy đâu nhỉ , hay là…chẳng có nhẽ

2 Likes

Chẳng có nhẽ Anh, em của Cụ Tổ lùa gà :smile:

3 Likes

Người ta nhận định TA, chả phím hàng cho ai, mới có giảm tí xíu mà đã lên thuyết âm mưu,… :laughing::laughing:

1 Likes

Các bác chọn đường nào, tùy khẩu vị nhé. Mình chọn đường xanh.

15 Likes

Ai cũng chọn đường xanh thôi nhìn mấy đường kia muốn toát mồ hôi hột luôn đó bác

2 Likes

E mới đu cổ nên e thích đường màu xanh các bác à :laughing:

cụ tổ cho cái chart tiêp theo index sẽ đi thế nào

cụ tổ nói thủng 1000 thì về 960 đó

Hnay dừng bán

1 Likes

Dã man thế

1 Likes

Cụ Tổ cũng chỉ là con người thôi @onlyU9 . Không phải là thần thánh, không phải là cứ nói là được. Mà nói cũng chỉ thành thối mồm thôi. Tính về tuổi tác có khi ông Chỉ 9 còn là Anh của Cụ tổ. Hóa ra là chúng ta đang tự bê chúng ta lên tầm già cả rồi sao? Như ngày xưa, khi mới tham gia diễn đàn, mình ký chữ: Già rồi mới nghĩ đến em.

Công nhận mình cũng đã có tuổi.

6 Likes

mình không biết bác này ! tất nhiên con người mà lúc đúng lúc sai
nhất là thị trường đang Covit cũng khó đoán

1 Likes

cụ tổ giỏi đấy bác , nhưng đợt này ngay cả phố wall cũng bị phá hết các quy tắc kỹ thuật do tiền rẻ bơm vào. nên đợt này phân tích kỹ thuật cũng là 1 kênh để tham khảo vì diễn biến khó lường

4 Likes

bác T.11.11.11 không phải là không giỏi. Nhưng bác ấy đang đứng trước một đám luôn chĩa dao vào mình. Tôi không phải chưa từng vào hoàn cảnh đó. Nhưng bác ấy có một điểm xấu là không chịu để thị trường tự điều chỉnh. Trong điều khiển, thả nổi cũng là kiểm soát. Phải biết thả nổi theo số đông khi cần thiết. Lúc bác ấy vẽ điều hướng ở gần đỉnh 1200 mình đã nghi là bác ấy đang không làm chủ được bản thân. Rồi lại vẽ điều hướng lần nữa với một đường rất xanh và một đường rất đỏ. Mình lại nghĩ là bác ấy đang nhầm lẫn. Vì lẽ: Vnindex không vẽ 2 hướng. Vẽ 2 hướng là ép chết Vnindex. Chỉ cần đơn giản 1 đường xanh và 1 đường đỏ và không lên diễn đàn nữa để mọi người hiểu bác ấy. Cũng may bác ấy nói rằng bác ấy chọn đường xanh nên có thể nói rằng chủ trương của bác ấy là đưa lên. Giống tôi. Nhưng tôi thuộc trường phái: Giải từ từ. Vì đến vùng này giải từ từ là quá ổn.

Hôm qua chạm fibo 50% của gốc 825.11 . Fibo này các đội lái đều rất thích vì không bị ép buộc quá cao về sự chính xác mà chỉ cần ở mức cân bằng.

10 Likes

Vnindex lên lại 1100 lấp gap

Đến đó rồi tính tiếp …hình ảnh

2 Likes

lên hẳn 1200 thì tính đỉnh 1 nhỏ của sóng V. Nhưng phải từ từ đi trong vòng 1 vài tháng để cho mọi người bình tĩnh trở lại. Tôi không nghĩ là đến 1200 lần nữa mà các tổ chức bỏ qua. họ sẽ đẩy lên một tầm cao mới.

3 Likes

nói vậy thôi chứ kỹ thuật của bác cũng chưa chính xác. Bác phải tính độ dốc của Fibo 23.6% chứ bác không được vẽ bừa dốc. Vì chưa chạm Fibo 23.6% gốc 825.11 thì chưa thể có dốc khác lúc này. Và nếu vượt qua dốc đó thì có thể nói là chưa có đỉnh 1 của sóng 5. Nếu đến dốc đó mà rơi thì có đỉnh 1 của sóng 5

3 Likes

Chắc không bác nào tin vnindex về 750 trước 8/3 nhỉ ? :slight_smile:

Hãy suy xét kỹ với cái hồi không quá 3 phiên này các bác nha.

Gluck

3 Likes