Vnindex khả năng cao chuẩn bị vào sóng tăng tiếp diễn

Gửi cả nhà xin gửi thông tin đáng chú ý phiên qua
Thị trường quốc tế: S&P500 tiếp nối trạng thái hồi phục với biên độ tăng nhẹ, còn DJ chỉnh nhẹ
Về thị trường hàng hoá thì giá dầu Brent điều chỉnh trở lại sau khi trở lại mốc tâm lý 85 usd/thùng dù vậy xu hướng tăng giá của giá dầu vẫn tiếp tục
Thị trường trong nước Vnindex kết thúc phiên đóng cửa xanh nhẹ dù phiên sáng đã khá tích cực khi giao dịch vận động chủ đạo trên mốc 1400 điểm. Lực cung bán ra phần nào lo ngaị khi tâm lý vùng 1400 tương đối là mạnh hình thành cây nến doji cuối phiên cho thấy sự do dự
Diễn biến thị trường vẫn tiếp tục phân hoá, đáng chú ý là nhóm dầu khí với leader là GAS lập đỉnh mới nâng đỡ cho chỉ số và nhân tố chính trong đợt tăng giá vài tuần qua của Vnindex
Kháng cự chỉ số lần lượt : 1400-1420
Hỗ trợ 1388 điểm
Thị trường đã có 5 phiên giao động trong biên độ nhỏ, và có thể những phiên sắp tới sẽ đánh dấu xu hướng của Vnindex tiếp tục xu hướng tăng khi đóng cửa > 1400, hay xuất hiện nhịp điều chỉnh khi mốc 1388 điểm
Và cá nhân vẫn đang nghiêng về kịch bản Vnindex tiếp tục tăng

3 Likes

Chiều nay khả năng vượt 1400 cao quá bác nhỉ :blush:

2 Likes

Chưa đủ volume bác ạ

2 Likes

Hóng dài cả cổ bác ạ. Chắc Thép vs Bank k tăng nữa vì tăng quá nhiều rùi để kéo VNI vượt 1400 :sweat_smile:

1 Likes

Không tăng mạnh thôi, chứ vẫn kéo dài đà tăng tiếp được bác ạ
Nên kì vọng của mình vẫn là vượt nhé

3 Likes

Cuối năm có khi nào VNI đạt ngưỡng 1450 k bác nhỉ :grin:

1 Likes

Thị trường 1420 điều chỉnh về hẳn 1250 điểm bảo thị trường dowtrend rồi về 1000

Thị trường lên 1380 sau đó làm cú điều chỉnh 1300 bảo thị trường xấu, tiêu cực vĩ mô vào giờ chỉ có nát

Lên 1400 điểm không vượt được, thể nào cũng giảm mua giờ chỉ có lỗ

Vượt 1400 điểm hôm nay bảo thiếu khối lượng, kéo xả ?

Nói chung là từ 660 điểm năm ngoái đến nay thì lúc nào chả có lý do, sợ hãi thì nhiều, tham lam thì đúng đỉnh ngắn hạn rồi lại chạy ra chạy vào

Thị trường có bao giờ đẹp thoả mãn hết dành cho tất cả nhà đầu tư được đâu mà lúc đó chắc cũng ở vùng đỉnh rồi

P.s: Tự hỏi không thắng được tâm lý bản thân thì sao mà lắng nghe được thị trường

4 Likes

công nhận bác Cường nhận định sát trong khi mn vẫn mơ hồ chưa biết sẽ ntn, càng nghi ngờ thì tt lại càng lên, càng lên lại càng nghi ngờ =)))

thường chăm xem live của anh Cường sẽ có những con hàng chất cmn lừ bác ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

đợt này bận chưa xem dc, tiếc quá :rofl:

Welcome bác

Phá đỉnh

1 Likes

Vượt hơn chớ, chứng khoán mà cái gì chẳng có thể

2 Likes

nay bùng nổ quá =)))

Vượt đỉnh sớm hay muộn :slight_smile:

1 Likes

Ngon