VNP - Đỉnh cao thoái vốn

Okie bro. Phiên nay thị trường rung lắc khá mạnh. Về cơ bản ko ảnh hưởng đến xu thế đi lên của VNP

VNP sở hữu 15% cp của TPC Vina. Đây là một số thông tin của TPC Vina - DN cung cấp đầu vào cho BMP với lợi nhuận 300-500 tỷ/năm

Sở dĩ Nhựa Bình Minh được hưởng lợi như vậy là bởi Công ty TNHH Nhựa và hóa chất TPC Vina - nhà cung cấp chính nguyên liệu bột nhựa lớn nhất của Nhựa Bình Minh - chính là công ty con của SCG.

Được biết, SCG hiện đang sở hữu 70% vốn điều lệ TPC Vina.

PHS phân tích thêm, trong tình trạng các doanh nghiệp trong ngành nhựa đều phụ thuộc vào nguồn nguyên vật liệu nhập khẩu vốn chịu rủi ro tỷ giá, việc nhập nguyên vật liệu từ TPC Vina giúp cho Nhựa Bình Minh có được lợi thế so với các đối thủ trong ngành khi tình hình nguyên vật liệu nhập ngoại biến động mạnh.

Bên cạnh đó, SCG còn đang sở hữu 100% dự án hóa dầu Long Sơn, dự kiến hoàn thành 2023. Khi hoàn thành, dự án này hứa hẹn sẽ cung cấp lượng lớn hạt nhựa PVC, HDPE cho Nhựa Bình Minh, góp phần giúp doanh nghiệp này có thể chủ động hoàn toàn nguồn nguyên vật liệu.

1 Likes

Trụ sở VNP ở 300B đường Nguyễn Tất Thành - Phường 13 - Quận 4 – TP.HCM, diện tích: 572m2 VP & Nhà kho.
Vị trí chỗ này view ra sông Sài Gòn cực đep.
Hiện mảnh 300A Nguyễn Tất Thành được rao bán với giá khoảng 300tr/m2
=> Mảnh 300B Nguyễn Tất Thành giá khoảng 170 tỷ (hiện đang trả tiền thuê hằng năm)

300AB Nguyễn Tất Thành, Q4 (650 tỷ) (batdongsan.com.vn)

1 Likes

Nvl còn giữ được ko anh

1 Likes

Giá này thì đáy r vẫn giữ nằm vùng thôi bạn. NVL có thể tổ chức chưa gom xong. tiếp tục gom tiếp. đợt này sẽ sideway tiếp đó bạn. Cân đối tài chính để quyết định ôm tiếp hoặc đảo hàng bạn nhé. Đầu tư cũng ko nên nóng vội

về 24 sẽ mua

Las của vinachem

thông tin thoái vốn ở đâu bác? bác gửi mình đọc đc k ạ

Danh sách thoái vốn của Scic năm 2021 em có dẫn đường link bên trên rồi bác kéo lên xem nhé. Số thứ tự của VNp là 71 đó bác

1 Likes

thanks bacs

image

image

Việc tăng giá bán đã được lên kế hoạch trước đó. Theo SSI Research, trong một cuộc họp tháng 10, ban lãnh đạo Nhựa Bình Minh dự kiến giá hạt nhựa PVC có thể tiếp tục tăng lên khoảng 1.800 - 2.000 USD/tấn trong thời gian tới. Sau khi giữ giá bán bình quân trong 5 tháng qua, công ty sẽ xem xét tăng giá bán để bảo vệ biên lợi nhuận

Các bác dự target là bao nhiêu? 4x được chăng?

2 phiên nay bị đạp mạnh quá -12% rồi

Đây chính là cơ hội để săn sale off nè. Non gan thì lại bán tháo hết thôi.

Về 25

đu giá 31 kẹp T3 chấp nhận làm nđt dài hạn rồi các bác ơi

mất hết tiền lời