Vừa rút tiết kiệm, chưa biết mua gì tuần sau, xin được tư vấn giúp

Mình mới buôn chứng được gần 1 năm, lại vào ngay vùng đỉnh, VNI tăng hơn 200đ mà vẫn lỗ hơn 70%.
Thấy nay VNI tăng tốt quá, quyết định rút hết quỹ đen gửi NH ra để buôn chứng, mong được sớm về bờ.
Nhờ các bạn nhiều kinh nghiệm vào cho lời khuyên xem nên bắt đầu giải ngân vào đâu và lúc nào để có thể xuống tiền mua cổ và có lãi ngay trong tuần tới lấy hên.
Xin cảm ơn nhiều!

10 Likes

Kiếm tiền dễ vậy sao em? Chấp nhận mạo hiểm thì mua bank chứng bđs, còn để an toàn chờ nhịp chỉnh rồi vào nhưng mà đợt này tt nó đánh ko có nhịp chỉnh luôn nên cũng ko biết khuyên sao.

6 Likes

VNI chưa chỉnh, vào lúc này là bị fomo ko an toàn chút nào. Nếu thị trường thực sự tốt lên thì chậm 1 chút vào sau vẫn sẽ có cơ hội về bờ.

4 Likes

Dạ, nên mới phải hỏi ạ. Nếu khó quá e lại mang gửi TK ăn ít tí nhưng vẫn giữ được tiền.
Nhìn những cổ tăng 2-3 lần cũng thấy ham ham nhưng lại sợ úp bô.
Những cổ chưa tăng thì lại sợ đồ dởm, càng ko dám mua.
Bây giờ chả biết thế phải mua bán thế nào.

4 Likes

E cám ơn. Khi nào vào được thì nhờ bác tư vấn giúp cho e 1 con chắc ăn nhé. Lãi cứ hơn gửi NH là tốt rồi.

1 Likes

Tt ko thể tăng mãi đc nó sẽ điều chỉnh nhưng về trung hạn thì nó vẫn tăng 6-8 tuần, em có thể chọn 1 vài mã cổ tốt như: CTG BID STB, VND. Muốn ăn nhanh thì cướp L14 nhưng mà ăn hàng nóng chấp nhận chia đôi tk nha

5 Likes

Đồng quan điểm…

3 Likes

Bọn tăng nhiều e sợ lắm và e ít tiền nên chỉ xin tư vấn mấy cổ giá rẻ tầm dưới 20k thôi.
Bác có con nào cho e xin nhé. E cám ơn bác trước.

3 Likes

5-7 mã gì đó hôm bữa bác nói bác bảo kê cho anh em đó :laughing:

1 Likes

Thì có ông anh làm ngân hàng cho và nói vậy. Hôm đó e tưởng mọi người cũng chưa biết mua gì nên mang ra giới thiệu. Nhưng vào nhầm nhà nên lại phải rút lui.
E cũng mua có lãi nhưng bây giờ tăng nhiều rổi, a ấy cũng bảo k nên mua cổ NH nữa vì nó là loại dẫn sóng, giờ k tăng đc nữa.

5 Likes

Bác nói “bảo kê” cho anh em nên mọi người mới sợ :joy:
Good luck!

2 Likes

ACB ĐÂU CÓ TĂNG GIẢM NHIỀU, 2023 cổ tức tiền mặt.

3 Likes

E newbie thật thà thấy ông ấy bảo thế nào thì nói nguyên văn lại thế thôi. Mà mấy cái cổ đó tốt thật mà. E mua lãi khối, có sao đâu.

2 Likes

Chia 5 ấy.

2 Likes

Vào đúng sóng thì có ăn thôi bác. Dùng từ đó thì k hay lắm.
Good luck.

1 Likes

Vâng, e sẽ xem xét chờ nó chỉnh, cổ nào cũng thấy tăng mấy phiên rồi nên chả dám mua.
Cám ơn bác.

1 Likes

Cái này bác nói rõ tí, e chưa hiểu ạ.
Chia 5 là sao ạ bác.

1 Likes

Gửi ngân hàng sao bằng mua cp ngân hàng. Tôi mua ACB sắp đủ 12 tháng rồi, mua đều.

2 Likes

E vừa thấy có bác nói bên pic MST có thể mua được. Mong các bác cho ý kiến thêm.

2 Likes

Tưởng bác theo B mà.đang sóng.

1 Likes