Vườn Bưởi nhà Ngọc mùa mưa bay

Những cái nhạy cảm ko nên nói nhiều, tôi vừa giải thích đó, sắp đến lúc rồi. Yên tâm mà ngủ.

2 Likes

Em buồn ngủ rồi, không phải em không muốn nghe bác nhưng có gì thì inbox cho em hoặc để tối mai đi bác ơi, em đi ngủ sớm để giữ gìn sức khoẻ đây, bác cũng đi ngủ sớm đi. Cảm ơn bác đã chia sẻ

Vừa làm việc xong, thấy F nhộn nhịp quá vào cho vui thôi.

2 Likes

Ok bác, em cũng mệt rồi. Good night bác và các anh em chiến hữu. Cảm ơn mọi người đã tranh luận sôi nổi

1 Likes

Chúc anh em cổ đông ngủ ngon .

1 Likes

em nói bơ tụi nó mà em rep hoài vậy. bực mình ghê.

“Lạc nước hai xe đành bỏ phí.
Gặp thời một tốt cũng thành công.” - HCM

Ae chúng ta cứ chăm sóc bưởi chỉ còn mỗi cái thời thôi, thời tới cản ko nổi…

1 Likes

QUAN ĐIỂM ĐẦU TƯ
Có người nói: “ko có cổ phiếu tốt hay xấu, chỉ có cổ phiếu tăng giá hay giảm giá”… “…ko yêu doanh nghiệp, chỉ yêu cp tăng. Mua cp nó giảm thì ghét…” và họ nói người hold là bảo thủ.

Tôi chẳng bình luận đúng sai. Nhưng quan điểm của tôi trong đầu tư, trước khi xuống tiền là phải tìm hiểu thật kỹ. Xuống tiền rồi là không hối hận. Làm mọi thứ có thể để chứng minh quyết định của mình là đúng đắn. Còn nếu cố hết sức rồi mà kết quả không như mong đợi thì hiểu là: kiến thức của mình còn thiếu, tìm xem mình sai ở đâu đó để làm lại tốt hơn. Tuyệt đối không bao giờ đổ tại… vì đổ tại là cách bao biện dễ nhất cho thất bại nhưng sẽ chẳng bao giờ giúp ta lớn lên được mà chỉ biến ta thành kẻ hèn. Đã kém kiến thức lại hèn về nhân cách thì không bao giờ khá được.

Với trận DIG này, tôi có niềm tin tuyệt đối là KHÔNG THỂ THUA. tôi đã cố tìm xem sai ở đâu mà không thấy.
Hỡi ôi người ta đang bán tống bán tháo 1 khối tài sản với định giá 15k tỷ trong khi 1 năm nó mang về lợi nhuận 5k tỷ
Để dễ hình dung:
Giờ nhà hàng xóm đang cho thuê được 200tr/ năm. Ông ta sang bảo bạn: Tao bán cho mày giá 600tr mua không? Tôi sẽ mua ngay và nhận ông ấy làm bố nuôi vì chắc chỉ có bố con mới tốt với nhau như vậy.

Tôi không hold to die mà hold to moon :slight_smile:
Chúc ae ngày mới vui vẻ.

7 Likes

Khi các con giời đứng lại phân tích và suy nghĩ về thứ tài sản họ bán đổ bán tháo thì đó là tài sản quay đầu tăng phi mã.
Khớp tâm lý là cảm giác cực kỳ khó chịu khi cp vừa bán thì tăng, cổ vừa mua thì giảm.
Tốt nhất là tìm hiểu kỹ doanh nghiệp kèm theo việc tự chủ đồng tiền, không margin quá đà và mua vào khi có dấu hiệu giảm sâu.

3 Likes

Bác có xác minh được thời gian của ảnh này k??

Tôi sẽ thả con mèo yêu thương ở đây, tôi khuyên các bạn lúc này nên không nói gì cả, im lặng là sức mạnh, tài khoản cần cơ cấu hạ margin cứ xử lý.
Tiền không phải là tất cả, các bạn còn người thân gia đình, nếu có vấn đề gì cứ chia sẻ trên này, yêu thương luôn có ở mọi nơi.

6 Likes

Tắt bảng điện, tắt F, đi làm việc. Tôi đi làm vài cuốc grab đã, còn sức khỏe, tính mạng mới có thể sửa sai.

4 Likes

Tôi ko. Giờ này ngồi im rồi chả quan tâm gì nữa.

3 Likes

Cứ để mặc đi, ko kỳ vọng tin
Nó tốt thì thời đến nó sẽ tăng. Nhà chủ tịch nên tập trung làm ăn và chứng minh bằng kết quả kinh doanh là đủ

2 Likes

Long Tân của DIG được giao nhiệm vụ năm 2017 mới đây tại CV số 1310/TTg-CN và đã được giao cho khảo sát từ 2009 hiện đang hoàn thiện GPMB và thi công kè sông, nhưng đợt này đang có 1 số kiểm tra của tỉnh liên quan đến 1 số dự án ở Long Tân cụ thể là Công ty Tín Nghĩa (TID) sắp bay màu,nên trong báo cáo không muốn đưa ra,và dự án vẫn chưa vào giai đoạn triển khai,chứ một số bạn cứ đọc rồi suy diễn đến lạ,haizzz
Công văn 1310/TTg-CN của Thủ tướng Chính phủ ban hành ngày 01/09/2017 (luatvietnam.vn)
Đồng Nai: Khởi tố bị can liên quan dự án Khu dân cư Long Tân - Phú Thạnh (laodong.vn)

Làm ván mới lại có thêm vk mới.

1 Likes

DIG tạo nến đảo chiều Inverted Hammer tại vùng hỗ trợ mạnh 30:

2 Likes

Chúc các bác ngày mới tốt lành! Còn người còn tất!

1 Likes

A Jean vào thăm vườn bưởi nhà em à hihi

2 Likes

Hôm qua đến nay em đọc được tâm thư 3 người đòi tu tu vì CK. Có nhiều người bị chồng chửi, chồng đuổi về nơi sản xuất. Đến mức này rất kinh hãi rồi. Nhà nước có thấy không? Các ông đã làm điều gì để cho bọn thao túng giá làm tan nhà nát cửa người dân, như thế là giế* dân. Ngọc cũng chả biết các ông cầm chính sách nghĩ gì nữa

2 Likes