Vườn ươm Penny

Thứ sáu đánh hàng upcom SPP, TOP, SGO, PVE :rofl: :rofl:

2 Likes

Chào các bạn, mình thời gian vừa rồi bận nhiều việc quá. Giờ trở lại với vườn ươm. Nhìn thấy vườn chỉ bị tơi tả chút đỉnh vì có nhiều bạn chăm sóc hộ. Cảm ơn các bạn…

Thị trường chung xấu thì xấu rồi, nhưng tệ thì không tệ. Nhiều cổ phiếu penny đã giảm và nhiều cp bắt đầu trơ, việc của chúng ta lại tiếp tục ươm mầm… mỗi ngày chăm chút một tí sẽ có lúc cây nó lớn và nở hoa nhé, đồng pha với TT chung. Hôm nay mình thấy nhiều cp chẳng buồn để bán nữa… Nếu TT chung là của các tay to, thì nhỏ lẻ chúng ta chăm sóc mảnh vườn nho nhỏ cũng sẽ có rau có quả để ăn…

vâng, VIG cũng khỏe bạn nhỉ.

C92 của bạn cứng cáp lắm… chúc mừng bạn.

Các hàng này cũng là những thứ nhiều người vứt đi…nhưng nhiều tỉ phú đi lên từ buôn rác mà bạn. Mong bạn kiên trì với cách đánh của mình và đạt nhiều thành tựu.

1 Likes

Các bạn ạ, hôm qua DJ có giảm điểm, tuy nhiên các cp penny của Mỹ lại cùng Nasdaq đảo chiều xanh. Điều đó thể hiện người Mỹ họ cũng muốn tạo các game stop và có vẻ penny là thứ mà chịu nhiều tổn thất nhất qua đợt giảm rồi, đến mức mà không thể giảm hơn được nữa… Hi vọng chúng ta theo 1 trường phái vườn ươm penny với số vốn nhỏ, cùng nhau tạo ra 1 sự hội tụ, ươm những mầm cây cho lớn hơn, một ngày sẽ được gặt hái thành quả.

Đối với Penny, mình chỉ coi là vườn ươm bởi penny các bạn không vội vã được. Có thể nó giảm rất sâu, nhìn hấp dẫn nhưng chưa chắc nó không giảm nữa. Hãy coi như một mầm cây, mỗi ngày chăm chút một tí. Mình tin sự chăm chỉ của mỗi người sẽ đạt được một điều gì đó dù trong cuộc sống hay trong TTCK khốc liệt này.

CP nào cũng có lái, có thể lái to, lái nhỏ, lái nam, lái nữ, lái lâu dài, hay lái mùa vụ… nhưng tựu chung lại là có gom thì có đẩy… nên nếu CP nào đạp sâu một cách vô lý, gom một cách quá nản, thì chúng ta sẽ kiên nhẫn và chờ đợi, bởi quả do Penny dù hiếm muộn, nhưng lại là những quả thơm ngon.

Hiện tại, quan sát thấy MID và Pen khỏe hơn hẳn TT, bởi tài khoản lớn, họ đang phải lo cho những cp lớn. Vậy nhỏ lẻ chúng ta đi theo đường ngách, luồn lách vào những ngõ hẻm mà các xe lớn không vào được. Phải chăng cơn bão TT chung sẽ lại là cơn mưa tươi mát để các mầm Penny có giá trị lớn lên.

Vn cũng như nhiều DN, có một điều lạ lắm, là không muốn lớn. Họ cứ phổng phao 1 chút là lại muốn trở về tuổi thơ… Bởi đó chính là nguồn sống của Lái. Họ vẫn thực hiện chu trình, chăm bón, gặt hái, cắt tỉa, rồi lại chăm bón… Giờ chúng ta sẽ cùng họ chăm bón cho từng cây mà họ sẽ gặt hái… chắc không hi vọng quả ngon quả ngọt, chúng ta chỉ xin họ chút hương hoa.

Chào các bạn. Hôm nay TT xanh rì sau cơn bão. Liệu cây cối, hoa cỏ có lên xanh tươi… Pen đã đi xuống chậm hơn TT, và tăng ngang bằng với TT thì khả năng cao các em nó sẽ tạo nền… Chăm bón, tưới tắm, vun xới để cho ra những quả ngọt. Chúc các bạn đạt nhiều thành tựu.

1 Likes

KMR giá trị sổ sách gần 11 k mà giờ có giá quanh 0.3 múc để 1 năm x 2TK ???

PCT sắp họp bất thường đầu tư tàu chở dầu/hóa chất, kế hoạch sắp tới đầu tư 3 tàu trọng tải lớn: 2 tàu trong quý 4/2022 và thêm 01 tàu trong năm 2023

https://f247.com/t/da-co-quy-roi-khong-can-so-hai-hoang-loan-lo-lang-nua-nhe-moi-nguoi/213055/2

s55

???

1 Likes

KMR giá bằng 1/2 cốc trà đá . :monkey_face::monkey_face::monkey_face:

:see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil::see_no_evil:

KMR- HQC - JVC- TTF- HAG nhịp này penny bật trước :joy::joy::joy: