1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

A đâu có biết gì, tại thấy lạ lạ. Công thức này cũng thấy nó sao sao á. Nghĩ thêm lần nữa đi xem nào :sweat_smile:

3 Likes

Vd như 4/45 x 100 = 8.88% chẳng hạn.
Vậy anh giải thích cho em hiểu với! :hugs::hugs::hugs::hugs::hugs:

3 Likes

À ví dụ vầy dễ hiểu nhỉ… Sao lại 8% là mốc? A ko biết nên mới hỏi mà :grinning:

3 Likes

:joy::joy::rofl::rofl::laughing::laughing:

4 Likes

:tumbler_glass: :yum:

3 Likes

Thị giá / ct tiền mặt có đơn vị tính là lần chứ ko phải là % lady nhé :sweat_smile:
Với mức giá hiện tại ~ 46k và cổ tức ~ 4k thì kết quả sẽ là:

46.000 : 4000 = 11,5 ( lần )

Có nghĩa là nếu em mua ở giá này và cổ tức ko đổi thì sau ~ 12 lần trả cổ tức em sẽ hoàn đc vốn đầu tư mà ko cần quan tâm giá thị trường là bao nhiêu :heart_eyes:

Tương tự vậy, nếu ví dụ em mua trứng vmn chẳng hạn thì sẽ rất rất lâu em mới hoàn đc vốn đầu tư thông qua con đường nhận cổ tức … :sweat_smile:
Còn nếu em mua 214 của Thất đa cấp với giá ~ 400k thì cách duy nhất để em hoàn vốn là cùng với Thất đa cấp và con nhang đệ tử quỳ lạy thắp nhang mong nái kéo giá lên cho mà bán chứ ko thể thu hồi vốn bằng cổ tức tiền mặt, mờ theo hỉu bít nông cạn tào lao giải trí của anh thì nái chỉ thật sự quay lại khi … à mà thôi :rofl:

Đây là lý do tại sao anh nói là tại " Lúc ấy " thị giá / cổ tức tiền mặt là bao nhiêu ?
Có nhiều , rất nhiều trái trứng bị đẩy lên cái giá không tưởng khiến cho cổ tức phải nhận tới cả 100 thậm chí vài trăm lần … vẫn chưa thể thu hồi vốn … những ai mua các trái trứng đó thì đừng nhắc đến cổ tức với họ để làm gì :joy:

5 Likes

Anh andj đặt biệt danh thất đa cấp cho a bẩu cũng hợp lí phết coi chừng anh bẩu lại kêu a chim lợn cp của ảnh phải 2tr/ cổ cơ

4 Likes

Aizaaa gắc gối quá zậy nè! :sweat_smile:
Nào giờ em tính theo kiểu trên k đó Andy dk, cứ con nào trả ct 8-10% theo công thức em tính bên trên thì em me, vd như BIC, TYA, TDC, GSP, PGC…
Con số 8% là tb lãi suất tiết kiệm bank kỳ hạn 12 tháng đó anh @TommyJerry .
Bánh đang thơm ngon hấp dẫn vậy thì ngu gì thoái vốn phải hông @Andjku dk :smiley:

4 Likes

Anh ấy bận rộn lắm, rảnh đâu mà đi lung tung ghé mắt qua đây đọc comment :rofl:

4 Likes

Ôi ôi … Việc riêng nói nhỏ trong nhà chớ có dám bô bô ngoài đường đâu 🥹

6 Likes

Ảnh mà qua đây thì con nhang đệ tử kéo qua pic này đông lắm kk động phú quý đấy c ạ

5 Likes

À ra thế… Hihi… Bank giờ cũng 8% rồi à? Kinh thế… :grinning:

4 Likes

Đang 7. mấy đó anh. Mami em rành lắm :rofl:

4 Likes

Nghe sợ quá :sweat_smile:

4 Likes

Wow … có đc l 8. thì xem ra Mami em cũng là khác VIP … lắm tiền đới :money_mouth_face:

5 Likes

Chuẩn a ợ… Giờ gửi 12M cho là lck luôn mà có mức 8%/năm là quá Vip roài… :sweat_smile:

4 Likes

À có thể có anh guộc, khả năng rơi vào nhóm bank của VTP và bank của 1/4 trụ :sweat_smile:

4 Likes

Có lẽ vậy :sweat_smile:

5 Likes

Mami em hay cập nhật lsuat bank thôi Andy dk, chứ hiện tại dc mấy chấm em k rõ :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: 7. mấy thôi chớ chưa tới 8 đâu.
Em cũng k nhớ ai bày em, hay em đọc dc ở đâu đó, mà mấy năm nay vẫn tính cổ tức tiền mặt/thị giá >= 8-10% là cho vào tầm ngắm :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Thật ra anh hay nói mà em cũng hay … quên hoài :joy:

Nếu … nếu … Ko phải là thời điểm này ( index 1500 points ) thì anh sẽ ko lựa chọn UAE , nhưng tại thời điểm này ( cuối 2019 đầu 2022 ) UAE là lựa chọn tốt nhất !

Tiếp tục nắm giữ UAE chờ cổ tức, ăn xong cổ tức TUỲ TÌNH HÌNH THỰC TẾ KHI ĐÓ Andjku sẽ có hướng cụ thể tiếp theo cho ace Làng Trứng !

P/s: Có vài con thật sự có thể trả cổ tức 8% / thị giá hoặc hơn thật, thế nhưng thị giá trên trời và cổ tức mang tính đột biến khó lặp lại trong thời gian ngắn, nếu em đu vào đám đó như hiện nay ví dụ là DCG chẳng hạn thì sắp tới vẫn nát như thường … tỉnh táo lên lady à … ko phải cứ thoả 1 tiêu chí là nhắm mắt múc đc đâu :sweat:

6 Likes