Ẩn số FCN

Nói kiểu đọc báo viết lại thì trẻ con cũng làm được

Đoạn thắt tín dụng còn xa, blđ làm ăn đang hoàng đến đâu cổ đông ăn đến đó thôi

dự án mỹ hào nếu tính đất thương phẩm 40% thì giá vốn/m^2 đất là ~15tr. giá bán ra theo bán tham khảo giá là 60tr thời điểm hiện tại và có thể hơn trong 2-3 nă tới thì dự án này mang lại lợi nhuận tỷ biden lận

Động lực tăng giá của FCN đợt vừa qua là thông tin triển khai Khu đô thị cao cấp Mỹ Hào Garden City qui mô 218ha mà Fecon chính là chủ đầu tư.
Hiện tại gần như đã hoàn thành các thủ tục pháp lý, chuẩn bị đền bù gpmb gđ1 khoảng 100ha, dự kiến bắt đầu triển khai sau Tết âm lịch.
FCN đang lấn mạnh sang lĩnh vực bđs.
Vốn hoá mới 4k tỷ mà 3 năm nữa sở hữu một KĐT thành phẩm giá trị vài tỷ đô. Mua giá này ngang cho không.6x là ngắn hạn
trên đây là cổ đông người ta nói cho chủ pic học hỏi chứ viết lung tung lang mang k đưa ra đc thông tin nào có giá. không biết thì học

2 Likes

mỗi ng có góc nhìn khác nhau mà bác, ng nghe có thể chọn lọc và tự tìm hiểu thêm dc mà, chỉ sợ ng lơ mơ mới vào thị trường nghe mù quáng thôi còn đa phần ai cũng có lập trường riêng mà

cảm ơn bác cập nhật thêm thông tin cho ae tham khảo

Fcn hiện tại 27 có quá cao để vào không bác chủ topic

bác chấp nhận dc nếu vào bị chỉnh 20% thì múc đi, còn k chịu dc thì bác chờ
cá nhân e sáng nay múc thêm k phải ngại

hôm nay nếu k phải thị trường chung xấu thì chắc đóng cửa trên 28 đó

Mấy cái mày nói bố biết phỏm từ lâu rồi, bố đang là cổ đông FCN đây con trai. Cơ bản thông tin FA nó bố nghiền nát rồi mới ATO nên con đừng lên mặt. Mày có cho người đi khảo sát dự án Mỹ Hào Garden của nó ở Hưng Yên trông thế nào chưa, mày có biết dự án nào của nó bị trượt thầu chủ đầu tư không, không biết thì tự khóa mõm lại. Cơ bản nó tốt nhưng vẫn phải theo dõi để đánh giá thêm, tao éo phải thể loại cứ chăm chăm nhìn vào cái tốt mà bưng bô bịt cái xấu đi lùa giết gà. Phân tích cho nhiều mặt để người khác tự ra quyết định chứ éo hô hào nhé

4 Likes

bình tình bác chủ ơi, mỗi ng 1 góc nhìn, đóng góp cho ae cùng tàu cập nhật thêm cũng tốt mà

Fcn đi lên rất âm thầm và bền bỉ. Đáng để đầu tư và nắm giữ

1 Likes

Em đã vào tiền từ 24, dòm ngó mấy hôm chưa dám mạnh tay đi tiếp bác ạ.

Bác ơi, giá mục tiêu fcn có thể là bao nhiu ạ

bỏ mấy cái giá mục tiêu đi bác à, cứ để cổ phiếu nó chạy thôi

cái dự án mỹ hào còn tù mù lắm, đến lúc rõ ràng tin tức ầm ầm thì k còn giá này nữa, giá này cũng khó lỗ

cổ đông FCN với nhau, đã quyết làm cổ đông dài hạn thì nên đoàn kết đi các bác :)) tôi cũng nghĩ ngoài thông tin về cơ bản tốt, thì cũng nên có những thông tin và góc nhìn xấu/bất lợi nữa, chứ nhìn mỗi cái tốt cũng không hay ^^

2 Likes

rõ ràng luôn

Mỹ Hào Garden hình như không phải của FCN, là tài sản của quỹ Red gì đó