ASM dự kiến huy động 2.019 tỷ đồng từ cổ đông hiện hữu

Theo đó, Công ty dự kiến chào bán cho cổ đông hiện hữu tỷ lệ 2:1, cổ đông sở hữu 2 cổ phiếu sẽ được quyền mua thêm 1 cổ phiếu mới với giá 12.000 đồng/cổ phiếu. Như vậy, ước tính Công ty sẽ chào bán 168,3 triệu cổ phiếu để huy động 2.019 tỷ đồng, thời gian dự kiến là trong năm 2022, sau khi được Uỷ ban Chứng khoán Nhà nước chấp thuận.

Số tiền huy động được, Công ty dự kiến dùng 1.615,8 tỷ đồng bổ sung vốn lưu động; 253,4 tỷ đồng đầu tư vào CTCP Phát triển Du lịch An Giang; 80,5 tỷ đồng đầu tư vào CTCP du lịch An Giang; và 69,4 tỷ đồng đầu tư vào CTCP Du lịch Đồng Tháp.

đúng thuấn 36 dòi.kkk. :laughing:

Hôm nay ASM khởi công resort Sao Mai Thanh Hoá đó bác, bác T tập trung đẩy mạnh phát triển mảng du lịch dịch vụ để sớm trở thành ngành mũi nhọn cho Sao Mai cùng với ngành thủy sản, bđs và nltt. Tuy nhiên mình hy vọng ASM sớm được triển khai dự án nhà máy ĐMT Đăk Nông nhất

:grinning_face_with_smiling_eyes:

Mợ thằng cha thuấn, làm ko làm chỉ lo đi hút máu cổ đông. Bán cho bố nó!

Mình thấy bác T có định hướng rõ ràng đó chứ, bác ấy nói sẽ đầu tư mạnh vào du lịch dịch vụ để phát triển thành 1 ngành mũi nhọn cho Sao Mai đó chứ, giờ CP thúc tất cả các tỉnh phải thúc đẩy đầu tư sản xuất nên việc khởi công resort Sao Mai Thanh Hoá sau khởi công phải triển khai làm ngay không là bị thu dự án chứ chẳng chơi đâu, xứ Thanh là quê TT nên sẽ làm mẫu cho các tỉnh khác noi theo nên bác ấy lo tiền làm dự án này mà còn có tiền trả cổ tức bằng tiền cho 2 năm (2011: 1.5k, 2022: 2-3k) và triển khai thi công nhà máy điện MT Đăk Nông nữa thì nể bác ấy thật đó. Đối với cá nhân mình chỉ cần ASM triển khai dự án nhà máy ĐMT Đăk Nông xong thì ASM giá 4x cũng còn rẻ

1 Likes

Ngoài thủy sản cho dòng tiền đều đặn.
Bác Thuấn lại chưa chịu ra hàng bđs đất nền. Giá đã tăng gấp 2 3 lần năm 2021. Quỹ đất thì khủng long.

1 Likes

Nói thật mình mong nhất là được đầu tư nhà máy điện mặt trời Đăk Nông bạn ơi, chỉ cần đầu tư xong nhà máy đó thì chỉ mỗi mảng ĐMT (cộng cả các nhà máy hiện tại) mỗi năm lời 1k tỏi thì tha hồ đầu tư mở rộng qua các mảng khác, chứ bđs hay cá đều có chu kỳ thôi chứ không ổn định như ĐMT (chi phí khai thác rẻ, tấm pin thì ngày càng rẻ, khấu hao ngày càng rẻ nên lợi nhuận tăng theo năm tháng, chưa kể đã mua đất sẵn để làm nhà máy này). Nhưng lại thấy tin bán cty Jun chow nên không biết bác ấy thay đổi kế hoạch như thế nào? Bác ấy mà phát hành khi giá như bây giờ + các kế hoạch làm nhà máy ĐMT chưa rõ ràng thì chắc sẽ không thành công rồi