Bán là mất hàng

trước chung DAH. h chung OCB. có duyên phết nhỉ

xót cứ cụ. nhưng nếu rút hẳn ra dc như cụ mới là tỉnh óc, chứ sút ra rồi đảo sang P, pen… thì mới ngán.

1 Likes

nếu muốn chơi bank sao ko xút hết đi, rồi chờ giá tốt nhặt dần, có sao đâu. mắc gì phải đảo dòng khác

Bác xuống tàu nhanh nhẹn ghê! Tôi cũng dọn sạch bank chứng ngay buổi sáng hqua trc khi vni ăn cú vả lệch mặt

2 Likes

Không nhanh thì mất tiền à, nhất cự li nhì tốc độ :rofl:

1 Likes

vấn đề khốn nạn nhất là nó không cho hủy lệnh và sàn bị đơ lag. Muốn bán cũng không xong, phải ôm lỗ thêm mấy ngày.riêng vụ không bán được mất cả trăm củ cmn rồi

1 Likes

Giờ mà muốn bán sale thì chịu các vị. Chờ phiên mai giảm về 1310 +/- 5 điểm sẽ thấy dòng tiền vào thế nào. Chốt phiên mai xem bank-chứng bung nở thế nào. Quý 2 báo cáo tốt, ngân hàng chứng còn nhiều cái để nói… Để lại comment này để mai kiểm chứng, giờ đi chơi hoặc làm việc khác thôi.

2 Likes

Nhiều thì cũng không giải chấp được cái lô ngày mai bị Call margin

Chuẩn chuẩn!!! :+1::+1::+1:

1 Likes

sáng mai 9h30 chắc bị call mg nhiều á ^^. gần bctc quý 2 làm vậy chỉ cty chứng khoán được lợi, bán nhiều vào nó ăn phí thui.

1 Likes

Nói chung là tâm lý bác kiên định, nắm giữ mã tốt rồi nó lại hồi, xu thế tiền bơm ra vỡ đầu nên cứ đánh đi ko phải sợ bỏ chạy, dòng nào mà nó theo thị trường thì tranh thủ kiếm tí còn thì ko sâu cay làm gì, PVS e xúc 22 htrc đá luôn 31, đợi thị trường nó chỉnh làm vòng nữa cho nó sướng :smile:

3 Likes

Bác làm tôi lại phải đăng nhập để khoe tôi xúc PVS giá 14, nhưng nó 30 tôi vẫn thòm thòm chưa muốn bán, giờ nó xuống 27 tôi lại thấy thốn thốn bác ợ :joy:

Bác xúc lúc 14 thì lo gì, e tranh thủ nhảy nhót tí cho nó vui ấy chứ, còn mấy con dòng họ Dầu thì e cũng chỉ mục đích đánh lướt, chuẩn bị lại làm vòng nữa =))

2 Likes

Bác shut và vào hàng lại ngay cổ bank luôn vẫn tốt hơn là cầm và giữ. Nếu tiền mặt thì cơ hội ăn mạnh khi xài margin. :beer:

Xin các cao thủ góp ý với mình, mua STB giá 23, giờ nên giữ hay sút luôn, kỳ vọng em nó 35 mà mấy hôm nay mất lãi cũng phân vân. Cảm ơn.

Mình lại nghĩ sáng mốt mới forced và đi lên :beer:

1 Likes

Thì mai cỡ nào chạm 1300 đi lên rớt nữa thì bẻ trend rồi, mà tt down do nđt bán lệnh MP thôi mai lại cho huỷ vs sữa là được.

1 Likes

Do các ông làm trò nghẽn lệnh các kiểu, xong bày ra cái ko cho hủy, giờ châm ngòi chỉnh phát là ông nào ông đấy bỏ chạy chứ có gì đâu, phân tích ngắn gọn dễ hiểu, ai sợ cứ chạy, ai ko sợ cứ ngồi xem tắm máu :smile:

3 Likes

Sự giảm điểm hôm nay theo tôi là do sàn đơ, đặt lệnh mp nhiều và tâm lý hoảng loạn của f0, nên ai có cp ko nên bán bằng mọi giá, ai còn tiền nên mua vào, thị trường chưa có tin gì xấu.