Bút bi Thiên Long và giai đoạn mới từ năm 2023

Cũng hơi cay thật

dkm nó chứ ảo lòi ra 11 tháng còn lãi 444 tỷ, nhục như ■■■ nhỉ, dm cái cty này làm khổ nhà đầu tư rồi, không thể tin nổi bố khỉ con lợn

Bình tĩnh xử lý thôi. Nhưng book thế này hơi rát

má chơi này ai chơi lại, 11 tháng còn lãi đến tháng 12 lỗ sạch 2 tháng 10 và 11, nhà đầu tư kì vọng này chết mẹ nó rồi, nó chơi kiểu này thì ko coi cổ đông ra gì thực sự nản

1 Likes

SÀn cmnr, ít nhất về 30

Haha. Lúc tích cực thì tích cực quá. Tiêu cực cũng tiêu cực quá. Chuyện đâu còn có đó. Mình ăn xong rồi đừng đập luôn cái tô bác ạ

Ăn éo gì đang kẹp chết mẹ rồi hold mà, nhưng lãnh đạo kiểu này mình đặt kì vọng cũng thấy nản, chứ tôi còn chửi là còn giữ, chứ mà bán rồi thì tôi quan tâm mịa gì nữa

Chịu. Thời buổi loạn lạc. Năm nay còn hơi khó khăn. Năm sau mới ổn được

Bị lừa cú cay quá

Bác chủ chắc trong ban IR của Thiên Long TLG haha

Ông này nói hay lắm nhưng có những thứ éo ai lường được đời ko ngờ được con này nó chơi cổ đông

Mình nhà đầu tư thôi bác ạ

TLG là cổ phiếu tăng trưởng, giá này thì không rẻ nhưng người ta đầu tư cho tương lai, quý này và quý sau lại tiếp tục book lởm khởm và bán hàng kém như vừa rồi, bao nhiều kì vọng vứt đi thì mấy cái lý thuyết ông vứt xuống biển hết, nó đi ngang cho ông 3 quý nhấp nhô thì chết mịa nó vốn rồi

Đầu cơ giá trị thôi bác. Khi nào ngon thì quay lại. Chả yêu ghét thằng nào. Dù sao cũng lãi

Chúc mừng bạn đã thoát được nó, mình còn vài k để cho vui thôi, hôm nào thị trường tăng nó tăng mình cũng tế sạch đi coi như ko có duyên, mình đặt nhiều kì vọng vào sự tăng trưởng mà cuối cùng vỡ mộng

Chưa thoát hết bác ạ. Mình đánh lớn nên ra cũng từ từ

đánh lớn mà gặp case này kể ra cũng khó chịu thực sự, mình đặt rất nhiều kì vọng vào một cp tăng trưởng đàng hoàng minh bạch ko nợ nần haiza

Nói gì nói. Nếu TLG ổn lại mình sẽ lại vào. Năm nay TLG phát triển ra thị trường nước ngoài nữa, với lại năm nay chính bản thân mình cũng có công ty nên thấy được tình hình cũng khó khăn. Nhưng nếu năm nay vẫn giữ được vị thế thì sang năm tình hình cải thiện lại khác

1 Likes

Bản thân mình kì vọng rất nhiều vào case TLG này, việc không vay nợ là một đảm bảo về áp lực lên chi phí vốn là thấp, trong các báo cáo IR cũng có nói nhưng các tháng 10-11 có tăng chi phí bán hàng lên chút, mình kì vọng lãi tháng 12 đi ngang hoặc như tháng 10-11, chỉ cần nó không có thấp thê thảm chi phí bán hàng quá khủng khiếp đến mức kéo cả quý lỗ thì quá sốc, giờ vẫn còn sốc thực sự, như một trời giáng chả khác gì thời covid, nhưng kinh khủng hơn vì quá bất ngờ. Thà nó tệ từ tháng 10-11 thì mình đã đánh giá lại nhưng chơi một vố đau quá. Đối với những cp kiểu như tlg tăng lên 10% là cực kì khó, còn giảm kiểu rơi tự do thế này cực kì mệt mỏi, vì cơ hội tăng lên là quá khó vì nó không phải là cổ phiếu đầu cơ