Các Cổ phiếu nên chốt lãi ngắn hạn trong tuần này - Kỳ vọng Hậu covid vào những mã nào?

Em chốt lãi VGS đầu tuần này còn các bác thì sao nhỉ? Thị trường Tăng nóng quá kì vọng vào hậu covid quý 4 , sắp tới có thể chỉnh việc chốt lãi là cần thiết cho NĐT lướt sóng .Tuy nhiên View Trung và Dài hạn thì giữ chặt các cổ phiếu tốt nha các bác, dưới đây em liệt kê một vài mã lướt sóng và trung hạn các bác tham khảo và bình luận , Nhận định hiện tại ở vĩ mô và PTKT

VGS mất vùng cân bằng , ngành thép hiện tại kỳ vọng mạnh mẽ nhất vào HPG , thế nên bác nào mua dài hạn thì cứ HPG gom giá đỏ thôi ạ. HPG mục tiêu hết quý 4

FRT Ngọc trong cát , em đã làm 2-3 vòng mã này. mã này có thể hold hết quý 4 vùng giá cân bằng khá an toàn

BCG tiếp tục giữ đến hết quý 4 dành cho NĐT dài hạn
BSR hưởng lợi từ giá dầu - hàng tồn kho nhiều tuy nhiên ngành này em view trong ngắn hạn nên chốt trong tuần

HBC cũng là cổ phiếu mà em kì vọng vào mục tiêu trung hạn, đây có thể là 1 siêu cổ ngành xây dựng trong tương lai soán ngôi CTD. Vùng cân bằng vững trãi với mục tiêu hết quý 4. Target ngắn hạn đều đã hit hết

HAG xác chết sống dậy đạt Target 2 thì nên chốt nhé. Mất điểm cân bằng 5.05 thì cũng nên cắt, cổ phiếu này đầu cơ, không khuyến khích tham gia

Một vài mã và Target lướt sóng cho các bác tham khảo , không có khuyến nghị mua mới vì điểm mua mới đã qua rất lâu rồi ạ ! Bác nào cần bộ phân tích kỹ thuật Điểm mua và Target thì đăng ký theo link nhé
Link đăng ký miễn phí:
https://topinvest.vn/register-M2.html

Lưu ý bài viết không hô hào mua mới ở thời điểm hiện tại, chỉ gia tăng khi có sẵn hàng, Có thể đọc lại các bài viết trước đây của em để nắm bắt thêm. Thấy hay hãy like cho em nhé

Lưu ý Mua mới thì nên đợi điều chỉnh nhé các anh. HPG TCB BCG FRT và HBC

:innocent: