Cập nhật tất tật về VPB – "Nàng công chúa" chờ tỉnh giấc trong rừng xanh VPBank

thị trường phân hóa có những mã khỏe mã yếu chứ đâu phải mã nào cũng lên đâu mà lo

8 Likes

Những mã tăng là những mã yếu, nó lên được thì cũng lên rồi

8 Likes

cá trong hồ có từng đó con, tiền trên thị trường chứng khoán cũng vậy thôi, nó có giới hạn nên phải tích lũy đủ thì cổ mới lên được chớ

8 Likes

okie bác, thôi hàng của bác tất, bác gom và sóng gió với lái nhé

8 Likes

Tất nhiên, hàng hold dài hạn thì càng có giá đẹp càng tốt, khỏi phải nghĩ

9 Likes

okie bác, chúc bác may mắn

9 Likes

VPB bị Tây bán như phá mả. Bán kinh thật, thấy Tây bán liên tục, bán miết từ năm ngoái đến năm nay không biết nội tại VPB đang có chuyện gì.

MSB cổ phiếu ngân hàng chưa tăng. MSB chia cổ tức 30% bao gồm 10% bằng tiền và 20% bằng cổ phiếu ==> giá hiện tại tính ra tỷ suất cổ tức hơn 20%. Vô cùng thơm !!! MSB năm 2023 lãi tới gần 5000 tỷ sau thuế ==> cổ đông ăn đậm cổ tức. MSB chỉ số PE = 5, PB chỉ đang dưới 1 rất rẻ

9 Likes

Bán nhiều như thế mà vẫn có đội cân chứng tỏ là có động thái gom rồi, bác nhìn tây bán bục nền giá như kiểu MWG VNM SAB mới lo chứ

8 Likes

Con MSB của bác nhìn thì cũng ngon đấy nhưng mà về nội tại ngân hàng thì so với VPBank em sợ khập khiễng quá

8 Likes

Đêm qua chứng Mỹ lên đỉnh khi Fed thông báo kế hoạch có thể cắt giảm lãi suất 3 lần trong năm nay.
Việt Nam mình có câu chuyện nâng hạng có vẻ như đã thông rồi, cửa sáng để tiến tới nâng hạng lên thị trường mới nổi, đón dòng vốn ngoại. Như vậy thì những bluechip sẽ được hưởng lợi, đặc biệt là nhóm ngân hàng vì với size tiền lớn mà các anh tây ko mua nhóm ngân hàng chẳng còn biết mua cái gì trong phiên hôm nay nữa. Dự lại là 1 phiên bank nóc luôn hôm nay khi hôm qua bật hơn 18 điểm khi hàng bắt đáy về!
Hôm nay lại 1 ngày giao dịch khởi sắc!!!

8 Likes

Post nào xôm là phải bán cho khỏe =))

8 Likes

Như nào cũng nói được, được quan tâm đông thì bảo dòng tiền thông minh, cụ nào ko thích thì bảo đu bám nhiều nặng tàu lắm, thế túm lại là sao nhỉ

8 Likes

Cụ nào không múc tôi đề nghị đứng sang 1 bên cho người khác múc nhé =)))

8 Likes

Mỗi người 1 quan điểm mà, một khi đã không kết rồi thì làm gì cũng khó =))

8 Likes

mấy tháng sau nhìn lại thì mới ra vấn đề được

8 Likes

Chờ ngày em nó bốc đầu thì lại chẳng có cái giá 1x đâu mà

8 Likes

ăn được mà mừng cho an hem thôi, sóng này nâng hạng thì con nào chẳng lên

8 Likes

MSB tính ra ngon hơn VPB nhiều. Giá 15 cổ tức 30%. Hiện tại MSB đang ở đáy chân sóng 3 là sóng tăng mạnh nhất. MSB là con bank Top đầu có giá cổ phiếu đang TRŨNG NHẤT dòng bank. Bọn Vab, ABB không tính.

9 Likes

Con đấy mấy năm nay anh Tuấn chợ mới cơ cấu được, ngày xưa suýt nữa bị xếp vào nhóm ngân hàng yếu kém mà cụ lại mang đi so với bluechip bank top đầu

8 Likes

Hahaa, nói vậy thôi chứ các cụ cầm penny cũng mốc với cái sóng này đấy

8 Likes