Cổ đông Sao Mai An Giang - ASM - giờ là lúc mua để đón chờ kết quả kinh doanh quý 3

Hôm nay tớ bắt sàn IDI. ASM cũng sẽ hồi nhanh thôi.

1 Likes

Phải thừa nhận lũ đánh xuống chúng nhiều tiền thật. Nhưng mà vẫn ủng hộ bọn nó. Lũ ngu, khốn và bất nhân. Nhưng giờ lũ khốn này mà mình mua được cổ giá tổt

1 Likes

Em nhắc lại một chút xíu để hâm nóng tình yêu: hôm nay ngày cuối mua được hưởng quyền.

2 Likes

Chỉ có trong khủng hoảng mình mới có cơ hội mua cổ giá rẻ như thế này (nhiều khi còn chê õng chê ẹo nữa). Lâu lắm em không nói về FA của ASM chắc mọi người không còn nhớ. Ôn lại tí cho vui.

• ASM có 336.5tr CP lưu hành
  • Lợi nhuận mỗi quý đều đặn 300-400 tỷ (lợi nhuận từ điện mặt trời, từ thủy sản, thức ăn thủy sản, từ… cổ tức, và cả BDS)
  • Kế hoạch năm 2022 là lãi sau thuế hơn 1,600 tỷ (6 tháng đầu năm đạt 676 tỷ rồi)
  • EPS dự phóng là từ 4,000 - 5,000 đồng
  • Với giá giao dịch hiện nay thì P/E chưa tới 3
  • Book value là 24.4k/cp
  • P/B còn 0.59 (thị giá trên giá trị sổ sách)
  • Cổ tức năm 2021 là 15% tiền mặt.
  • Còn gì nữa không ta?
  • À, người ta không thích kiểu gia đình trị
  • Người ta chửi ngài chủ tịch Hoa Thanh Huế như chửi con khi mua vào và lỗ triền miên. Em không nha, vì em mua lần nào cũng từ hoà vốn đến kiếm được một ít vì em hiểu nhịp ra vào.
  • Mà nói gì nói thì mai em nó vẫn đỏ. Em thích thế.
3 Likes

Em vẫn giữ quan điểm: nếu thị trường chung bình ổn thì chiều nay đánh thốc lên 15.5.
Tất nhiên đầu giờ chiều ai muốn bán nhiêu thì bán. Có khoảng hơn 2tr cổ có lời sẽ về TK chiều nay.

5 Likes

Bản chất của việc chia cổ tức tiền mặt thì cũng giống như cắt thịt mình nấu canh vậy thôi. Đối với người lướt sóng, họ luôn nghĩ thế.
Nhưng đôi với người đầu tư, họ sẽ quan tâm nhiều hơn giá trị cổ phiếu sau khi chia. Ví dụ, chia xong, giá rất tuyệt vời cho đầu tư trung hạn và nghĩ về những khoảng chia khác, những khoảng lợi nhuận khác, họ lại rất thích. ASM sẽ được em hiểu theo nghĩa đầu tư này.

5 Likes

IDI bữa vừa rồi chia cổ xong, dính đúng quả cầu trượt cùng VNi…

2 Likes

Quả đó em gọi là quả nhảy vực đó bác.

1 Likes

ASM đoạn này nhiều ace rén quá Ms Trinh ạ… chứ bình thường là nay chắc phải CE rồi

1 Likes

Cái gương IDI trước mắt nên ASMer phải soi mình thật kỹ là đúng ạ.
Nhưng mọi người quên là IDI đã từng bị làm giá ra sao khi kéo từ dưới mệnh về tận 30.
Một vài năm trước, em từng từ chối mua IDI khi nó có giá bằng 1/2 ASM. Khi đó ASM giá 6k-8k, IDI giá…3k-4k. Không biết có ai còn nhớ?

5 Likes

Trinh nhiều thâm niên, kinh nghiệm quá, vậy là IDI trước thấp hơn ASM nhỉ, giờ có lẽ là quay ngược lại rùi

1 Likes

Hốt ATC có khi được sàn không cả nhà?
Hay thôi đi, em mua 13.9. Khớp được thì khớp.

ATC oánh kinh nhờ bác Trinh, nay tự tin mua giá 14.65 mà cuối phiên oánh cho say hết cả song :dancing_men:

2 Likes

Hì… thị trường chung xấu quá nên đành chịu bác ạ. Giá ngày mai (14.2 - 1.5 = 12.7) thôi. Ai bán xuống dưới 12 thị mình có thể mua để dành như em đã nói.

3 Likes

Ui chị đặt giá sàn mấy con, ASM không khớp, LIG sao trong phiên không thấy có giá sàn mà nó vẫn khớp là sao Trinh nhỉ

1 Likes

Mua sàn hoặc trên sàn 0.5 line nha chị. Nếu có sẵn hàng ăn T+0.

2 Likes

Em múc 12.1 mà vẫn bị hớ mới bực quả bull đểu của TT

1 Likes

Thị trường này phải nhớ nằm lòng một câu thần chú này nha bác “chỉ mua giá thấp nhất, không được thì thôi”. Giá thấp nhất thì rủi ro trong phiên sẽ thấp nhất.

1 Likes

Ok em chị khớp rồi, hôm qua chưa khớp lại may, giá hôm nay lại ngon hơn hôm qua :rofl:, mai giá sàn lại gom tiếp

1 Likes

Tiền nhiều thì mỗi ngày mua một ít. Mua đến khi nào trung bình giá mua của mình thấp hơn thị giá thì bắt đầu suy nghĩ về việc bán dần. Lý thuyết là vậy nhưng thường làm khó lắm chị. Riêng trong giai đoạn cuối của down trend này thì làm…dễ hơn vì độ biến động cực rộng.

1 Likes