CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

He he cụ @nobita1992 ơi ;). Topix lại sắp mất đi 1 người kìa. Đáng tiếc hé hé hé.
Cứ mỗi lần sóng gió lại có ai đó đi ra. Ai cũng đau đáu trong lòng sao ko ăn được mấy vòng.
Bác machoangphat vẫn ở đây mà, nhưng chắc chán tương tác vì các ông suốt ngày sóng sánh với % roài

1 Likes

Chốt 80% rồi mua mã khác cũng tạch thôi. Thị trường chung mà! Tháng vừa rồi có mã vẫn tăng ầm ầm 70, 80% đó thôi, mà có thèm chốt đâu. Cái lãi trước mắt, làm mù quáng kế hoạch đầu tư.

Chuẩn đấy.
Ăn đc % rồi cút khỏi tt mất dạng thì ngon. Chứ vẫn ở lại thì trc sau cũng bị lột đồ :wink:
Mà đã tâm lý % thì 20% đã chốt, chứ mấy người chốt đc 70-80% đâuuu kkkkk

Sao lại vậy nhỉ? Mình thấy pic vẫn cùng thảo luận các vấn đề mà, đâu chỉ mỗi ĐHCĐ. Việc dự ĐHCĐ là cần thiết nhưng vẫn cần thể hiện kết quả thực tế. Thực tế thì số vẫn đang khá tốt.
Anh Liu hình như dạo này cũng không lên nữa thật. Không biết vì nguyên nhân gì.

hình ảnh

Bình thường mà bác, sao phải bỏ đi. ai như nào cũng được. tôi đây cũng vậy luôn luôn 2 chiều chứ tôi cũng k yêu, k ghét

Thật buồn cho một topic của một công ty chất lượng, lãnh đạo chất lượng haizz

Sao buồn? Lí do?

Có người đến có người đi có người ở lại có lúc khôn và có lúc mình nhỡ dại.

1 Likes

Đầu tư vốn là hành trình thường đơn độc, cần gì phải hội vs nhóm, cứ theo nhóm mà ngon thì ko có cái 80% là thua lỗ.
Nhất là với cổ thanh khoản thấp.
Xưa muốn có kiến thức thì xem báo đài, tivi.
Giờ lên mạng phải có kiến thức mới phân biệt dc đúng sai, ko là bị lùa gà thôi.

1 Likes

hì hì,
thị trường chứng khoán là cái gì? có phải là cái chợ không. đã là cái chợ thì ồn ào, ầm ĩ, nói qua, chửi lại, thế mới là cái chợ chứ. Tôi thích cái náo nhiệt thị phi này, cãi lộn càng nhiều càng tốt, để chiêm ngẫm, để nghĩ suy, để thu thập thông tin. Sợ nhất mấy bố vào chợ cứ đòi phải như học viện, ăn nói đạo cao đức trọng bla bla, mà thường những kẻ mồm hay nói đạo đức thường …
Cái chợ, thì có kẻ đến người đi, có người buôn to, có kẻ bán bé, có khách hàng qua đường, có người thì mở sạp hàng ở lại lâu dài…
Rồi thì ông đầu tư, ông trading, hệ tư tưởng khác nhau thì cãi lộn tưng bừng có sao đâu, mà mua thì dìm giá, bán thì khen thơm, chợ mà… Rồi cả những ông nay Quốc mai Cộng, lúc tả lúc hữu, dằn vặt tự vấn luôn luôn giá như giá như, dù ẩn danh nhưng lời người ta viết ra cũng là tấm gương phản chiếu tâm tư, cũng là cảm xúc (sentimen) của thị trường. Trẻ trâu cũng có, mà già tuổi nhưng non đời cũng có, có sao đâu, cái chợ mà, vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi.
Buồn vui cũng chỉ là gió bay thôi he he
@nobita1992 giữ sức khỏe, chịu khó lâu lâu qua dự án chụp chơi post cho anh em chiêm ngắm để ước ao giấc mơ biệt thự của các tiểu thương chứng khoán đang ngày đêm ngụp lặn diễn đàn cụ nhé.

6 Likes

Chung quy cũng là vì kiếm tiền lo toan cuộc sống cả. Mèo trắng mèo đen không quan trọng, miễn mèo bắt được chuột

2 Likes

bác ăn được nhịp hồi thì chúc mừng bác, chứ không phải lên này hả hê :smile:, topic này từ đầu mở ra là để có thông tin đồng hành cùng doanh nghiệp, dù là chính sách vĩ mô cuối năm sẽ khó khăn cho ngành bds , ai cầm tiếp thì cầm, ko cầm nữa thì lặng lẽ ra đi :slightly_smiling_face:

Chí phải. Vẫn còn nhiều anh em. Chợ đông mới vui. Mình tin là vẫn có nhiều người có thể đóng góp tốt cho pic này! Quan trọng nhất là doanh nghiệp tốt, điều này đã được các công thần cũ và ae mổ xẻ rồi. Cùng nhau đồng hành kiếm tiền thôi!

1 Likes

Cụ phán chỉ có chuẩn :)))

CSC y chang kiểu IDV ấy, nho nhỏ nhưng cổ đông luôn được quan tâm. Dự án làm đến đâu chắc đến đó, uy tín, làm thật, ăn thật.

1 Likes

Sắp tới sắp có giải golf Conata-Vinaconex, anh em NĐT golfer đăng ký giao lưu rồi tranh thủ hỏi bác Thanh tình hình hoạt động doanh nghiệp, các định hướng. Mình nghĩ sẽ có suất cho NĐT đấy. Ai quan tâm inbox mình, sẽ tìm cách để tham gia

Fed làm sập hầm ae chỉ còn quan tâm sống dx hay ko đã

Vol lại về 50-60K rồi à, mấy anh to to xả xong chưa để vào cover nào.

làm vòng nữa )))

3 Likes