Cùng nhau vượt khó - Góc chia sẻ kỹ thuật

Trong ngắn hạn
LDG mất 10.5 là phải thoát ngay, còn giờ giá đang về tích lũy lại 7 _ 7.5

1 Likes

VSE mai chia cổ tức , có tổ chức lớn bán ra quanh 10 -11 để cân đối danh mục, khả năng chia xong giá đc kéo lên, yên tâm tích lũy mã này.

3 Likes

Nt2 nắm giữ được k bác

NT2 cản mạnh ở quanh 31, khả năng giá điều chỉnh về 28 và theo dõi nếu ko giữ đc thì ngưng giao dịch hoặc ko nên mua mới

1 Likes

Nếu không giữ được tỉ giá VNd thì có lẽ BDS CN cũng sẽ gặp khó anh nhỉ

1 Likes

c4g e mua 14.3 có giữ thêm được ko bác bill

Cũng tùy vào từng dự án đầu tư vốn dùng USD hay VND

1 Likes

Ko giữ đc 13.5 thì giá nhanh chóng rớt về 12.5 - 12.8 , ko giữ đc 12.5 thì ngưng giao dịch!

dạ, em thấy nn đang thúc đẩy đầu tư công, e thấy c4g nhận được nhiều công trình, liệu kỳ vọng quý 4 và năm sau được không ạ

1 Likes

Cháu canh em này mãi để tìm điểm vào mà giờ nó tụt mạnh quá thành ra cũng ko giám vào. Lại đợi xem nó ổn định thế nào :smiley:

Doanh nghiệp này đang đc hưởng lợi trực tiếp cho nên xu hướng dài hạn nó khá tốt! còn ngắn hạn thì như vậy, lủng các mốc kỹ thuật thì cần thời gian tích lũy khá lâu!

Thôi bỏ đi, nếu đánh ngắn thì cứ để nó tích lũy thời gian rồi vào sau vẫn chưa muộn, lủng nền rồi thì nó sẽ phải đi ngang!
Còn nếu có duyên thì cũng có thể mua - bán biên độ 3 - 4 nhưng nó về 2.5 cũng ko ngoại lệ , khi đã gãy rồi thì hàng đầu cơ khó lường, có dòng tiền lớn vô thì mới tăng đc

1 Likes

Vâng. Cháu định bắt đáy cũ nếu hôm nay nó giảm và tạo nến rút chân với vni ổn nhưng xấu quá thì thôi bỏ ạ :smiley:

1 Likes

TT này ko nên giao dịch nhiều, chờ xác nhận ok vô ra vẫn chưa muộn! tập trung mã dài hạn - ngắn hạn đang gặp rủi ro khá lớn!

3 Likes

Dạ vâng. Cháu vẫn nhặt đều cig khi có giá tốt ạ. Chắc tập trung cig rồi đợi thị trường thôi ạ. Cháu nhặt cũng được tầm 1/4 của chú rồi :grin:

Tôi biết nay ckg hdc sàn là do doãn đức vps hô room bán đấy nhé

Vậy cũng đặt cược kha khá rồi :smile:

1 Likes

Cháu đầu tư mạo hiểm theo chú dài hạn :grin:. Cũng để học thêm về tâm lý ạ :grin: bị rung rũ tơi bời mà ko rụng cổ nào là cũng lì và tâm lý cũng tốt hơn nhiều chứ như trước cháu chạy lâu rồi :joy:

1 Likes

IDC sao thầy Bill ơi cảm ơn thầy

1 Likes

IDC đã gãy tăng ngắn hạn mốc 61 và cho tích lũy lại tại quanh 50 - ko giữ đc 50 nên ngưng giao dịch