Cưỡi CỌP!

Tất nhiên, người/bạn “CƯỠI CỌP” nói ấy phải ngồi trên lưng cọp!
Dân chơi chứng khoán, vô tình hay hữu ý … thảy đều ( có thể) từng có lượt/lúc ngồi lưng CỌP. Con hàng mua kẹt/kẹp bấy nay, một ngày nọ BÙNG PHÁT, vụt chạy …
Giá tăng 1,2,3 phiên … ngỡ bình thường nên khi > giá mua TB thì nhanh tay lướt/bán … Vậy mừ giá nó vẫn tăng. Chừng phát hiện “ĐIỂM” ko bình thường thì giá nó đã > 50% ngày đầu buổi hẹn hò … tình ái đó!
trên lưng cọp
Ảnh: Internet.

6 Likes

Bác đấy à?

1 Likes

Bài Haiku Vô tình

Em đẹp
Anh đạp
Bán cái vô tình!

2 Likes

Ngta nói sự tình … tang. CII ko kẹp 2x lâu à. Nó tăng lên, hàng có TK ngày một giảm. Đến khi em nó > 3x lên 36-38k thì “SỰC TỈNH” đã quá muộn mằn …
Cọp nhe nanh

Rất nhiều cổ … phiếu mọc CÁNH vậy đó ( ko phải tự nhiên dân chứng gọi cổ phần cổ phiếu là cổ cánh ha há!). Em càng cứng tuổi, cái đẹp ko LỘ ra mà ẨN NGẦM, ngày một sâu xa sâu sắc … ( ko nói Xấu) nhá.

4 Likes

Hay như FDC. Tin bắt GĐ doanh nghiệp; tin bán lớn đăng trên cafef … khiến người mua nắm giữ mất ăn mất ngủ ha. Mà bán ra, giá nó lại tăng vọt. 16k nằm im gần 1/2 tháng. Rồi thì >2x tắp lự … hà hà. Bác già Trần Anh Dũng Group Vinabull vẫn khuyến nghị tăng mua. Lâu nay phớt lờ thông tin … ôm chặt. Vậy là ko nhảy sóng, răng cắn chặt ( trong mồm) mặc CỌP ngoắt đông ngoặc tây … la là lá!
lưng cọp_2
Ảnh internet.

3 Likes

Dân gian ta xưa nay, ngta vẫn cho rằng “Lỡ” leo trèo lưng cọp … Còn theo từ điển " … ví tình trạng đã trót làm một việc liều lĩnh, nguy hiểm nên lâm vào thế tiến cũng khó mà lui cũng không được". Rõ ràng, CỌP ko có yên như ngựa, ko có móc hàm để … khiển nó tới lui như trâu bò nhé. Còn thực tế thì NaK tui nghĩ tỉ lệ “Tránh xa né ra cho lành” sẽ chiếm đa phần/số … Tiền khó kiếm nhưng còn thở là còn mơ thấy được …chuyện ta từng vuốt râu HÙM, chứ để CỌP ngoạm miếng nào đau điếng miếng đó thì ko U dại bao giờ.
Vậy nhưng, có lúc vô tình ta được ngồi trên ngai cao ngài 30 ấy. Giá tăng, tiền cũng tăng … Song vui quá mực cũng nên phòng rủi ro sụt giảm giá là ko nói được. Vấn nạn của tay chơi cần THẤU ĐÁO : tỉ lệ nào có hay thêm vào danh mục sao, thế nào để khi giá rơi giảm ta ko THUA là tốt.
cọp sở thú

Ảnh : internet.

2 Likes

Gần đê, CỌP xổng chuồng khí nhiều : PTC PBP … Hàng A7, sụp hầm v/v bỏ cọc Thủ Thiêm cũng bật giá chạy lên! Nhóm Q.; hệ sinh thái Louis … có ít ngày tăng trần.

Nên hãy chuẩn bị tinh thần để mà vắt vẻo lưng cọp chứ.

1 Likes

Thế PTC và PBP ai đang ở trên lưng cọp tuần sau phải nắm thật chặt để phi tiếp à Bác @Mr.NaK? hay phải té nhanh chứ k lại bị thịt?

1 Likes

PBP có game gì ấy bác nhỉ, tăng phi cọp thật! TCBS định giá 48.x!

1 Likes

Mrnack ko ăn được ptc công nhận cũng hơi tiếc nhỉ

1 Likes

PTC T6 tuần trước NaK tận mắt chứng kiến em nó sàn đầu ngày phi trần … cuối ngày. Khiếp, vãi mất hồn. Giá 6x hả. Lệch TO những 9,x k VND ha há!
Mà là cây CE liền mạch thứ tư. Vượt ngoài G. T+2 hàng đáy mua về quen tay lướt mất nhá. (điểm ko bình thường thứ nhất). Ngày này, chta cũng chứng kiến dòng tiền hơn 3 tỉ đồng (+thêm) XÔ đổ mốc giá phẳng lỳ con PXL Long Sơn đóa.
@Ghostman: PBP có câu chuyện riêng … hơi khác tí. Hàng có LÁI hay chuyển giao thế hệ. Ý tưởng mở topic này (CƯỠI CỌP) chính nhờ thông tin NaK tui được chia sẻ từ mã cổ PBP này đó.
PBP_F247
Ảnh Internet.

3 Likes

TT hàng ngàn mã cổ. PTC có danh mục thì cũng chỉ nằm chung 20-30% lượng cổ; tiền ko quá 20% đâu. ( Nguyên tắc hay QT R/ro nói thế!)

• Ko ăn được … là tui ngủm củ tỏi hay theo ông bà ông vãi lâu rùi nhé! Đàng này tui chỉ “thoát” lưng CỌP nỳ sang nắm đầu đè cổ CỌP khác thôi nhé.
    Dân chứng khoán, nhiều người nghĩ tay yếu chân mềm … NHẦM dữ!
2 Likes

Họ LOUIS hay hàng nóng 1 thời: CE … rộ.
Hàng nóng cọp cưỡi nay cũng xanh tươi ha.
image8
Ảnh: NaK, hoa đậu biếc …
*Index test 1500 Ok. Sẽ test 1508/9 thì bay > mốc chẵn 1510 … hà.

1 Likes

HAIKU SÓNG

“Hàng nóng
Thêm tiền nóng
Sóng …”

1 Likes

Hàng nóng sau nhịp tăng, đang có dấu hiệu chốt. PTC đỏ …
Dự chiều cổ NH hồi tăng. Index test 151x tốt.

• Hose khớp > 14k tỉ đồng. KL Ok 47x triệu cổ.
1 Likes

PBP đi dựng đứng chẳng khác nào PTC nhỉ? PBP muốn theo bác @Mr.NaK nhưng k biết điểm mua khi nào đây Bác? hi vọng bác cho lời khuyên chút ạ.

1 Likes

Mốc 1512 bản tin TT ngày CTy CK X. có đề cập : MMs nên đẩy vượt …

• Hose khớp > 17 k tỉ đồng. KL 581 triệu cổ …

Đọc TO 5 chữ NaK copy ( ko nói chữ KO nhé!). Bạn nghĩ có mấy câu trả lời Ok nào?
Một câu tui gõ 3-5 dòng. Nhân số đó … thì mai hay ít hum nữa tui mới đủ tự tin để phát báo.
Mà còn sai trúng thía nào nữa. Hàng chưa có chơi. Bảng mới đưa vào ngó … Bạn “DỰA” vào đâu cho Mr. nỳ BIẾT hơn bạn.

1 Likes

Sớm NaK chia sẻ @BOOT con nỳ: lên trang cafef. Cổ +% tăng mạnh => dễ chỉnh đó!
Giá 67,6k … low nhất time/ngày … Kiên nhẫn, hay theo sát … bạn sẽ thấy điểm mua PBP hà.

2 Likes

PTC ngày xưa chạy cũng giống con PBP này, nhịp 1 chả con thông tin gì, đến nhịp 2 mập mờ chưa rõ ràng, Nhịp 3 chạy 1 đoạn mới ra thông tin tăng vốn abc. PBP đưa vào list theo dõi dần thôi!

2 Likes