Dầu khí - ngành kinh tế trọng điểm của quốc gia - chờ ngày siêu bom tấn dự án điện khí Lô B Ô Môn kích hoạt

, ,

screenshot_1664159138
Bữa trước và nay em thấy đều có cố tình tạo nến giá này là ntn nhỉ? Khó hiểu các bác lái quá.

2 Likes

Thông tin để mọi người tham khảo. Xét tổng thể thì nếu khâu thượng và trung nguồn của dự án Lô B - Ô môn có được quyết định đầu tư (FID), thì doanh nghiệp được hưởng lợi là PTSC (PVS). Ở khâu Thượng nguồn, gói thầu cho dàn WHP sẽ là PVS và VietSovPetro cạnh tranh. Ở khâu Trung nguồn thì phần trên bờ sẽ là PVS và LiLama. Còn PVD thì hiện tại chưa tham gia gói thầu nào cả (khó được hưởng lợi trực tiếp trừ khi gián tiếp được kéo theo xu hướng), mọi người cân nhắc tham khảo.

6 Likes

Bữa trước có bảng tổng hợp, PVS hưởng lợi ở tất cả các khâu. :heart:

2 Likes

Ừa này là thông tin thực tế mà mình có được vì cũng làm trong ngành, nên biết dự án lô B- Ô Môn ai sẽ được hưởng lợi nhiều nhất. Mình không khen hay chê cổ nào đâu

6 Likes

Bác update nhé. Trong ngành thì tin cho ace quá tuyệt vời em ông mặt trời rồi

3 Likes

Khí khai thác được từ mỏ lô B được sẽ phục vụ chính cho Dự án NMĐ Ô môn I-IV (đây là khâu hạ nguồn) nhé bác. NMĐ Nhơn Trạch thì đã có hợp đồng cung ứng khí bao tiêu cả rồi, và từ Cần Thơ vận chuyển khí về Đồng Nai là cả 1 vấn đề lớn đó, chưa thể xây tuyến đường ống khí dài như vậy đâu.

4 Likes

Dự án này, Việt Nam không thể 100% làm hết được, nhất là phần công việc ngoài khơi. Đó là điểm mạnh của các nhà thầu chính nước ngoài. Bên chỗ mình làm là đơn vị trung gian thôi chứ không phải cty lớn đâu, nhưng vẫn có thông tin sớm hơn trên media xíu để còn update cho nhà thầu nước ngoài (giúp họ có ưu thế hơn khi dự thầu)

6 Likes

BSR - về 22.2 là đứng đó nhìn ngó thiên hạ.

4 Likes

Em linh cảm là hôm nay PVS sẽ đuợc cứu trong phiên ATC.

8 Likes

Mua PVS, PVD thui nhỉ, chị vừa mở bảng giá rẻ quá,

3 Likes

Em chỉ nhắc PVS thôi nha chị. PVD em không khuyến cáo.

5 Likes

đẹp

3 Likes

BSR vẫn nhặt đc chứ?

2 Likes

Giá hôm nay chưa thấp bằng cách nay vài hôm (21.8) thì sức khỏe của em nó thế nào? Bác tự nghĩ và đưa ra quan điểm của mình.

7 Likes

Mệt quá rồi, thằng ngồi, thằng nằm…thở dốc

Đang tát ao rồi đó mọi người.

6 Likes

mong tát ao phiên này là phiên cuôi, WO rồi đi ngang, chứ lủng nửa là mệt người

3 Likes

Trung bình mãi. BSR tham chiếu là về bò :joy:

2 Likes

Bê quay …

2 Likes

Rút chân thôi

1 Likes