Dầu khí - ngành kinh tế trọng điểm của quốc gia - chờ ngày siêu bom tấn dự án điện khí Lô B Ô Môn kích hoạt

, ,

Tây việt nam bác ạ , các a lập cả đống tk ở tây rồi trade , ko khác gì mượn sever nước ngoài. Mấy a tây giờ đây ko thiêng gì nữa bác ạ

1 Likes

À, ý em là quỹ đầu tư của Tây mua vào ấy bác.
Dragon Capital.

6 Likes

Dự án này. Chắc phục vụ tốt cho mấy nm điện khí Nhơn trạch 1 2 3 4 của POW.

Ngoài oil, khí đốt. Thì
Phân đạm. Dcm, dpm
Phát điện. Pow, nt2, hna
Cũng rất thơm.

1 Likes

Bảng tổng hợp tiền ròng của một số cty và nhận định của SSI Research.

Nguồn SSI Research.
(Họ lấy từ số liệu trong BCTC Q2/2022)

4 Likes

Ngạc nhiên chưa bác?
Đúng 2 con em nhắc dẫn đầu bảng lợi thế nhờ dòng tiền ròng trong bối cảnh lãi suất tăng.

8 Likes

Yes.

Nhiều tiền quá :money_mouth_face::money_mouth_face::money_mouth_face:

4 Likes

BSR có tiền và các khoảng tương đương tiền hơn 18k tỷ, trừ đi phần vay có lãi suất là khoảng 4k tỷ thì tiền ròng đang có khoảng 13,8k tỷ.
Con số này nhiều nhất tam sàn (đương nhiên là bỏ cổ NH và CK ra rồi).
Nhiều không các bác?

• Em thì nói không nhiều vì khoảng này tương đương 1 tháng doanh thu của BSR thôi. Chắc mọi người còn nhớ 2 số liệu mà BSR công bố gần đây:
  • Tồn kho cuối quý 2: 13.6k tỷ (em nhớ gần gần như vậy)
  • Doanh thu tháng 8: 14,5k tỷ.
    ==> Hai số liệu này nói lên một điều là: tồn kho dầu giá cao của BSR cuối quý 2, khoảng 1 tháng sản xuất. Xem như tháng 7 mà không lỗ thì tháng 8 và tháng 9 đừng nghĩ lỗ nữa nha cả nhà..
    Sẽ có rất nhiều người phản biện ý này. Em đang nghiêm túc lắng nghe đây ạ.
9 Likes

Mùng một sớm mai, mùng hai đầu tháng, chúc em Trinh cả tháng may mắn, đoán đâu trúng đấy nhé.

6 Likes

Dạ cảm ơn bác.
Hôm nay mùng 1, em ăn chay, cầu vận may sẽ đến đến với tất cả mọi người.
:person_in_lotus_position::person_in_lotus_position::person_in_lotus_position:

12 Likes
2 Likes

PVS bayyy

2 Likes

Cái này hình như là đang lấn sân PVT hả bác?

3 Likes

Chúc bác Trinh và các bác tuần mới, tháng mới tốt lành…ạ

3 Likes

Đo từ đáy lên đỉnh đều giàu to rồi nhỉ. Sao chả thằng cặc nào ôm cổ dầu 10 năm lên đại gia nhỉ có j đó sai sai. Haha

Mọi người đánh dấu nội dung không phù hợp cho những comments như thế này nhé.
Chị @Suzy, em thấy bạn này đang làm hư diễn đàn của mình. Khi nào tiện chị xem xét và xử lý. Em cảm ơn.

12 Likes

bác ơi, bên này mọi ng có nhận định và hướng đi riêng, bác có luận điểm trái ngược bác có thể làm pic riêng hoặc trao đổi văn minh, mình nghĩ là c Trinh cũng ok với những ý kiến trái chiều nhưng hãy hành xử tôn trọng chủ nhà 1 chút ạ.
Mùng 1 đầu tháng, hoan hỉ nhé bác, mong bác bình luận văn minh, lịch sự nếu thực sự có thiện chí. Cảm ơn bác ạ.

4 Likes

Gắt đấy :grin:; cơ mà a thích :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Công ty con của PVS đó. Năm nay PVS mở rộng phát triển thêm đội tàu dịch vụ dầu khí để đi sang các mỏ ĐNA thuê. Kể cả bài hôm trước mình share trên topic này, là do chuyên gia ngành dầu khí nhận định. Cái hợp đồng O&M mà PVS mới kí được thì trước là của PVT thầu nha chị ơi.

2 Likes

PVB lấp ló xanh rồi các bác ơi…hy vọng dòng P ngược sóng

3 Likes

2 Likes