DGW - bạn đã bỏ quên siêu cổ phiếu

DGW-SIÊU CỔ PHIẾU DGW

“Digiworld là công ty tỷ đô được ghi nhận đóng vai trò nâng tầm Việt Nam, ở đó mọi người đều được tưởng thưởng xứng đáng và thực hiện mục đích cuộc đời mình.”

Các nội dung:

1. Chuỗi giá trị
  2. Dự phóng và tiềm năng
  3. KQKD và giá trị DGW đạt được
  4. Các thuật ngữ cho VIEWER không chuyên

CHUỖI GIÁ TRỊ CỦA DOANH NGHIỆP

Là nơi cung cấp giá trị B2B, tập KH và Nhà cung cấp của DGW đang thuộc top đầu các doanh nghiệp B2B hiện nay

Hiện tại, DGW đang phát triẻn tổng cộng 4 chuỗi giá trị. trong đó mảng chiếm tỷ trọng lớn nhất là mảng các sản phẩm bán buôn thiết bị điện tử.

Ngoài ra, DGW còn là một trong 4 doanh nghiệp phân phối độc quyền sản phẩm Apple.

Dựa trên giá trị của doanh nghiệp, có thể thấy, DGW là phát triển có đôi nét khá giống MWG, khi cũng đã bắt đầu chuyển sang một hướng phát triển lĩnh vực FMCGs mặc dù hoạt động trong lĩnh vực B2B.

ICT

Tệp khách hàng và nhà cung cấp siêu khủng khiếp của DGW, trải rộng khắp tất cả các doanh nghiệp lớn trên thị trường có liên quan tới sản phẩm mà DGW đang B2B.

Viêc từng bước khẳng định thương hiệu, giúp DGW có rất tiềm năng để ký kết làm B2B sắp tới với các doanh nghiệp nước ngoài (hiện tại về laptop vẫn rất còn nhiều hãng chưa phân phối tại Việt Nam, như DELL allienware, Razer, gygabyte,…) hay smartphone lớn (mới kí kết được với APPLE là bước tiến VƯỢT BẬC.

Mức tăng trưởng cực kì mạnh trong suốt giai đoạn những năm vừa qua, con số 44% là một con số rất trọng lượng.

Khi nhìn vào, ta thấy được doanh nghiệp đang áp dụng ERP, một hệ thống quản lý tồn kho cực kì tốt và được MWG và PNJ,… áp dụng rất hiệu quả, giúp tiết kiệm chi phí của doanh nghiệp đến mức 15-20%.

CGHC

mảng kinh doanh này, DGW đã có tệp khách hàng thuộc rất nhiều thương hiệu lớn.

Và triển vọng vẫn đáng để theo đuổi

Quá nhiều dư địa phát triển cho một thị trường chưa khai phá.
CHIẾN LƯỢC CHO KẾT QUẢ KINH DOANH SẮP TỚI

5 NĂM PHÁT TRIỂN SẮP TỚI

Laptop vs Mobile: gần như sẽ dễ bão hòa, như 1 bài Hòa đã phân tích về MWG trước đây (link tham khảo: https://f247.vn/t/mwg-da-con-don-thuan-the-gioi-di-dong-hay-khong/5166/9
OFFICE đây là mảng sắp tới sẽ chiếm tỷ trọng tăng trưởng mạnh, vì Việt Nam vẫn đang là nước đang phát triển, công nghệ và hạ tầng sẽ cần rất nhiều, và với dư địa hiện tại, không thể nào có thể xem thường dư địa mảng này.
MẢNG TIÊU DÙNG Đó là thiết yếu và cực kì nhiều dư địa phát triển. Hiện tại đây có thể là dư địa đáng coi nhất của DGW

image

EPS kế hoạch tăng trưởng kép ấn tượng là lý do DGW đã rất hấp dẫn xuyên suốt năm 2019 lẫn giai đoạn hiện tại, vì không phải doanh nghiệp nào trên sàn cũng dám đạt chỉ tiêu như vậy.

BIÊN LỢI NHUẬN đối với 1 doanh nghiệp B2B không phải dạng mạnh. Tuy nhiên, mức tăng trưởng dự phóng mà DGW đặt ra từ giai đoạn lên kế hoạch 5 năm, là một con số rất háp dẫn cho bất cứ NĐT nào tìm cổ phiếu cải thiện BLN và EPS mạnh để đầu tư.

KQKD VÀ CÁC GIÁ TRỊ ĐẠT ĐƯỢC

Màu xanh đó là từ để miêu tả về DGW, 11 quý tăng trưởng liên tục, EPS tăng trưởng 40% so với cùng kì mỗi quý, và đặc biệt là so với kế hoạch đề ra như trước, DGW đã làm cực kì xuất sắc.

Cơ cấu tài chính cực kì tốt với VLĐR tăng liên tục.
ROE và ROA ở mức tương đối tốt với một doanh nghiệp B2B.

Quý 4 với KQKD tương đồng với các tiềm năng như PET (https://f247.vn/t/pet-giong-sieu-co-phieu-dgw-ma-khong-phai-ai-cung-biet/5299) dự kiến giai đoạn năm sẽ rấ thú vị.

Tiền tăng cho thấy doanh nghiệp đang thu tiền được tương đối

Tồn kho giảm là tín hiệu bán hàng đang tốt cho doanh nghiệp.

PHẦN THÔNG TIN CHO VIEWER NÀO KHÔNG BIẾT

33 Likes

Mọi người tiếp tục đón xem những bài của Hòa nhé !

19 Likes

Cmt các cổ phiếu VIEWER quan tâm, Hòa sẽ viết nhanh nhất cho mn nhé !

19 Likes

Phân tích rất chặt chẽ và logic. Tks ad nhiều!

4 Likes

Bạn cần viết mã nào cmt giúp mình nhé

18 Likes

DGW CHƯA LÀM TA THẤY VỌNG NHỈ

20 Likes

Em là F0, rất mong bác lập 1 topic riêng hướng dẫn cách phân tích FA để học hỏi

3 Likes

Mình đồng ý với vấn đề đó, nếu bạn có nhiều người bạn, hãy mời họ cùng follow mình nhé, để bài viết mình chia sẻ đó sẽ lan tỏa được nhiều người hơn nhé !

23 Likes

Dgw thua pet sớm

4 Likes

:))) cố lên, chứ người ta đua từ 2x lên 9x r đó, PET cố lên nè ^^

21 Likes

Cho ít gợi ý về Pet bạn ơi.

4 Likes

FA thua xa em RIC

4 Likes

Bài phân tích quá công phu và pro! :+1:

3 Likes

Đối thủ cạnh tranh lớn nhất hiện nay của DGW trên thị trường là cty nào cụ thớt?

3 Likes

Bác có thể cho em thông tin về thép NKG được không a

3 Likes

Ndung ptich hay, ad phân tích DGC đc k

3 Likes

Đã có bài phân tích về DGC r nhé ^^. Bạn click vào acount mình xem bài nè

17 Likes

Oki nhé bạn

18 Likes

Cụ thể chủ thớt muốn nói về mảng nào của DGW nhỉ

18 Likes

Cảm ơn bạn nhé