DIG: Bức phá ngoạn mục, chinh phục CLB vốn hóa 8 tỷ USD 2022....!

Giai doan nay mua xong roi hold thoi, TT chung no vay, DN thi khoi cong nay no, thi ke di cac bac, vung gia nay hold chat thoi

4 Likes

Vào pic là thấy ông hô hold chặt :laughing:

Toi co tien la mua them và hold chat, vi DIG toi chiến hon 2 nam roi, ai so chứ lucthien nay ko so. Lucthien nay con theo DIG 2-3 nam nua de an ctuc và chia thuong, nhe ca nguoi, khakha

6 Likes

Nhìn toan TT DIG con hon nhieu ma cp nhiru, co khi nhieu cp ma CL giu con ko bang DIG ma cứ vào nói DIG nay no, khakha

4 Likes

Vấn đề ko nằm ở DIG mà là do A7 cùng các con nhang đệ tử hô hào, khiến nhiều ndt dốc hết tiền và bán nhà bán cửa đu đỉnh. Vì vậy nhiều người thấy gai mắt thì họ vào chửi thôi. Còn DIG bản chất cũng chả có gì tốt, bao năm nay có làm đc cái gì ra hồn đâu, chủ tịch thì toàn mõm để Him Lam với vợ nó úp bô. Có cái Long tân mang ra loè nhưng mãi cũng chưa thấy dự án nó ra ngô ra khoai thế nào. Chưa kể văn bản đhcđ cũng đã nói là phải lùi dự án Long tân thêm 3 năm nữa đến 2028. Ndt ko ai đi mua 1 cp mà tương lai gần u ám cả. Lại còn quả phát hành thêm thì ai có tiền mà nộp, mà nộp xong tiền đó ai biết bố còn nhà nó làm gì hay lại ỉm mẹ đi rồi cho vào quên lãng. Tháng 10 này 80tr cổ phát hành riêng lẻ về đó, cổ đông chuẩn bị mà gánh đống giấy đó

DIG rơi vào thế khó thật, nhỏ le đu bám nhiều quá ko ai cứu nỗi. Cứ lên nhẹ cái tán cổ phiếu như phá mã. Mệt thật, thôi thứ 2 tớ xuống tầu đây

4 Likes

Chào tạm biêt các bác

1 Likes

Đọc ko hiểu hả, Long Tan them 3 nam la kết thúc DA, từ nam 2024 book DT và LN đen 2028 la DA Lông Tan kết thúc, tuing ung với 5 giai doan cua Long Tan, 332ha muon lam xong trong 1-2 nam la ko the, CL cung phai biet doc ke hoach DA
Con 80tr cp ve biet nha chủ tịch chiếm bao nhieu ko ma ban, luc do Gia đình chủ tịch niêm yết cp la co han muc vay tam 80% nua o do ma ban.

• CL cũng phải doc hiểu và có trình chút xíu
3 Likes

Giai doan nay ma de y giao dich tung ngay thi cp cung chan het bac ah, da xác định DN ok thi theo thoi, TT chung no vay thi ko can duoc, xong roi lai len, quan trong DN van đang phat trien và lon manh

• con nếu co ma cp nao tốt hơn thi chuyen qua, giai doan nay coi chừng chuyen sai
3 Likes

Chủ tịch uy tín thì còn tin, riêng nhà Thiện Tuấn DIG thì ko bao giờ tin cả. Quá khứ đã từng chứng minh chủ tịch suốt ngày lên chém về giá cp thì dn đó sau này lụi tàn theo thời gian. Bài học quá nhiều rồi nên DIG giờ ko có tiền, dự án ko tốt bank ko cho vay nên xoay tiền bằng cách bắt cổ đông mua pht, và nếu có oht thành công khéo lại lươn rồi cầm tiền làm việc gì thì ndt còn cái nịt. Với tôi thì riêng Dig có làm Long Tân cũng chả ra hồn gì vì trên tt bds thì chỉ có dn uy tín như VHM, DXG, Sun. NVL là ndt còn tin tưởng để mua thôi. Mua mấy cty bds ko uy tín nó chầy bửa ko làm đc sổ đỏ thì cũng chết.

1 Likes

Ok bác, tks những lời đọng viên của bác

1 Likes

Theo Tổng bí thư, thành phố cũng cần đổi mới, nâng cao hiệu quả công tác quy hoạch, thiết kế đô thị; chủ động phối hợp với các bộ, ngành Trung ương và các địa phương trong vùng Đông Nam Bộ xây dựng hệ thống giao thông công cộng có sức chở lớn; phát triển đường vành đai, trên cao, các tuyến cao tốc, luồng tàu đường biển, đường sông, tạo kết nối thông suốt để phát huy tối đa các tiềm lực kinh tế của cả vùng và thành phố.

1 Likes

Mệt quá thì nghỉ bác ơi, gỡ kèo khác :)))) mình vẫn hold :smiling_face_with_three_hearts:

Nhưng tầm này nếu quyết rút tiền ra thì nên nghỉ ngơi quan sát một thời gian, vào mã nào giờ này cũng khó

1 Likes

Đọc thôi đã biết không hiểu gì :smile:

Rút ra hẳn luôn đó chứ

2 Likes

Tin hay ko thi doi thoi gian tra loi, ko biet dau tu dig duoc bao lau roi và hiểu dig ntn, dau tu dig hon 2 nam nay và da thay DN tien bo từng bước roi, không phải tự nhiên thằng HDB cho DIG phat hanh 3500 tỷ TP, tam nhìn của CL la bề ngoai và nghe nay no, TT xau vay ma DIG van hon dxg nhieu, rieng DXg ma hiểu kỹ DN thi se biet ntn, dung thay be ngoai ma phan nhu dung roi:)))
Con ai ma mua DIG vung 7x, 8x… do nghe ai nói ma xuong tien gio lo nang gio do thua DN nay no, trong khi chang tim hiểu DN gi het, và chang biết cách đi tien khi mua cp nua——> đã đầu tư thì đừng trách ai cả, minh dau tu la minh chịu trách nhiệm, nhat la dau tu ck ko phai la dau tu de dang dau.

8 Likes

Thật ra cái lý do này là do mấy bác hay chê tạo ra, và nói hằng ngày vào đầu nên mình thấy nó loãng thôi. Ai dàn hạn theo dn mà tâm lý ko nổi thì ít lên diễn đàn lắm vì sợ đọc nhiều thông tin tiêu cực rồi nhìn cái gì cũng thấy xấu hết. Ảnh hưởng ghê thiệt. Mệt mỏi thì nghỉ ngơi thôi. Khi nào dn có câu chuyện riêng thì sẽ thấy nó khác hẳn tt. :hot_face:

1 Likes

Tối nay e k phải ra Trần Duy Hưng làm ah mà rảnh vào đây trông nhà vậy?

1 Likes