Dig sẽ hồi =>> nhưng canh bán

Niềm tin của nhỏ lẻ với DIG A7 sẽ mất dần theo thời gian do bị tra tấn, tài khoản bị cưa hàng ngày ( quý 4/2022- quý 2/2022). khi mà mất niềm tin họ sẽ nhắm mắt bán thôi! Mở chart ra nhìn lại các con sóng trước của CP bds là hiểu ấy mà.
“LỊCH SỬ LUÔN LẶP LẠI BỞI VÌ BẢN CHẤT CON NGƯỜI KHÔNG THAY ĐỔI”

Có 1 sự “giống nhau” đến lạ :grimacing: Siêu sóng bds SJS 2007-2008 rất giống với DIG CEO 2021-2022. Đúng là siêu cổ thường giống nhau.

SJS 2007-2008

DIG CEO 2021-2022

Sau đợt giảm này của TT 1 lớp đại da mới sẽ đi lên. Quan trọng là bạn còn vốn, còn tiền và không bị kẹp :smile:
hình ảnh

[quote=“Duong_Di_Kho, post:82, topic:185105, full:true”]

Khi nào thị trường tạo đáy???
Nhanh nhất cũng 2-3 năm nữa - Lịch sử lặp lại tương tự 2019 -2020 đi ngang tích lũy - chính xác là gom hàng giá rẻ để chuẩn bị cho 1 game mới!
Khi nào tham gia thị trường được đó là khi T+2 được ra đời để hỗ trợ cho việc đánh lên thị trường (báo hiệu 1 con sóng lớn - các con sóng bé hoặc sóng hồi ko đáng nói)!
Lưu ý quan trọng: Môi giới làm nghề sẽ có thông tin phong phanh trước tầm 1-2 tháng và là cơ hội tuyệt vời để gom hàng!

Môi giới ít kinh nghiệm - thậm chí môi giới lâu năm (nhưng chậm lớn) hô hào cổ phiếu rẻ quá rồi - tích sản vùng 950 hay 900 … Xin thưa các ông nào còn đoán đáy và bảo bao nhiêu thì còn quá non nớt trên Xới bạc này! Xới bạc thế này đáy bao nhiêu do tạo lập hết - Đoán đáy là vô nghĩa - Nếu vĩ mô xấu về 750 cũng ko phải là ko thể (ví dụ vĩ mô có vài quả bom là có cơ hội tạo lập đạp nhẹ lệnh 1 tr cổ phiếu là sàn hết - vì sức mua còn đâu). Quan trọng và cốt lõi nhất của nđt phải thích ứng nhanh và hiểu được khi nào tạo lập set up game đánh lên!

Việc T+2,5 là để phục vụ lợi ích phái sinh và đạp giấy về giá thấp - gom lại làm ván mới - Nên nđt trông chờ hồi phục thì đấy là cơ hội ra hàng chứ còn với Xới bạc đã mất niềm tin thì còn lâu mới có 1 con sóng mới! Nhanh nhất cũng 2 năm nữa! Nếu thời gian gom hàng càng lâu thì sóng càng lớn - ko biết chừng mất đến 4 năm (từ 2012 đến cuối 2016 mới có 1 con sóng lớn ra hồn và tạo đỉnh ở 2018). (Nên nhớ ttck Trung Quốc từ 2015 đến nay - sau khi bị mất niềm tin thì đến nay vẫn chưa vượt đỉnh cũ 2015- Việt Nam cũng vậy - Cả tỷ tấn giấy cũng cần 4-5 năm nữa may ra mới hấp thụ hết tấn giấy này để vượt 1500). (Điểm lưu ý nhất bây giờ là sự thực đó là một Thị trường mất niềm tin - Mà khi mất niềm tin thì a e tự hiểu)!

Vài dòng tham khảo (nếu có ích) cho anh em nào thấy cần!
Còn cờ bạc với thị trường đoạn này thì tùy anh em!

P/s: NVL tuyệt đối ko được mua 1 cổ nào dù đánh ngắn hay dài - vì rủi ro lớn hơn cơ hội (cứ rủi ro lớn hơn cơ hội là ko mua) - Còn nếu ko có ai mua thì lái nó quay tay kéo xanh lên bao nhiêu kệ nó - ko tham được đâu - Tham là … Ai cầm NVL nếu có duyên đọc bài của mình thì biết phải làm gì rồi nhé!

[quote=“Duong_Di_Kho, post:88, topic:185105, full:true”]

Mình viết bài này khi thị trường đang xanh và tím!
Nhiều người hô hào múc xúc - … Thôi xin các anh môi giới!
Thị trường nếu có chỉ là nhịp hồi thôi!
Tại sao thì đã nói rất rõ rồi: Giai đoạn Thị trường mất niềm tin rồi nên cầu ko có thì nghĩa là Cò ko tiến! Lên vào mắt!

Vậy nên là cơ hội để anh em làm gì thì a e tự hiểu!

Đoạn này là đoạn 5% người chiến thắng trước đây sân si với thị trường (với tạo lập)! Sau quãng thời gian side way down này chỉ 0,5% còn lại nhà đầu tư có lãi thôi!

Hô nhiêud nó mới lên dc! K hô lên bằng mắt thanh khoản hôm nay 12k tỷ nhiều con nó trần có giao dịch dc đeck đâu

Nay tiết cung sau chuỗi ngày bị bán bác ơi.

Qua tuần TT test lại ổn sẽ có sóng hồi T5-7 rồi out nhanh nhé nếu không muốn bị kẹp

tiết cung là đúng rồi bán ròng rã thế thì còn hàng đâu mà bán

1 Likes

Mùa xuân chưa về đâu. Ráng sống sót qua mùa đông đã. Không phải lúc nào cũng phải kiếm tiền, có những lúc nên giữ được tiền!

Hồi ko nổi 2 phiên thì đủ hiểu!
Phiên Qua kéo nhanh gần giá trần để ai muốn bắt đáy phải mua giá cao! Xong T+2,5 về lại vỡ alo!
Thị trường như ông cụ đang hấp hối, bơm oxi - Tưởng khỏe lại (đáy rồi) nhưng kết cục là Hết oxi là lại xìu thôi!

Cốt lõi là khi dòng tiền cạn kiệt thì nếu kéo lên để nđt thoát hàng (đây là điều không tưởng với tạo lập) nên nếu 1 phiên hồi thì sẽ 2 phiên giảm. Còn nếu 2 phiên hồi sẽ có 3 đến 5 phiên giảm!

Xu hướng quá rõ ràng mà những ai còn quá cố chấp ko chấp nhận hiện thực thì càng bị tra tấn tinh thần! Đoạn này nhiều a e cố gỡ sang phái sinh thì đều chết cả 2 đầu - Đánh bài mà bài bị nhìn hết thì chơi sao được!

P/s: Chỉ tham gia khi T+2 ra đời - đồng nghĩa lái gom đủ hàng giá tôm giá tép - Chuẩn bị cho chu kỳ mới !

Thấy nhiều topic về DIG lại mọc lên nên viết vài dòng chơi! Mua bán tùy tâm!
Kịch bản 1: Kịch bản dã man nhất của DIG là side way trong biên độ 25-28 trong 1 khoảng thời gian rồi rơi về 15! Thì thôi xong toang - lại 1 thế hệ bắt đáy nữa ra đi!
Kịch bản 2: Lịm dần từ 25 về 15 (kịch bản này phũ nhưng thật và đỡ tàn bạo hơn)!

Cả 2 kịch bản đều về 1x nhưng đánh theo lối nào thì do độ húng của nhà đầu tư! (Tạo lập họ quyết định dựa vào lệnh mua bán của nhỏ lẻ)!
Đây là quan điểm của mình - Cốt lõi là mình ko mua DIG khi về 1.x - Kể cả có mua cũng chỉ đánh ngắn ở giá 1.x - Còn nếu vẫn trên 2x thì ko dám đụng vào!

P/s: Nhắc lại NVL ai có sớm bán đi - gãy trend thì đi về nơi xa lắm ^_^!

2 Likes

[quote=“Duong_Di_Kho, post:89, topic:185105, full:true”]

Thị trường giảm điểm có hàng tỷ lý do để môi giới giải thích abc …
Nay nhiều topic lập nên động viên an ủi anh em - rồi có topic thì hô hào đáy đâu đây rồi!

Ôi cái sự đã rồi!

Thấy chướng quá lại viết vài dòng chia sẻ anh em!
Những topic động viên, an ủi, hô hào anh em đáy đó chính là những môi giới và những thành phần kẹt hàng (đảng bảo thủ) đều hô hào a e đừng bán hết! Vì sao ư! Vì đó là bát cơm của họ, vì đó là lợi ích! Nghĩ cũng tội nhưng ko nhìn vào bản chất vấn đề thì ko hiểu được gốc rễ vấn đề!

Nói ko quá 4 năm nữa VNindex cũng ko vượt được 1500 vì thị trường giờ mất niềm tin (bộc lộ đặc điểm của thị trường cận biên - thị trường nhiều rủi ro - hay nói trắng là xơi bạc đỏ đen)! Ai đã bán rồi có mời chào abc xyz thì cũng ko bao giờ quay lại! Vậy nên 4 năm nữa Vnindex cũng ko bao giờ vượt được 1500. Các tổ chức nước ngoài muốn bán mà ko thoát được! Thoát 1 triệu cổ đã sàn rồi - nói gì thoát hàng chục, hàng trăm triệu cố (trong khi hàng tỷ tấn giấy được in ra)!

Vì vậy giá cứ đẩy nhau xuống - Nó là hiệu ứng domino được làm chậm - Về cơ bản là như vậy! Chưa kể phái sinh quay tay ăn 2 đầu - Vì vậy, nhiều topic động viên anh em thật ra chỉ là bát cơm của họ - Môi giới ck 2-4 năm nữa sẽ rất khó khăn vì sao thì các cụ tự hiểu! Có bạo phát thì cũng có bạo tàn!

P/s: Làm gì thì làm khuyên a e kẹt hàng nên tỉnh táo - tuyệt đối ko bơm thêm tiền vào thị trường!
Vì đáy ở đâu ko ai biết - trừ tạo lập! Nhưng đoạn này càng bơm tiền để mua bắt đáy - thì cực kỳ rủi ro (phần thua nhiều hơn phần thắng)!

NVL cổ phiếu bo cung - chả mấy người cầm nhưng nếu cầm nên bán sớm hoặc chặn giá )))

1 Likes

Thị trường nát thì ko cần nói nhiều! Lên thì 2-3 line còn giảm thì gần kịch biên! Vì gốc rễ tiền cứ bị rút ra dần - cầu trên ko có thì tạo lập muốn kéo lắm cũng lực bất tòng tâm!

Đoạn này những người hô bắt đáy thì 95% là môi giới! Nói đi nói lại rất nhiều nhưng vẫn phải nói vì đó là bát cơm của họ! Là nghề của họ - Ko hô ko được! Còn ai máu me thích kiếm vài % thì cứ tự sướng!

NVL cũng ko thể đi ngược so với cổ phiếu khác rồi cũng đi về dĩ vãng thôi - để chuẩn bị cho ván mới sau 3-4 năm nữa (ý tôi là ván lớn - chứ nhịp hồi ko chấp). Tất nhiên hàng bo cung này chẳng mấy người cầm! Nhưng ko đi ngược quy luật - Trừ khi lái thích chơi 1 mình! Tất nhiên xới bạc này sau 3-4 năm nữa dù có sóng lớn thì cũng khó vượt 1500 được!

DIG thì nói mỏi mồm rồi - Riêng DIG ai còn hàng thì chia buồn cùng a e - Nhưng nếu có game phát hành thêm (giá 15) thì thôi xong! Đó là 1 dạng ép bán! Giống như bị thương rồi còn lấy kim chích cho 1 phát vào đúng chỗ đau đó nữa! A e lưu ý năm 2018 -2020 giá của DIG chỉ quanh quẩn vùng 6-9 nên nếu lái ác nó đạp về đó thì cũng ko phải là ko thể!

Các cp dòng ck sẽ còn 1 nhịp rơi mạnh nữa - Là điều ko thể tránh khỏi!

P/s: Đoạn này chỉ môi giới với nhau hô hào bắt đáy thôi! Sự thật mất lòng - Nhưng làm nghề đỏ đen này kể ra cũng ko khá được )) (nhìn theo 1 hành trình dài…chỉ là nhân quả đến sớm hay muộn thôi)!

Đã cảnh báo NVL từ lúc có giá 75 -76! Giờ đã về 59 và sẽ còn xuống nữa!

Nhắc lại là các cổ phiếu dòng ck sẽ về mức giá thấp ko tưởng nữa - Còn cách đánh theo kiểu giảm dần đều hay rơi tự do (giảm thốc) thì tùy vào tin tức vĩ mô để tạo lập hành động (nói cho vuông là bánh vẽ cả thôi - vẽ sao do họ).

Phải mất 3-4 năm nữa tt mới có cơ hội tìm lứa nhà đầu tư mới để lùa gà và có 1 sóng đủ lớn - Còn hiện tại 1 -2 năm nữa thì nguồn tiền mới (gà mới) là chưa đủ để có sóng lớn - mà may lắm chỉ là những sóng hồi nhỏ (xu hướng chủ đạo vẫn là siway down!

Đi viện hết rồi, thằng nào chả chết ngồi đó mà nói phét

Ôi cái thằng rẻ rách này!
Mày lú đến mù cả chữ à!
Ko thấy anh post bài trên pic này thế nào mà bảo nói phét!
Mày sống trong vũng bùn hay sao mà nghĩ ở đâu cũng toàn người xấu vậy! Tôi nghiệp!

P/s: Mày ko viết được dòng nào tử tế cho người khác thì cũng đừng có ghen ăn tức ở mà đi nói xấu người khác!

Cảnh báo Anh em DIG + HAG + NVL từ vùng đỉnh!
Nhìn lại con nào cũng nát hết cả ((