🧗ĐỈNH CAO: đu đỉnh, vượt đỉnh để lên đỉnh cùng BSR. Part III: CÙNG NHAU LÊN ĐỈNH

GAS mai sàn tiếp vì tin này. :woozy_face::woozy_face::woozy_face:

2 Likes

59% là tốt rồi, bác thích 95% à, dư luận kêu ca là cái gì cũng tăng chỉ đổ lạm phát lên đầu người dân

1 Likes

Em đùa thôi chứ kiểu ra tin sớm thế này cũng giống như khát nước mà cho uống nước muối.
Nhưng cứ hy vọng thôi bác. GAS trụ lại được thì cũng đỡ khổ cho…BSR.

3 Likes

Các bác nói đi, ngày mai đi đến tập 4 không?
Cho dù em biết một tuần lễ hơn nữa người ta sẽ có công bố “BSR đạt hơn 9k tỷ lợi nhuận trong 6 tháng đầu năm”. Nhưng từ đây đến ngày đó xa thăm thẳm.

5 Likes

Vấn đề của BSR là xăng và các sản phẩm đầu ra tăng nhiều hơn nguyên liệu đầu vào, còn giảm thì lại giảm ít hơn nên Crack được duy trì mức cao 24-32 USD só với mức trung bình các năm trước là 8-10 USD. Vì vậy Oil có giảm thì lợi nhuận vẫn cao, thế mới đau…BSR giảm rồi lại tăng ấy mà

1 Likes

Thôi em

1 Likes

Tôi vẫn cho rằng BSR riêng năm 2022 có khác biệt với các mã dầu khí còn lại do lợi thế của riêng nó. Vấn là điểm mua mình vào không tốt, không đúng thời điểm, thị trường vẫn luôn như thế, không như ý mình. Mình hạ tỷ trọng từ hôm qua và sáng nay, tiếp tục quan sát chờ đợi.

2 Likes

Nhìn 4 tập của bác chán trả muốn nói, ko còn tập khác à

1 Likes

Dùng kĩ thuật lúc này thì bị nói là gà :sweat_smile: nhưng mình thấy mô hình 3 con quạ đen mà cũng vừa chạm MA50 vầy thì mình sẽ nắm giữ ko bán tháo ah. Khi giá chạm hỗ trợ tăng lại mà ko vượt qua đỉnh cũ thì xác định rõ ràng downtrend.

1 Likes

Hiện giờ ko có tin xấu gì về BSR mà DJ tăng điểm, dầu tăng, crack spreak tăng mà vẫn bị đạp liên tục 3 hôm dựng đúng 3 cây nến con quạ đen, dừng đúng MA50? Trừ khi VNINDEX quá xấu, cơ mà cũng có nhóm Bank kéo lên giữ lại để cho nhóm dầu khí buông cương.

2 Likes

Đồng quan điểm với bác. 3 hôm nay ko chỉ có dầu khí giảm và điện, phân, thủy sản, các nhóm tăng nóng thời gian qua đều chung số phận, cao quá phải giảm thì mới đi tiếp được.

1 Likes

Ok ý

1 Likes

Tự dưng dòng P giờ tai tiếng quá các bác nhỉ?
Có lẽ em để topic này đi hết tuần này thôi. Tuần sau em mở pic mới với Part III: TỔN THƯƠNG và HỒI PHỤC cho những ngày giao dịch giằng co sau khi tạo đáy.

4 Likes

Thị trường chung vẫn đang downtrend nên mình quản trị vốn, quản trị rủi ro vẫn tốt hơn, mình đã hạ tỉ trọng còn 50% vào BSR từ tuần trc, còn tuần này chỉ còn 20% để trải nghiệm thực tế lấy kinh nghiệm thôi.

2 Likes

Theo em bác nên tiếp tục theo đuổi kế hoạch đã đặt ra: part I, II, III …, anh Hưng nhùn vẫn chưa thay đổi kế hoạch kinh doanh năm 2022 thì Ae mình ko phải xoắn

2 Likes

dầu về quanh 100 rồi, khổ cho ae fomo đu đỉnh nha. Mua vì gì bán vì cái đó.

1 Likes

về quanh 23 mua cho an toàn. trong tháng này thôi

1 Likes

Đây bác, dẫn chứng hẳn hoi luôn cho người ta nể.
Dầu Brent Biển Bắc rớt khỏi mốc 110 USD/thùng do người ta lo sợ suy thoái.

3 Likes

Người ta bảo dẫu gặp đúng người thì cũng phải đúng thời điểm. Đúng người mà sai thời điểm thì cũng chẳng nên duyên.

Và vừa rồi đội lái dòng P sai cả người khi dùng con trâu trắng, lệch cả thời điểm nhè lúc chợ đi xuống. Chỉ khổ bà con dân bản ko gặp duyên

5 Likes

Bác có số 868 người like đẹp quá

1 Likes