ĐỊNH LƯỢNG THỊ TRƯỜNG - SÓNG NGÀNH - CỔ PHIẾU : update hằng ngày

Tính năng mới đánh giá toàn danh mục, bác nào có mã quan tâm em hỗ trợ đánh giá nhé

Thị trường vẫn trạng thái TIÊU CỰC, các bác lưu ý tỷ trọng cổ phiếu nên cao nhất 30% thôi nhé, giai đoạn này hồi chủ yếu để bán, khi nào TÂM LÝ NĐT + XU HƯỚNG THỊ TRƯỜNG được cải thiện hãy vào sau nhé các bác

Hiện tt đang kém, các bác ưu tiên tham gia các mã top ngành với tỷ trọng bé thôi nhé

Gửi các bác định lượng mới nhất nhé

Lựa chọn nhóm ngành và cổ phiếu đang có dòng tiền mạnh để đầu tư nhé các bác

Nhóm mã đột biến đây các bác, đột biến so với phiên trước thì giúp các bác mua được cp ở đầu sóng tăng mới nhé,

Top 1 là LPB nhé các bác :smiley:

ĐÁNH GIÁ TỔNG QUAN THỊ TRƯỜNG NGÀY GIAO DỊCH 1/3/2023

1/ TỔNG QUAN THỊ TRƯỜNG:

_ TÂM LÝ NHÀ ĐẦU TƯ: HOẢNG LOẠN

_ XU HƯỚNG THỊ TRƯỜNG: ĐIỀU CHỈNH/ TIÊU CỰC

==> /-li /-li /-li ĐÁNH GIÁ TỔNG QUAN: TIÊU CỰC

==> TỶ TRỌNG PHÂN BỔ ĐẦU TƯ PHÙ HỢP THỊ TRƯỜNG: TỐI ĐA 30%

2/ CƠ HỘI ĐẦU TƯ THEO SÓNG NGÀNH:

_ NGÂN HÀNG: LPB

3/ CƠ HỘI ĐẦU TƯ MÃ ĐỘT BIẾN:

LPB

4/ TOP MÃ BẢNG XÊP HẠNG:

HẠNG 1: LPB

HẠNG 2: PVS

HẠNG 3: VCB

Sau phiên giao dịch 28/2/2023 thì VNINDEX hiện vừa có phiên giảm điểm với khối lượng giao dịch thấp nhất trong giai đoạn giảm 6 phiên liên tục kể từ phiên 21/2/2023 đến nay. Cho thấy nguồn cung đang yếu và ít dần. Thậm chí về mức giá thì đã 2 phiên Vnindex gặp vùng 1020 thì bật lên lại cho thấy lực cầu đã thấy vùng giá hợp lý hơn để tham gia.
Dù tình hình có vẻ lạc qua hơn và có thể sẽ xảy ra phiên “CHUYỂN GIAO” từ CHU KỲ GIẢM sang CHU KỲ TÍCH LŨY/ TĂNG tuy nhiên để có tín hiệu chính xác và uy tín, thì chúng ta cần đợi thêm 1-2 phiên cho thấy rõ tín hiệu rồi sau đó hành động vẫn chưa muộn
==> Nhóm vẫn chủ trương - khuyến nghị: TIẾP TỤC QUAN SÁT THÊM TÍN HIỆU, đợi thêm 1-2 phiên thì có thể hành động