Đôi nét chấm phá về mã LDG

Cho tới lúc này, năm 2022 dòng vốn ngoại FDI và FII Đông Á có 35% đổ vào mảng BĐS. Và trong số đó theo thống kê trước hết sẽ chia vào khu công nghiệp, khách sạn và nghỉ dưỡng du lịch. Mời các bác đi tìm những dự án được hưởng ké hiệu ứng lan toả từ dòng vốn này

LDG có dự án tại bán đảo Sơn Trà Đà nẵng chắc chắn nằm trong bóng mát này

Ahihi, các bác LDG đâu rồi? Em muốn thấy cánh tay của các bác. Mặc dù chưa tin là mọi khó khăn đã ở sau lưng chúng ta, thế nhưng mưa ngày nào mát mặt ngày ấy

1 Likes

Giá rẻ quá rồi cũng phải lên thôi. Tiếc là ko còn tiền múc thêm

1 Likes

Có vẻ như LDG đã qua cơn sớng dữ, khá sớm trong dòng BĐS

1 Likes

Cụ chym LDG kinh nhể… về giá này cơ ah…

1 Likes

Thị giá tụt dốc -90%, chủ tịch HĐQT N.K.Hưng bị giải chấp chắc điên lắm… chuẩn bị đăng ký mua lại công ty đi…

2 Likes

LDG chả khác gì những mã BDS thậm chí còn yếu hơn. Chỉ có CEO là khác bọt thật sự với lối đánh phũ phàng rất phù hợp cho a e thích cảm giác mạnh với thanh khoản lớn.

2 Likes

8/12 ngày LDG chia cổ tức theo tỷ lệ 100:7. Ko bít có đánh lên để chia ko đây?

2 Likes

Từ 27 giảm về 4. Vốn hóa 800 tỉ. Rẻ mạt quá. Con này phải lên 6 7 rồi tích lũy 1 thời gian

ldg ce liên tục cho đến ngày chốt

Mất tiền và cháy TK chủ yếu do lòng tham quá lớn và muốn giàu nhanh.

ldg về giá này còn sợ gì nữa

1 Likes

Không có gì là không thể. Không ai nghĩ rơi từ 1x về 4.x, vậy về 2.x hay về 0.x thì đâu có lạ nên tham thì ko nên tham quá

bds đang hồi, cổ tốt nhiều tài sản không lo

LDG lại đi theo con đường TGG mất rồi. Quay đầu là bờ, tránh xa hàng lởm.

đưa vụ án vào diện ban chỉ đạo TW chống tham nhũng rồi? vào gì

Thứ 2 bảng điện trả lời. Tin ra thứ 6 vẫn trần thì không ảnh hưởng. Chủ yếu táng lãnh đạo tỉnh

20:00 18/11/2022

Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng chỉ đạo khẩn hoàn thành xét xử các vụ án trọng điểm

Thường trực Ban Chỉ đạo thống nhất bổ sung 3 vụ việc vào diện Ban Chỉ đạo theo dõi, chỉ đạo gồm: Vụ việc sai phạm xảy ra tại Dự án Tổ hợp công trình hỗn hợp thương mại, dịch vụ, khách sạn, nhà ở, trường học ở 423 Minh Khai, Hai Bà Trưng, Hà Nội; vụ việc sai phạm trong cổ phần hóa tại Tổng công ty Tín Nghĩa, Đồng Nai; vụ việc sai phạm xảy ra tại Dự án Khu dân cư Tân Thịnh tại xã đồi 61, huyện Trảng Bom, Đồng Nai. “

Khi LDG về 5.48 chúng ta vẫn hô ko mua, nhưng về 4.68 thì ko dằn lòng nổi. Ai ngời LDG tiếp tục giảm, sau 3 phiên tăng trần mà mới chỉ lên 3.93. Nếu ko có gì đột biến thì LDG sẽ lên tới 7 mới điều chỉnh rồi phi tiếp lên 9 là nhà ga đầu tiên.

Thế nhưng với tin này thì cá nhân em cho rằng trên tinh thần ko hình sự hoá vụ việc nên LDG sẽ qua truông, bởi nỗi đau này ko của riêng ai. Có điều thời gian sắp tới việc LDG triển khai dự án sẽ dừng hẳn lại để chờ tiếp đón các ban ngành. Khả năng bị tịch thu dự án là khá cao để cảnh tỉnh các chủ dự án khác đừng có ăn cơm trước kẻng, nhưng đầu quân cho Juve ko nhớn như vậy. Dù sao vụ AIC cũng có dư chấn nhất định, cho nên sau 1 hồi bạc mặt thì LDG đành chịu tổn thất.

Vì thế có các phương án dành cho các bác cầm LDG trong tuần sau

-Ngồi yên ko mua ko bán theo dõi tình thế

-Bán sạch LDG, chờ qua sóng gió lại tiếp tục

-Bán trước một nửa, nếu êm thì thôi, ko êm bán nốt.

Cá nhân em ưu tiên phương án bán 1 nửa đã. Dù sau mua ở 4.68 thì khả năng chịu đòn tốt hơn. Chỉ khổ các bác bị tên kytd và con trâu trắng nó lừa ôm LDG ở giá trên 11 thôi

bác Huyền cho em hỏi con trâu trắng là gì vậy bác?

1 Likes

Bán gấp. Bỏ của chạy lấy người trước đã

1 Likes