Dòng than- năm 2021-2023 có gì hay?

, ,

ae cùng chờ đợi thôi, tôi thì có nbc và tvd. phải chia ra múc vì tvd-tht… vol bé. cứ đúng vùng múc là múc; vùng LN đủ thì trả dần. còn ae khác thì tùy họ thôi.

Tkv đã tăng giá bán than. Ngày này sang năm 2022, NBC có giá 3X

Nó vẫn lộ trình 6 tháng chỉnh giá 1 lần phải k A.

Nhiệt điện than 6t điều chỉnh lần. Còn lại điều chỉnh bất cứ khi nào. Giá than nhập về cảng VN cao ngất. Gấp 1,5 lần giá than trong nước nên tkv đã tăng giá bán than lần đầu tiên kể từ năm 2012. Nbc hưởng lợi nhờ sản lượng khai thác hầm lò dự án 5.300 tăng dần+giá bán tăng.

Tkv đã tăng giá bán than kể từ 01/08/2021. Đến thời lên thì phải lên thôi

vẫn rất tin tưởng e NBC

dạ. có tin gì liên quan ngành, a cứ chia sẻ trên này nhé. cảm ơn anh. cá nhân E vẫn cứ đặt gom cùng lái. túc tắc nhặt. than thế giới tăng, VN k làm khác dc. ngoài ra trong bctc hàng tồn kho x2 so với đầu năm. thì ta hiểu…ý…

nbc chắc vẫn leader thoi ạ. lái họ gom hết nbc rồi

chờ lái gom nốt tvd, tht,cst,…thì lại điên loạn hết mợ à :stuck_out_tongue_winking_eye:

nhặt tới khi nào hả bác. k chơi với lái đc đâu bác ơi

mình có nói vùng múc trên bài viết đó ạ. căn múc chứ k phải đua múc được. ahihi

Giá than trong nước tăng (trừ than bán cho các hộ sản xuất điện) có phải anh chị em ơi?

Mặc dù biết là xu hướng sẽ tăng liên tục để tiệm cận thế giới, nhưng cũng bất ngờ ngay lúc này.

Chứng khoán là thị trường của kỳ vọng, của tâm lý hàn vi… nên nó mới phản ứng trước “tin” trước “chất”; và hay bị kéo “hưng phấn”- “tụt” khi hoảng lọn sợ sệt. Dòng than sẽ hưởng lợi , thì chưa chắc nó đã phải tăng ngay, cần: thời gian, cần đội lái,… or cty cứ thủ thuật tài chính thì cổ đông chạy hết😅

1 Likes

Mong ae ai đã yêu thì vững tin- nắm chắc- khi đủ hàng thì kệ nó

1 Likes

Mong sóng gió nhanh qua! “Việt Nam! Chiến thắng đại dịch”- hãy tin tưởng vào sự chỉ đạo , cách ứng phó của CP, NN ta!

Sau đợt rung lắc chắc cần 1 chút thời gian các bác nhỉ

đánh khó chịu gom hàng nhỏ lẻ đu bám quá lỳ. ai để ý thấy lệnh kê kích vài chục K từ phiên hqua rồi.

1 Likes

ae để ý dòng than nhé. nbc chắc lại muốn điên chăng.

1 Likes