DPG- kiềng 3 chân-Thủy Điện – Xây Dựng – BĐS<mảng thủy điện đang vận hành cháy máy>

cảm ơn chủ thớt, HDC tăng khỏe quá, còn mã nào có thể tham gia đc ko bác

1 Likes

DPG, HDC sớm có 3 con số thôi bác tiềm lực mạnh mẽ kinh doanh hiệu quả dự án đúng và vượt tiến độ
Bác cần tìm hiểu thêm ITC mã này đang dưới giá trị rất nhiều lần

lại trúng thêm gói thầu gần 700 tỷ

mấy con HDC, ITC tăng mạnh quá r, k dám vào

dpg mở bán cồn tiến sẽ rất ngon.

2 Likes

Ai chậm tàu DPG thì thời điểm này vào được rồi nhé, có dấu hiệu sắp đánh lên…

1 Likes

Cồn tiến bao giờ mở bán vậy ạ?

1 Likes

Chờ mở room là mở bán thôi bác. Sắp tới còn nhiều tin hay chờ thôi

Nếu đủ kiên định kiên trì thì SGT cũng là một lựa chọn tuyệt với

1 Likes

Khả năng vẫn còn nhịp kéo lên để đội VP* và vài nhóm khác còn đang kẹp ra hàng, anh em cứ nương theo mà úp vào đầu bọn nó. DPG hiện tại chỉ có quỹ đất quanh QN thôi, đừng kỳ vọng gì nhiều, cái BD chắc mút chỉ mới đòi lại đc. Đừng có nghe bọn nó đưa lên mây xanh, kể cả ở QB hay Huế cũng vậy, chưa có gì cả.

Cái quan trọng là giá này chưa bằng định giá 4 nhà máy thuỷ điện hơn 100mw nhé chú. Moos MW được bán 40 tỷ vậy 4 nhà máy tầm 4000 tỷ rồi. Lại 2 dự án BT một đã bán xong và một dự án 31 ha sắp mở bán. Mảng đầu tư công đã ký 4000-5000 tỷ chưa thèm tính mảng BĐS Khách sạn nhà hàng… đẹp hay ngon NĐT họ biết hết mà càn gì phải chim

1 Likes

Thường những gì đc gọi là “ngon” và “đẹp” được show ra để che đi cái “xấu” và “xa…”. Cứ tích cực lên ông anh, 10-20 năm nữa chắc sẽ tốt thôi.

Bánh vẽ vừa thôi bác, DPG có 4 nhà máy, nhưng thực tế là 2 cụm nhà máy: Sông bung và Sơn Trà. Suất đầu tư cho thủy điện tầm 1M USD/ 1 MW, Giá trị đầu tư 2 nhà máy tầm 2-3.000 tỏi. Riêng nhà máy Sông bung 6 thì chất lượng xuống c. ấp trầm trọng, do ăn b. ớt hơi mạnh tay.
Nói chung cổ phiếu thì oánh theo trend, theo lái thôi. Chứ quan tâm công ty đó là thằng nào.

Đã ko rõ thì tự tìm hiểu đừng chim lợn mù quáng. Mà chim nhiều loại cổ này sẽ càng lên mạnh. Đọc lại báo cáo tài chính đi

2 Likes

DPG dạo này nhiều ông ngắm nên chim nổi nhiều tạo cầu tương lai tốt. Nhưng với DPG chỉ mong NĐT hiểu doanh nghiệp hãng đầu tư. Không hiểu tốt nhất tìm mã khác phù hợp hơn

2 Likes

Tôi chả biết riêng hơn 6 ha dự án Calm Hội An : 112 căn biệt thự đơn lập đã bán xong chờ book doanh thu tầm 800-1000 tỷ chờ book biên bèo cũng 60%. Rồi dự án cồn tiền 31 ha chờ mở bán dự kiến doanh thứ 4500-5000 tỷ biên bèo cũng 50% đủ lợi nhuận hơn cả vốn hoá rồi. DN tiền trong két sắn 1000 tỷ thì các dự ân cũ và dự án mới thiều gì khi đã đảm bảo tiền độ cam kết và chất lượng thì KH tăng, Địa phương tín nhiệm giao dự án mới nhiều hơn là tất yếu

Dự án Calm tưởng book rồi bác thấy bàn giao rồi

đúng rồi em bán hệ rồi nhưng chưa hạch toán ghi nhận lợi nhuận. dự án này cũng đẹp lại tầm 500 tỷ LN