DPM - viên ngọc sáng trong quý 4/2022

Vâng, đỉnh lợi nhuận năm nay rồi. Em cũng đang theo dõi nhưng chỉ tính chơi tối đa cho quý 4 thôi, chủ yếu thông tin thuận lợi từ việc trung quốc mở cửa sau đại hội

1 Likes

cũng tiếc nhưng cơ hội còn nhiều, cố gắng lên bác

12 Likes

quý 3 này 1200. EPS 4 quý gần nhất 16k. Quý 4 khoảng 1500-1600 tỉ (do ký được hợp đồng xuất Ấn lớn) EPS cả năm 2022 khoảng 16k. Pe 4-5 gì đó tùy thị trường quyết định. Sang năm 2023 mỗi quý thấp nhất 1200 tỉ thì cả năm 4800 tỉ, tương đương EPS 12k, Pe 5 thì cũng 60 hi.

Tùy bạn ra vào hợp lý, 2023 DPM vẫn còn chơi được

1 Likes

ừa, TQ nó ko thể phong tỏa miết đc, mình đang đợi xem ông Tập có cứu tình hình BĐS ko

12 Likes

TQ lockdown để neo giá hàng hóa cao đó bạn.

1 Likes

um hm, theo bạn thì nó neo giá hàng hóa để làm j

12 Likes

2020 dịch covid, Mỹ nó bơm tiền quá trời, thằng TQ nó phải làm vậy để bán được giá cao hơn nhằm lấy ngoại tệ về (dự trữ ngoại hối của nó tăng lên, dễ kiểm soát và chống lại lạm phát trong nước). Nhiều người nói Fed tăng lãi suất, nâng DXY lên để kìm giá hàng hóa xuống nhưng thật ra giá hàng hóa có giảm nhưng vẫn không thể về giá nền đáy trước dịch được. => Lạm phát thế giới vẫn đang diễn ra (phần chính là do thằng TQ làm gãy chuỗi cung ứng hàng hóa của thế giới)…

2 Likes

ừa, vẫn là câu chuyện kẻ cắp gặp bà già, trâu bò đánh nhau thì ruồi muỗi chết trước

13 Likes

Thông tin ký hợp đồng xuất ấn ở đâu vậy bác? Cho em xin với ạ.

DPM đang vượt MA20 và có thể sớm chạm band trên của BB. trong khi VNI cần thêm gần 9% để chạm MA20

12 Likes

Hay

1 Likes

hôm qua tổ chức và nước ngoài mua 57 tỉ

muốn giàu chậm từ mua dpm, giàu nhanh thì mua đầu cơ :slight_smile:

cổ phiếu phân bón mỹ đầu ngành đêm qua

1 Likes

Sóng này rất giống sóng hồi tháng 1 đầu năm

1 Likes

dpm ngon quá ae, 6x nào. DGC sắp lên 9x rồi

1 Likes

Mình cũng đang chờ DPM lên 6x nè bác kkk