Đường nào cho ta?

vẫn thở vẫn thở :sweat_smile:

3 Likes

Nhà cháu vẫn nhúc nhắc nhặt…heheeee

2 Likes

Cụ ới ời,
Làm gì đến nỗi, làm gì đến.
Ai mà chẳng có mấy khi sai
Biết sai thì sửa, chửa thì… à nhầm :sweat_smile:
Biết sai ta sửa rồi lại được
Trông trước ngắm sau vẫn mỉm cười :wink:

5 Likes

Nhìn VNI thấy 3 cây nến xanh dài và khối lượng giao dịch lớn. Một cổ phiếu cũng ko nhiều lần 3 cây nến như này, mà đây là Index nữa.

4 Likes

Dạ, chỉ là 2 ngày qua ko thấy ai nói gì thôi ạ, tưởng mọi người phải hứng khởi lên chứ :smiley:

3 Likes

Bác âm nhưng chưa tới nỗi nào là tốt rồi bác :smiley:

1 Likes

Nhiều khi sai quá không nhận ra
Lặp đi lặp lại tới khi già
Ngủ rồi tỉnh giấc ôi mộng lạ
Khắc sâu tâm trí chẳng thể nhòa.

5 Likes

Có lẽ ko ít ace đã đạt tới cảnh giới vô vi, tâm bất biến giữa tt vạn biến rồi cụ ạ :grin:

Dù tăng hay giảm vẫn tươi
Nét mặt em cười… tk lãi cũng như ko :sunglasses:
(em là nói ng khác thôi, chứ em vẫn lỗ ổn định lắm :triumph:)

3 Likes

Cuộc đời như giấc mộng chẳng say
Nửa tỉnh, nửa mơ suốt đêm ngày
Xoay vần mải miết bao ghềnh thác
Nơi nao mới tỉnh, chỗ nào say?

Hay là thôi cứ sống cho hay
Nhân sinh tạo ngộ những đêm ngày
Nhăn văn, nhân nghĩa, nhân gì nữa
Gặp nhau nhân dịp…, thế là hay :grin:

Cụ nhỉ, từ cái bức ảnh tập thể TĐ trc đến nay, cũng lâu lâu… cuối năm rồi ấy :beers::clinking_glasses: nhậu thoai :laughing:

6 Likes

Cứ thở từ từ thôi, đừng gấp nhé :wink:

3 Likes

Tôi nghĩ nhiều người cũng giống như tôi, khi downtrend thì ôm cổ tử thủ còn khi tt đi lên thì lại bán dần, bán dần. Nếu hôm nay cuối phiên đỏ thì khéo mọi người vui hơn đấy bạn à :joy:

4 Likes

Chúc mng buổi tối vui vẻ! :soccer::beers:

hình ảnh

8 Likes

Tài khoản nhân đôi lại càng hay
Giải tỏa khát khao mấy đêm ngày
Anh em tụ hội vui hơn Tết
Lúc đó tha hồ uống cho say.

Chỉ mong lòng người nhẹ như mây,
Danh mục xanh ngát như màu cây,
Đầu tư đúng nghĩa quay trở lại,
Người người nhà nhà lại vui ngay.

7 Likes

Chuyện gì biết trước được thì chắc ai cũng giàu rồi :smiley: lạc quan vẫn là điều cần có khi tham gia cuộc chơi này. Vì càng bi quan, sẽ làm đầu óc ngu muội hơn và hoảng loạn nhiều hơn thôi.

7 Likes

A đợt này xác định: Tối uống sâu rồi đi ngủ, giờ mới dậy, mở bảng điện và thấy mình chọn vẫn đúng. Bình thường mở bảng sớm hay bị phân tâm fomo bầy đàn. Chọn đc giá thì chuẩn bị lướt chứ hy vọng nó chổng phộc thì không có đâu.

2 Likes

Đợt này chắc ace mình chắc là giống nhau vì suy nghĩ đơn giản: Trăm năm có 1, nhỏ lẻ lao vào giải cứu dn: NVL, PDR, HPX …

3 Likes

Cay đắng nhất vụ tham gia giải cứu NVL ko thành công, phải tbg, đời vẫn may, đọc đc quả giải cứu lần n với lượng chổng phộc, nên đã thoát đc quả lỗ khá là may mắn

5 Likes

Chỉ cần tắc thanh khoản là đội sọc sẽ hóa điên, lúc đó nhìn lệnh lại là còn lâu mới bán.

3 Likes

Mà dự là cá voi xanh đã ăn đủ hàng, toàn quyền rung lắc cho về giá ko tưởng cũng nên. Lựa theo chiều gió cho lợi nhuận cao hơn. Cố mà đọc vị lái, khả năng tăng còn dài, nhưng rung lắc là một phần tất yếu của cuộc sống.

4 Likes

Chào bác Rồng! “Điều gì còn lại cho 2022?” Suy tư!

3 Likes