FED sẽ tăng lãi suất 1% trong cuộc họp tối nay?

mấy thằng cắn bẩn nó vào rồi, lại nát pic

2 thằng đi phá ng khác biết lập pic thì cũng mừng cho 2 đứa m ko phải lang bạt nữa. pic này mới gọi là pic rác nhé, nói linh ta linh tinh. :)) tiếp tục truyền đạt trao đổi đi . t ko phiền chúng m đâu :))

Cụ nào có thể làm 1 píc về đấu trường F247, chuyên dành cho các trận đấu nảy lửa

1 Likes

nhìn thằng Jean nó khôn hơn thằng phật online kia nhiều. JEan chém bằng cách vứt mẹ cái chart là xong, bởi không phân tích, không đưa ra nhận định thì không ai biết nó ngu ở đâu. Còn thằng phật online thở cái mõm chuột ra là “chiên da” thì mới lòi ra kiến thức nắp cống.

hôm qua tôi nói về chu kỳ kinh tế thịnh vượng giai đoạn 2005 2007, đéo dám cãi. đến tối tìm google trật cả bàn phím lên chém chu kỳ đó ngon vì 2007 tham gia WTO :)) đệch mẹ nó hài

thằng đó nó khôn là nó dám nhận nó ngu, nó vứt chart xong chả vẽ vời gì hết rồi phán là xong. còn mấy đứa dốt mà tinh tướng làm vài đường mèo mửa là ăn chửi ngay.

Nay là CN à ae?

Em xin khai thật là em cũng mới gút gồ mà nó éo ra.
Được 2 năm ngon, sau thì lại thọt bác nhỉ.

thế nên nó mới đéo dám cãi tôi 1 lời đó bạn, có phải cái nào cũng sẵn trên mâm cho mà hốc đâu
Chu kỳ kinh tế năm 2005 đến 2010, đây là giai đoạn nhiều chuyển biến của Việt Nam, ngoài việc được gia nhập WTO năm 2007 thì nhiệm kỳ này Việt Nam tích cực cổ phần hóa doanh nghiệp nhà nước, nới room nước ngoài thu hút vốn ngoại. Năm 2005 cũng là năm mà TTCK vận hành được 5 năm, là cơ sở để vốn đầu tư nước ngoài chảy vào Việt Nam. Cũng chính nhờ các điều kiện thuận lợi đó mà Việt Nam chuyển dịch mạnh mẽ cơ cấu GDP về Công Nghiệp và Dịch Vụ 1 cách vượt bậc. Tất nhiên ngoài việc bán máu ra thì nhiều chính sách khác cũng kích thích tăng trưởng giai đoạn này. Nên nhớ, bắt đầu từ năm 2003 thì chiến tranh iraq tận 2011 mới kết thúc, đây là giai đoạn chính trị thế giới bất ổn nhưng năm 2005 đến 2007 nhờ bán máu mà Việt Nam hưng thịnh nhất. Đây cũng là kiến thức mà tôi được ông thầy ở UBCK truyền đạt, ngày đó tôi cũng khá bàng quan với các thông tin kinh tế xã hội

1 Likes

Cảm ơn bác chia sẻ, thế bác nhận định tiếp giai đoạn tới đi ạ, xấu hay tốt mình cũng phỉa nhìn thẳng vào vấn đề, ngoài dòng nãy bác có nói rồi.
Ps: Giờ thọt như hồi đấy chắc nằm dài vài năm nữa thôi bác ơi. Cũng căng, nguy hiểm phết.

Blue cũng có blue this blue that fen ạ. Rổ VN30 thì hơn 1/3 là đám bank rồi nhưng hiện tại thì gần như con bank nào cũng banh xác hết. Đầu tư đoạn thị trường bất ổn ntn khó thật, méo biết dòng nào có thể đủ sức mạnh nội tại để ngược dòng thị trường.

Rút sạch, đem GTK vì ls 6 tháng trong nước cũng phải thay đổi!? Ngoài ra, lưu ý bán mạnh bank, chứng… vì thời kỳ hút tiền giá rẻ đã hết. Hoặc nằm chờ đích 1.000-1.100 để vào nhặt dép guốc…
Quan trọng nhất lúc này là bất động… nằm chờ FED hành động, khả năng cao là 1%

ngắn hạn giai đoạn này khó nói lắm bạn ơi. Dài hạn thì tin vào chính sách của nhà nước thôi. Đầu tư công vững mạnh FDI sẽ chuyển dịch càng mạnh mẽ vào Việt Nam. Dài hạn oánh KCN

1 Likes

ai cũng đang kỳ vọng 0.75 và chủ tịch FED cũng hiểu rõ nếu 1% sẽ tác động tới suy thoái của Mỹ ntn. muốn hạ cánh mềm mà tăng 1 là chết

1 Likes

Hoặc đó là cái cớ cho bọn nó đạp thôi bác. Giờ cứ im im là tốt thôi, hô lắm càng bị soi.

Nhưng nếu nhùng nhằng thì chết dần chết mòn không quay lại được…Hy sinh ngắn hạn để đạp lạm phát mới có cơ hội ngóc đầu lên. Khi đó, ECB,… SBV chắc không thể đứng yên…
Chấp nhận thực tế hy sinh một phần lợi ích kinh tế, thị trường chứng khoán để đem lại sự ổn định cho cuộc sống người dân là điều các chính phủ nên làm, phải làm.
Lạm phát đang nhìn thấy rõ ở VN chứ không phải chỉ quá rõ ràng ở Mỹ, Châu Âu… Dù ko biết VN tính lạm phát như thế nào, xong ace đi mua hàng hóa tiêu dùng, nguyên nhiên liệu năm nay so với năm ngoái thì đã biết quá rõ sự thay đổi

1 Likes

lạm phát thấy rõ ở các mặt hàng cơ bản rồi. Rổ CPI thì 5 năm mới update nhé bạn, nên có thể với các mặt hàng tiêu dùng hằng ngày tăng giá nhưng các mặt hàng khác giảm giá giúp kéo CPI không tăng quá nóng. cụ thể ra sao chờ kết quả của cục thống kê

nay rổ 30 gãy cánh quá

FED ra tin xong chắc VNI ổn định tâm lý một thời gian ngắn chờ thông tin tiếp hả bác ?

Giờ có khi chửi nhau nó lại lên đấy bác. Tốt quá thì nó cắm đầu.