FED sẽ tăng lãi suất 1% trong cuộc họp tối nay?

thằng jean nãy giờ oẳng gì thế nhỉ, tôi vào thấy bị ẩn hết. làm gì để người ta ghét nhưng vẫn cố làm

1 Likes

Vĩ mô Việt Nam ngon lành cành đào, chỉ cần vĩ mô thế giới ổn tránh cú sập domino là chạy thôi. Chỉ cần FED tăng 0.75 thôi với việc giá dầu đang hạ nhiệt thì sớm muộn CPI sẽ giảm, phản ánh trạng thái tích cực.
Khổ nỗi thằng Mỹ nó toàn mõm khỉ, tăng lãi suất nhưng tăng cung tiền M2 ra thị trường 740 tỷ. thế này thì giá nhà, giá thuê nhà và giá tiêu dùng chả tăng mạnh quá ấy chứ. bố khỉ

1 Likes

giờ thêm kiểu Reply hightlight để nhục mạ cá nhân à. @Suzy Mod đánh giá xem thằng JEAN Bần có xứng đáng tồn tại ở cái F247 này không, cả thằng phật online cá mập 1 nắng nữa

Thanks bác !

@Suzy Cứu member

em hỏi tí? tăng lãi thì giá mortgage cũng tăng lại tác động ngược lại CPI rồi trong khi tỷ lệ housing trong cpi 4x%? cái này chuẩn k bác

Rổ CPI chỉ ghi nhận giá thuê nhà thôi, còn giá nhà ở, giá BĐS không phản ánh. Bản chất giá nhà ở đã được phản ánh 1 lần đối với giá vật liệu xây dựng rồi nên loại giá nhà khỏi rổ là hợp lý. chính vì vậy tôi chưa hiểu ý bạn lắm, bạn có thể nói rõ ra một chút để mình trao đổi thêm không.

1 Likes

đi cả hai acc rồi nhé

tên chiến đấy.

tiếng xấu muôn đời thôi, bất chấp vì tiền

Lôi fed ra dọa ma hả con lợn

? chưa biết ai là con lợn đâu cu

Tốt xấu thế nào chưa biết được đâu các cụ ạ, giữ tk an toàn trước đã hiu hiu

Cả thế giới đang đợi phét cụ ạ. Hihi.
Để mai em làm pic vờ ni đi vào lòng đất cho nó hợp phong thủy dc ko cụ.

ok bác

à do em nghĩ nhà bên Mẽo thường gánh lãi trả góp hoặc thuế nữa nên nếu tăng lãi suất em nghĩ sẽ tác động lại giá thuê đó bác

2 Likes

à, bác nói bên Mỹ à. theo như tôi tìm hiểu hồi đầu năm thì nguyên nhân tăng giá thuê nhà, giá nhà bên Mỹ là do khan hiếm nguồn cung nhà. Việc tăng lãi suất lại tác dụng ngược khi đơn vị thi công lẫn chủ đầu tư không tự chủ được tài chính để xây thêm nhà. Từ đầu năm tới giờ giá thuê nhà Mỹ chỉ tăng chứ chưa thấy giảm, cái này bên Mẽo hơi ngược đời với bên mình nhể. Đã thế Mẽo còn tung gói 740 tỷ đô thì cầu tăng mà cung chưa thấy đâu, giá nhà lại đội sóng tiếp.

1 Likes

vâng bác do tỷ trọng nhà trong rổ cpi Mỹ cao gần nửa, mà giá nhà lên do thiếu cung thì lạm phát khó mà giảm ngay 1 2 năm được rồi, gói 740 tỷ nghe đâu là bảo vệ môi trường, chuyển sang dùng nl sạch cho vận chuyển công cộng thì phải

có bao giờ tiền chạy đúng mục đích đâu, nó tuồn ra đấy

2 Likes

Tôi không phải là bác gì kia đâu nhé , tôi bán sốp thời chang mà :dancer:

Bác mua ủng hộ tôi cái quần nhé