GEX - Sẽ thế nào khi công ty con VGC đã đạt vốn hóa tỷ đô ~ 35 ngàn tỷ gấp đôi công ty mẹ. ..Bệ phóng nén đã đến hồi kích hoạt..!

chúng ta cùng chờ xem.
đợi văn bản chắc còn cái nịt bạn àh.
thân

Thị trường này con nào chẳng chỉnh, nhưng hơi dài một chút thì mình vẫn kỳ vọng ở Gex và giữ nó vẫn có vẻ in tâm.

ko cần phải căn, bác cứ chờ xem kết quả. xu hướng là bạn mà bac.

Hiên tại Điện MT thường hay quá tải trong giờ cao điểm (9h - 16h hàng ngày) do hạ tầng đường tải + lưu trữ chưa đáp ứng được nên CP hiện tại chưa khuyến khích phát triển ĐMT thôi, về lâu dài trong QH8 thì vẫn Ok tuy nhiên quy mô nhỏ hơn Điện Gió các bác nhé.

2 Likes

chuẩn,
tuy nhiên sẽ ko phát triển điện mặt trời

1 Likes

Cứ vùng đáy thì mua, 5x họ tranh nhau mua , cho nên 22,x họ tranh bán và chim lợn thì nhà mình tiếp tục thu gom . Nhà cô cô không nghe chim lợn trình bày.

6 Likes

Mà GEX giờ cũng tập trung phát triển mạnh cho điện gió từ nay đến 2025, còn ĐMT thì đã phát điện cho EVN theo hợp đồng ưu đãi đã ký rồi nên có ảnh hưởng gì đâu đến việc CP không khuyến khích hiện nay nhỉ? Mình thấy GEX có chính sách phát triển năng lượng sạch rất đúng theo định hướng của CP và đang nghiên cứu SX cho được thiết bị dùng cho điện gió để giảm giá thành theo yêu cầu của Bác Chính TT trong thời gian gần đây nhé.

Thôi thôi đuối lý rồi thì đi ra đi. Dùng nick chính ý

bác @newbie_congadilac có ý kiến gì không :smile:

1 Likes

các dự án của gex thì cũng thấy lan tràn trên các diễn đàn. dự kiến 6x nhưng rồi cùng vẫn sập về 1x =))) quan trọng ở đội lái và con dân cầm hàng ra sao

Thì ý kiến rồi đấy bác háu gái @vtczone :rofl:

TT này thì ngắn gọn 2 từ là: Đứng Ngoài
Phím hàng gì tầm này.

2 Likes

Gex rẻ. so với mấy con cùng ngành thì rẻ lắm luôn. Ví dụ như so sánh với REE thì gex xứng đáng vốn hóa ngang hoặc hơn. Mua gex hiện tại đầu tư được.

1 Likes

View thế nào thôi.

Cô cô đánh giá thế nào về thị trường quanh ngày 22/9 công bố của Fed, có cần chờ sát ngày mua gom không nhỉ?

em GeX là hoa hậu trong làng Mộng Năng

1 Likes

Fed tăng lãi suất thì mọi người đã biết hết rồi và thường giá sẽ phản ứng trước . Giống như CPI vậy

Cho nên VN-Index hay miễn nhiễm tin xấu khi đến ngày công bố là thế . Với ck vn là thị trường đang phát triển nên giá còn đi trước hơn nữa, cho nên mới thấy giá cp thấp thảm hại như bây giờ. Thấp đến mức mà ndt không muốn bán nữa . Từ đó mới dẫn đến việc miễn nhiễm tin xấu đó.

4 Likes

tt giảm thảm hại chán chẳng muốn nhìn bảng điện nữa

Thông thường giá cp nó vận hành theo phương thức như sau mọi người nhớ nhé :

• định khủng hoảng là đáy cổ phiếu
  • đỉnh lạm phát là đáy cổ phiếu
  • đỉnh tăng lãi suất là đáy cổ phiếu

Ngược lại :

• đỉnh tăng trưởng là đỉnh cổ phiếu
  • đáy lạm phát là đỉnh cổ phiếu
  • Fed giảm lãi suất là đỉnh fomo

Cho nên nhà mình biết đang mua ở vùng nào rồi đấy

GEX cứ gom mỗi ngày một ít .

7 Likes

Cũng là một quan điểm đầu tư, nhưng ttck luôn có kẻ bán người mua với những kỳ vọng khác nhau bác ạ!

Ngoài hay trong không bằng đáy hay đỉnh . Đừng ngoài lúc cp đỉnh và đứng trong lúc Cp đáy quan trọng hơn.

Chứng khoán là thời điểm thôi. Lúc xuống ai cũng sợ nhưng đó là lúc mua tốt nhất .

Thời điểm này giá Gex bằng đúng lúc chân sóng lúc lên .
Khi cổ phiếu lên 5x không ai biết sợ vì đang fomo Hưng phấn . Còn khi về giá 22,x ai cũng sợ không dám mua vì trải qua đợt giảm. Mua lại sợ giảm nhưng lại không nhìn giá đang ở đâu . Giá GEX chiết khấu gần 2/3 vốn hoá rồi thì nhà cô cô mua .

5 Likes