Series Film Chứng khoán diễn nghĩa dành cho Chứng sỹ F247

H mà k có mã cp bds nào thì hơi bị có lỗi vs cơn sóng thần này nhỉ :laughing:

clip xịn thật sự mod ạ, F0 sáng mắt ra nhiều từ clip này :rofl: :rofl: :rofl:

Gia cát không úp bô được Ý là do ý trời

1 Likes

lãi lỗ do Ý TRỜI =)))))

bác này là Hiếu Nguyễn trên FB cá mập phải ko ?

Chúng ta dùng dòng BDS chạy mồi :))) :laughing:

1 Likes

Dòng dầu khí bấp bênh theo giá dầu thô…Chúng ta dùng dòng BDS chạy mồi hay hơn…

Hi

đang gồng lãi, ra làm cốc cafe thư giãn thôi mà

3 Likes

Chờ VN-Index lên đỉnh gió ngàn :rofl:

Phải bác Hiếu Nguyễn chuyên gia lũng đoạn thị trường đúng ko nhỉ :smiley: phím mã nào CE mã đó

1 Likes

thế mà e tưởng @Hieu_lvter

3 Likes

nhầm lẫn quá

1 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

lắm hiếu quá

1 Likes

Hiếu toàn ng đẹp trai mợ lý nhỉ

1 Likes

Hi

hôm nay cổ phiếu mình t3 về lãi gần 5 %…mặc dù 80% mình chắc chắn giữ t5…6 phải lời 10% nhưng thấy vni đảo chiều mình chốt luôn…có phải mình tư mã ý quá không ta…tiền trong túi mình mới của mình hihi

1 Likes

Hôm qua ông bạn Lào có qua thăm VN, nhân tiện ghé mình làm chầu chúi hột ngồi hàn huyên chuyện chứng khoán. Nội dung chính câu chuyện xoay quanh hiện trạng Thị trường CKVN thời gian gần đây, tiếng Lào của tôi cũng hạn chế nên chữ được chữ mất, tóm cái tôi xin phiên dịch câu chuyện hàn huyên như sau: Ông bạn Lào :Xà lỏn luôn luôn lỏng (Ý nói là việc quản lý TTCK VN còn lỏng lẻo) Xong ông bạn Lào giải thích :Xà lỏn dây thun giãn, thay đổi thay thun hẳn.Cu dỏm thay cu dẻo. (Ý nói là lỏng do cơ chế, do gốc rễ rồi, muốn thay đổi phải thay từ gốc rễ). Nếu không thay đổi thì nhà đầu tư nhỏ lẻ VN sẽ :Đơ hẳn không đỡ nổi! và có thể Đinh gỉ mất hết cả. Tôi đang bực mình thì ông ta lại nói tiếp :Leo Tủ Ăn Đu Đủ, Ăn Tỏi Xong Bum Bủm rồi Ôm phản lao ra biển.(ý ông ấy nói là NĐT chán nản và TT chứng khoán VN sẽ o còn hấp dẫn NĐT). Đến nước này tôi o nhịn được nói sẵng : Say Xỉn Xông Vô Hẻm,Khi xỉn hay nói sảng, Xăm thủng kêu van hỏng? Ông hiểu hay không hiểu??? (Ý nói là ông có ở VN đâu mà phán bậy, nói sai là nguy hiểm đấy, hiểu không?) Nó cũng bực mình, càu nhàu: - Chưa chửa chơi cho chửa - Chưa chửa chơi cho chừa - Chưa chừa chơi cho chết!!! (Ý nói chưa hiểu thì phải mổ xẻ ra thì thì mới hiểu, cứ che lấp thì không tiến bộ được, thành phần nào dốt nát thì đem đi xử…) Nghe hắn nói vậy, tôi biết câu chuyện nên dừng lại không thì quá đà, đành quay sang nói khác đi: - Cai hẳn thôi không đẻ (Ý nói là từ nay thôi không chơi chứng khoán nữa) Nó đứng phắt dậy, đỏ mặt tía tai: - Cho hãm sao không hãm? (Ý nói thị trường đang tốt dần lên, giá CP đang rẻ sao không tham gia mua?) Tôi cùng phản ứng lại: - Vay vay hẳn, xin xin hẳn (Ý nói tăng hay giảm rõ ràng thì mới nhảy vào quyết định) Nghe đến đây hắn phán ngay: - Ngồi Xổm To Hơn Hẳn, Teo hẳn mông bên phải (Ý nói là cổ phiếu cơ bản tốt, o ảnh hưởng bởi dịch bệnh thì múc)

25 Likes

:pray::pray::pray: :star_struck::star_struck::star_struck:

1 Likes