Góc khuất của a7

Uả vậy sao 2 năm nay nó chết zí ko ai biết mà bây giờ lớn như Thánh Giống nhỉ ?

Ngu thế trước nó cam kết 12% cam kết thuê lại. Giờ mua đứt bán đoạn thì lời nó về hết tay lo gi phải trả lãi suất cho khách hàng. Lời bao nhiêu về túi hết

1 Likes

Chưa kể đến bây giờ là thiên thời của bds. Ngoài mua tranh bán cướp bds tăng bằng lần, nhà nhà mua bán đất rút hết tiền tiết kiệm ra đi mua đất. Thời 210 2011 đi đâu cafe cũng nghe nói đến đất, ra hàng chợ cũng nghe mấy bà bán thịt lợn cũnh nói chuyện mua đất cát. Sắp tới bơm tiền gói 1 rồi 2,3,4 thì đất sục sôi. Novaland đang bán giai đoạn 1 giá 200 đến 250 tr/m2 ven sông sài gòn dự án AQua city đó bán tốt quá. Giờ dừng bán gd 2 để đến 30/4 mới bán tiếp lý do chờ bơm tiền. Cơ hội này ai ko nhìn thấy ko sửa sai thì quả là đau xót

2 Likes

Bối cảnh.
2 năm qua rất khó khăn với CEO, do sai lầm định hướng trước kia, LĐ CEO chỉ tập trung xây khách sạn lấy dòng tiền tai Phú Quốc, bỏ tiền chẵn thu tiền lẻ, lấy tiền cổ đông qua phát hành liên tục xây tài sản cố định, gặp covit đập cho thua lỗ, khó khăn 2 năm qua.
Bán Codotel cam kết lợi huận 9%/ năm khi gặp covit lỗ ngược
CEO dồn toàn lực cho đại dự án Vân Đồn 358 ha- bỏ vào hơn 2100 tỷ mà chưa bán được hàng do covit và Quảng Ninh kiểm soát chặt người ra vào tỉnh
Và Sự thay đổi chiến lược đã tới:
Đại hội 2021 CEO tập trung vào các đại đô thị, triển khai cần ít vốn hơn, nhu cầu người dân lúc nào cũng có. Hạn chế xây khách sạn lớn, với nguồn lực sẵn có CEO sẽ bứt phá trong thời gian sắp tới
Đại dự án Vân Đồn cháy hàng, 192 shoptel ra hàng phải dừng lai sau khi bán được 1 nửa số căn. 182 căn Biệt thự cháy hàng khi có tới 800 booking.

Trước nhu cầu khủng của thị trường CEO cho ra mắt thêm 340 căn nhà phố nữa.
CEO đã thay đổi, giảm số phòng khách sạn tại vân đồn từ 1000 phòng còn 200 phòng, tăng diện tích bán BT, shophouse lên.
CEO không xây sẵn Biệt thự mà khách hàng phải thanh toán tiền đất, tiền xây dựng sẽ đóng theo tiến độ ( tận dụng vốn của khách hàng)
Với diện tích kinh doanh rất lớn, tiềm ẩn cả tỷ đô lợi nhuận tại dự án Vân Đồn, mà trên 3 sàn hiếm công ty nào có dự án khủng vậy mà mới bắt đầu kinh doanh

CEO bán cho nhà đầu tư, k cam kết lợi nhuận, ndt tự thỏa thuận ăn chia với bên vận hành nước ngoài, sẽ k bị lỗ ngược sau này.
***Tình hình vĩ mô: các gói kích cầu, cấp bù lãi suất khủng sắp tới, CEO là công ty có quỹ đất sạch, làm ăn bài bản có thể triển khai đươc ngay, sẽ cất cánh trong thời gian tới.
CEO đất sạch làm được luôn, chứ nhiều thằng dự án k làm được, giờ mới đi xin thì 10 năm nữa chưa làm được nhé, k hưởng lợi gì bơm tiền sắp tới.
Mua cả công ty giá này tiềm ẩn lợi nhuận vài chục nghìn tỷ. Nếu sắp tới bơm tiền đất tăng thì CEO phi lên vài trăm K là bình thường thôi.

8 Likes

Vì dự án nó đến tháng 12 mới mở bán, mở ra cháy hàng đấy. Các dự án này thì có tiềm năng từ xưa nên mới đc bọn quỹ pyn elite nó để mắt mà đầu tư. Nhưng hồi đấy thì chưa nhiều người nhận ra nên giá chưa tăng thôi

Haiz học lại đi e. Dòng tiền bơm ra nó len lỏi từ đầu tư công, doanh nghiệp đến từng người dân mục đích để kích cầu. Khi người dân có tiền thì có 2 lựa chọn, 1 là đem tiền đi sx, 2 là trú ẩn vào đất. Thông thường tâm lý dịch bệnh ntn ai mà chả sợ lạm phát → đổ vào đất là chuyện bth

Cứ trích 1 phần lời của cả câu chuyện để nói lên dự báo thì chẳng có đâu có đuôi, A7, Chủ Tịch Bình, Chủ tịch Thiện Tuấn, đã chuẩn bị cho chặng đường 1 thập niên này rồi, có người đến 3 thập niên gầy dựng. Đây là giai đoạn thiên thời lịch sử bùng nổ chứ có gì đâu mà đầu tư chậm với nhanh ở đây Thớt

ê có hiểu nghĩa của ký sinh trùng là gì ko mày?

Oke bác, kết câu cuối của bác, em cũng không thèm chấp loại này.

Dẫu biết bài viết của bác cũg nói ra mặt tối

Em thật tài giỏi, anh quá hâm mộ em luôn. Sinh năm 2001 mà nhìn nhận đánh giá 1 NĐT 1970 rồi ra cái title góc khuất như kiểu em hiểu cả thế giới với mớ kiến thức học hành ko biết chính quy hay tnao. Bố cũng khép đít lạy mày.

1 Likes

Em phải nhìn vào hiện thực là những kiến thức của thầy có đúng hay ko? Cách diễn đạt thì mõi ng mõi khác, lí giải cũg ko đc xu nào nên cứ nói mà thấy bản thân thoải mái là được, nên đâu trách thầy được. Có thể là thầy ko onl suốt đấy hoặc thầy thuê ng onl nhưng cũng chẳng phán sai, vẫn đúng theo những video thầy dạy cả. 1 món hàng mà e thấy tốt khi e sở hữu nó e phải hô cho cả làng cả nước biết giá trị của nó, làm như thế sẽ đẩy nhanh giá cả về giá trị thật. Chứ e mua được đồ tốt giá rẻ, mà e im lặng thì e phải đợi rất lâu, 5 năm 10 năm nó mới tăng về giá trị e muốn thế thì quá phí thời gian đúng ko?

Nên đừng cố gắng soi ra cái sai, khi nguy cơ chỉ bằng con muỗi. Còn lợi ích nhận lại thì quá to lớn. Phải cân nhắc giữa cơ hội và rủi ro e nhé!

Thôi bác ạ. Học đc 1 mớ kiến thức trên trường lớp mà cứ nghĩ mình là bố người ta. Phân tích cả GÓC KHUẤT A7 =)) đm khép đít lậy nó luôn

Đấy học sách vở quá nên ko biết gì về kì vọng tương lai. Các chiên za điều như thế cả. Đợi nó lên trên giấy hết thì còn xương mà gặm

Phân tích rõ ràng, lập luận chặt chẽ, chê xấu các kiểu mà cp vẫn tăng. Như vậy là ô phân tích sai, người nào nghe theo mất ăn. Rồi đi so sánh Dig, L14 với tgg… như vậy là viết liều, bố láo chứ ko phải phân tích chặt chẽ.

e cảm ơn bác! dù e f0 nhưng e cũng thấy hợp lý và e chẳng lao vào mua bds, e vẫn mua tích luỹ bank chứng thép. Chứng khoán là lâu dài, ko thể ai cũng có lãi và cp cứ đi lên mãi mà k có thời gian tích luỹ. Doanh nghiệp cơ bản thì ta đợi điểm chỉnh hợp lý mà gom thêm thôi. 2022 chắc gì đã mua đươc bank chứng thép giá hiện tai ? Hơn nữa nhà đầu tư nào cũng muốn có lời, cổ đất lên cũng phải tìm cách chốt lời chứ ai đợi thị trường sập bds mới chốt? lúc ấy có mà múa bên trăng

Rất cám ơn luận điểm của chủ topic, nhưng cái cách bạn so sánh các cp nền tảng với TGG,BII,… là đủ hiểu bạn nông cạn và hời hợt tới mức nào. Việc bạn coi youtube rồi đi đánh giá cả 1 luận điểm đầu tư của người khác trật lất như vậy cũng sai nốt. Bạn nên bỏ qua những câu từ ko hay của A7 mà đi sâu vào nghiên cứu, bảo thủ cố chấp là quyền của bạn. Càng có nhiều người ủng hộ quan điểm của bạn thì càng tốt cho thị trường lúc này.

Ô bác hỏi ngây thơ vậy. Thiên thời đến thì nó phất
Công sức nó gom đất làm dự án cả 2 chục năm
Vay vốn ngân hàng bục mặt, lỗ lũy kế liên tục
Cổ chạy nền một giai đoạn dài tích lũy
Khi DA đồng loạt mở bán có lãi thì cổ nó phi mạnh mẽ
Tổ lái xịn sò A7 vào ủn đít dài hạn
Kết hợp thông tin bơm tiền
Thế nó không tăng thì ngáo ah

Đợi BCTC Quý 4 hợp nhất cả năm 2021 sẽ rõ về CEO