HÀNG HOTTT! Anh em vào chém

BWE hiện có gì?

• BWE hiện sở hữu 9 nhà máy nước với tổng công suất thiết kế cấp gần 800,000 m3/ngày đêm.
  • Hiện BWE đang đẩy mạnh đầu tư hạ tầng truyền tải nước để khai thác được tối đa công suất tăng thêm của các nhà máy.
    Tỷ lệ thất thoát nước tiếp tục duy trì quanh ngưỡng 5% thấp hơn mức 5,33 cùng kỳ và giảm khoảng 50% sau 10 năm.
  • Tỷ lệ thất thoát nước liên tục cải thiện và duy trì ở mức thấp trong thời gian qua đã giúp cho biên lợi nhuận gộp của BWE tăng mạnh. Đóng góp đáng kể vào lợi nhuận hoạt động của doanh nghiệp.
    BWE đã hoàn thành nâng cấp xong các dự án trong thời gian qua, bao gồm:
    1. Nâng cấp công suất nhà máy nước Uyên Hưng lên 59,500 m3/ngày đêm
    2. Tăng mạnh công suất trạm bơm Đất Cuốc lên 70,000 m3/ngày đêm
    3. Hoàn thành mở rộng hạ tầng cấp nước tại khu vực huyện Bắc Tân Uyên
    4. Vận hành tuyến ống chính D1000-1600 kết nối với nhà máy Tân Hiệp để khai thác được tối đa được công suất tăng thêm 100,000 m3/ngày đêm của nhà máy này
      UBND tỉnh Bình Dương đang xem xét ban hành quy định giá bán nước trong giai đoạn 2023-2027 để thay thế cho QĐ 04/2018/QĐ-UBND, kỳ vọng rằng giá bán nước theo quy định mới sắp tới sẽ duy trì được mức tăng 3%/năm.
      Mảng xử lý rác, nước thải được kỳ vọng sẽ cải thiện hơn khi:
    5. Nhà máy sản xuất phân compost công suất 840 tấn/ngày và lò đốt rác Nam Bình Dương với công suất 200 tấn/ngày được đưa vào vận hành trong 2H22;
    6. Hoàn thành nâng cấp công suất nhà máy xử lý nước thải Thủ Dầu Một giai đoạn 2 lên 35,000 m3/ngày đêm khi mà nhà máy đã hoạt động gần hết công suất trong năm 2021;
    7. Vận hành tuabin phát điện 5MW sử dụng nhiệt thu hồi từ các lò đốt rác và dự kiến sẽ nâng lên 10MW vào 2023.
      Doanh thu Q2/2022 của BWE đạt 847 tỷ đồng, tăng 9,4% so với cùng kỳ. Lợi nhuận ròng Q2/2022 đạt 209,5 tỷ đồng, tăng 24,1% so với cùng kỳ. Biên Lợi nhuận thuần đạt 24,7% cao hơn mức 21,8% so với cùng kỳ. ROE 4 quý gần nhất đạt 20% cao hơn mức 19,2% của năm 2021.
      Múc đc chưa anh em, nay tây vả mai lại múc
1 Likes

hỗ trợ 48 quá cứng

Hàng này theo tôi phù hợp mua gom giá đỏ, múc vừa phải thôi, nhiều cổ ngon hơn mà

quá là ngon

mục tiêu bao nhiêu vậy bác?

ko chơi size lớn được. hàng income thôi

57-58 thôi

3 đáy chưa anh em

nay trần luôn không nhỉ> hihi

Đu luôn ko phải nghĩ :slight_smile:

hàng cô đặc, lái kéo thì nhẹ lắm

hôm trước yếu vía bán mịa nó 49.5 đau quá, nay phải đu lại 50 nhục như con trùng trục :slight_smile:

1 Likes

Thị trường đang giằng co khi yếu tố dòng tiền vẫn đang lưỡng lự tại các mốc kháng cự, phiên nay thanh khoản giảm đáng kể, lực bán gia tăng về cuối phiên, mai dễ sẽ có rung lắc khá đấy ạ. thêm nữa là thiếu dòng dẫn dắt, tạo hiệu ứng để thị trường có điểm tựa tăng như ngày xưa các bác thấy bank, chứng, bđs hay thép thi nhau kéo giúp VNI vượt vũ môn, thì giờ dòng tiền quá phân hóa, hầu hết đều kiếm cơ hội lướt sóng ở nhóm midcap mà thiếu động lực ở nhóm trụ. tư vấn cụ thể chi tiết anh chị kết bạn za/l0 em 0971840412

1 Likes

nay lên luôn thôi nhỉ, hàng miễn nhiễm với thị trường. hehe

chuẩn bị có hàng mới cho anh em nhé. anh em follow nhé

còn 9k cục 51 1 lệnh là hết :smiley:

tây lông bắt đầu mua rồi

sau BWE thì có VCG thuần TA. Phiên nay tây lông bắt đầu mua rồi. Chiều nay hàng về mà ko bị dí thì 28-29 thẳng tiến. Anh em múc dần đi nhé.

BWE khỏi phải bàn nhỉ. Hàng chiến lược cứu danh mục trong giai đoạn thị trường khó như này. VCG thì anh em thấy rồi đó, Chiều nay hàng về hấp thụ tốt nữa là đóng nến tuần tại 28

VCG hôm qua giũ hàng xong rồi nhỉ? hihi