Hax - Siểu cổ phiếu của năm

VCI giá này vào tốt, HAX săp chia tăng liên tục bác ko thấy ah,
VCI cũng thế thôi, giá mục tiêu 9x trước chia và sau chia về lại 7x như bây giờ nhé. nhẹ nhàng x2 tài khoản

3 Likes

Bác thấy dòng bank còn ăn được không? Còn VCB chưa thấy chạy?

HAX có kinh doanh thêm mảng gì ngoài bán mấy cái xe mer ko thớt ? mà nâng bi nó quá vậy

Nếu chú em ăn nói tủ tế đàng hoàng hơn thì a sẽ suy nghĩ về việc phổ biến kiến thức thêm cho chú nhé, còn hỏi kiểu này thì về nhà nói chuyện vc ng nhà chú đi

2 Likes

Dòng bank mình chỉ tư vấn cho khách vào Abb từ giá 16-17 cơ nhưng hiện tại mình ko quan tâm bank lắm
Vcb đến ngưỡng rồi bạn còn chờ gi nữa

2 Likes

Bác ăn ít cũng được 40% ấy nhỉ :blush:
Theo bác view thị trường sắp tới ra sao :yum:

:slight_smile: Có những thứ miễn phí chỉ được 1 lần thôi, ko nên đòi hỏi mãi bác nhé

3 Likes

Target bn bác

Bác đọc lại từ đầu tôi nói rõ mà, nắm giữ cuối năm 4x sau chia

2 Likes

Bác khó tính quá nhỉ,…
Thôi thì cũng cảm ơn bác giới thiệu cho ae trên này 1 cp chất lượng
Còn e về tự nghâm cứu vậy :blush:

1 Likes

E không khó tính, thoải mái chia sẻ quan điểm là đằng khác
Tiện đay đọc bài pt vè thị trường của bạn Tiến cũng thấy giống nhận định nên copy cho mng đọc, mình đỡ phải viết lại
1/ VN30 đang cao hơn Vnindex 146 điểm. Tại sao vậy?

Lý giải điều này có một vài luận điểm như sau:

• Loại ROS ra khỏi bộ chỉ số. VN30 tập hợp các mã vốn hóa tốt nhất

• Dòng tiền đổ mạnh vào nhóm trụ, nhóm bank là chủ yếu

• Nếu dòng tiền vẫn nóng như hiện tại thì VN30 vẫn sẽ tiếp tục bứt phá so với Vnindex. Khoảng cách này chỉ được thu hẹp khi dòng tiền rút và các cổ phiếu Midcap tăng trưởng mạnh trở lại. Và điều này chưa xảy ra trong thời gian ngắn

2/ VNI và VN30 hiện tại ĐANG RẺ HƠN 10 -15% so với thời điểm đỉnh tháng 4 (Xét định giá P/E).

• P/E của VNI và VN30 đều loanh quanh 17.x so với mốc 19.x trước đó. Nguyên nhân do lợi nhuận doanh nghiệp tăng mạnh vào quý 1/2021 so với 2020 nên P/E được điều chỉnh.

• Điểm số VN30 cao hơn điểm số VNI nhưng P/E của VN30 lại thấp hơn. Lợi nhuận của các doanh nghiệp VN30 tăng mạnh hơn lợi nhuận của VNI. ( Cũng phải thôi, loại được siêu phẩm ROS thì đúng là tăng mạnh hơn rồi)

3/ Hầu hết các công ty chứng khoán đều căng Margin, nhưng thị trường vẫn lên mạnh.

• Điểm qua 1 loạt các đầu công ty chứng khoán lớn, nhà đầu tư muốn mua thì không thể đặt được lệnh do căng margin, hiện tượng này kéo dài vài phiên chứ không phải riêng hôm nay.

• Khi căng margin mà vẫn kéo trụ lên được, chứng tỏ dòng tiền ngoài vẫn rất mạnh. Các cổ tăng vẫn cứ tăng, cổ giảm vẫn cứ giảm. Tập trung nhóm tăng, nằm im và hưởng thụ

• Thị trường đã thay đổi, đã đủ lớn. Thanh khoản thị trường vẫn tiếp tục duy trì ở mức tỷ $.

4/ Hành động như nào:

• Cổ tăng vẫn tăng, cổ giảm vẫn giảm.

• Nhóm Bank vẫn sẽ tiếp tục hành trình khi mặt bằng lãi suất thấp, kết hợp với việc đẩy mạnh giải ngân.

• Chứng khoán vẫn đẹp khi giao dịch cả tỷ $/ phiên. Nhiều Deal lớn xuất hiện

• Hạn chế nhảy nhót, khi căng margin thì không sớm thì muộn thị trường sẽ có những phiên điều chỉnh để rũ lượng margin. Sợ nhất là khi rũ margin mà chúng ta vừa mua full mà hàng chưa về

• Tái cơ cấu lại tài khoản. Bán bỏ những cổ yếu, rước về những cổ mạnh khi thị trường điều chỉnh là những hành động hợp lý.

Và cuối cùng, VNI cao cứ tưởng là đắt, VNI thấp cứ tưởng là rẻ. Cổ phiếu cũng vậy. Nhìn vậy mà không phải vậy. Cổ lên vẫn cứ tăng, cổ giảm thì vãn miệt mài tìm đáy!

CAO KHÔNG HẲN LÀ ĐẮT, THẤP KHÔNG HẲN LÀ RẺ

Chúc anh chị em buổi tối vui vẻ!

Tiến Dalio

11 Likes

VCI hết tháng 5 đạt 8x không anh ơi : ))
Em ôm 1 mớ là cứ lên lên xuống xuống, chóng hết cả mặt @@

Mình nghĩ là đc nhé
Khả năng chạm 9x trc chia 1:1 ban nhé

5 Likes

Ôi e lại đang tính bán VCI vào HÃ. May quá

Bán dần Hax đi, all in VCI là đẹp.

1 Likes

Nếu đang có cả hai con HAX và VCI thì cứ giữ thôi :))

2 Likes

hax thấy lãnh đạo công ty đk bán ầm ầm, không biết có oánh lên nữa không các cụ nhỉ

Moi ng co 1 ky vong khac nhau ve cp, do goi la tam nhin, the nen voi minh HAX moi chi bat dau thoi

3 Likes

Thanks cụ

Cảm ơn bác :(((