HBC - Gã khổng lồ xây dựng đội lốt midcap

ae ai có nhóm ■■■■ HBC nào chất lượng ko?

dạo này nhiều room zalu chỉ phím 1 cổ nhỉ, mình ko thấy điều này, k có cổ phiếu nào là chén thánh cả

2 Likes

Tính ra chỉnh nhiều quá nên vẫn chưa ăn đc nhiều mấy

1 Likes

Đã vượt 22 để xem chiều nay các anh đánh ntn đây

thôi em xuống tàu đây, các ae ở lại bảo trọng

2 Likes

Chắc phải mua thêm ít HBC nữa quá vì chưa margin xu nào

1 Likes

khổ nhri

2 Likes

Cuối năm nay xây ở Châu Âu, chắc phải đến 2023 mới ghi nhận doanh thu, mình phải quan sát thêm số tiền phải thu ngắn hạn giảm dần để thể hiện tình hình doanh nghiệp đang vững dần chứ nợ càng cao + số tiền phải thu chất đống thì ko biết nước đi này có thật sự tốt ko.

2 Likes

Hoặc một góc nhìn khác là HBC lấy cổ phiếu của doanh nghiệp làm tài sản đảm bảo cho trái phiếu, phát hành trái phiếu để lấy tiền đi hoạt động kinh doanh. Lúc đó thì cổ phiếu lên như vũ bão.

3 Likes

Mình cũng đang có ý định vào HBC. Bạn có thể phân tích được tại sao từ 2020 đến nay Doanh Thu mỗi năm trên 10k tỷ mà lợi nhuận không tới 100 tỷ ( tương đương 1% DT) không? Cám ơn bạn !!
:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:

dễ thấy nhất là chi phí nguyên vật liệu cao thôi bác

3 Likes

HBC vẫn còn đang tích lũy bác nhỉ

tóm lại là đoạn này em né bão tạm, đợi giá ngon hơn r vào

Cả thị trường đỏ lửa, mà HBC vẫn xanh! Có tin gì ko về HBC pko Ad?

Sóng thị trường có tăng, có giảm, nhưng phải công nhận từ khi mua HBC, thấy ngủ yên vì chiến lược đầu tư ổn định với cp tốt của DN tốt, DN tạo ra giá trị thật.
Tuy là không biết 3-5 năm tới cp HBC sẽ ntn, nhưng tới giờ, sau gần 2 năm ngụp lặn cùng sóng sánh chứng trường, thấy ổn ổn với chiến lược đầu tư “ôm & ngủ” kkk

cái tin kiểm toán xong lỗ, đánh ngược tin kiểu này chắc cũng k bền đâu bác, muốn mạo hiểm thì chơi 1 ít xem sao, đúng thì ngon, lỗ thì chả bao nhiêu

Theo mình đọc giải trình KQKD thì lỗ do trích lập Khoản phải thu ngắn hạn khó đòi được Kiểm toán bắt thêm vào vì đạt chuẩn của Kiểm toán, trong khi báo cáo tự lập thì đưa thiếu khoản này nên LN bị giảm 25 tỷ.

Nếu thu được nợ này, thì trích lập này được hoàn lại thành lợi nhuận, k phải bị lỗ. Hiểu dzay đúng k ad ơi?

đúng gòi bạn, nhưng vòng quay khoản phải thu của HBC hơi thấp, rủi ro cũng cao lắm đấy

Đồng ý lập luận của ad là Hòa Bình còn nhiều việc phải làm để trở thành Bluechip. Nhưng nhờ vậy mà ae ta còn giá thấp thấp để mua, để follow con sóng lớn cho 10 năm tới.HÒA BÌNH VÀ EUROPA DREAM... - Hoa Binh Construction Group | Facebook thấy hay hay, gửi mn xem

Nghe tin dự án ở Brisban - Úc sẽ được khởi công vào Tháng 3/2023 với vai trò Tổng thầu. Ad biết gì về tin này ko? chia sẻ cho mn với nhé. Cảm ơn ad. Xây dựng Hòa Bình chuẩn bị đầu tư hai dự án BĐS tại Canada và Australia

Vòng quay khoản phải thu thấp, sẽ ảnh hưởng tới hiệu quả sử dụng vốn chứ ad?

Rủi ro, nếu có xảy ra là khi k thu được nợ từ người mua.
mà người mua của Hòa Bình soi trong thuyết minh thì toàn VIP ngành BĐS Vietnam, chắc k lo k thu được nợ, pk ad :wink:

1 Likes