HDC: Rủi ro rớt hơn 26% vốn hóa chạm 29.2 ngàn/cổ

cảm ơn bạn quá khen, đúng là mình có kinh nghiệm với phái sinh, hiện mình cũng đang quản lý danh mục của nhiều đối tác có vốn tương đối tầm trung chứ không dám nhận là cá mập.

12 Likes

Nhận quản lý danh mục cơ à, thôi gọi luôn là Chuyên gia nhé. Chuyên gia cho mình xin đánh giá về so sánh 2 cố phiều DXG và NLG được không, về phân tích cơ bản (như cấu trúc tài chính, định hướng -tiềm năng phát triển, có vướng mắc gì ko tốt…chẳng hạn) thì bạn đánh giá cao cp nào hơn hay 2cp này same same nhau?
Vo~~~Danh

1 Likes

Cách nhận biết đội này thế nào bác! Hay cách nào nhìn nhận qua các dấu hiệu ko nhỉ

1 Likes

Theo mình thì mình đánh giá NLG cao hơn do:
-Giá thanh lý: NLG 41,6 ngàn trên cp. DXG 1,4 ngàn/cp.
-Tiền ròng: NLG -1,3 ngàn trên cp. DXG âm 7,7 ngàn trên cp.
-Tài sản ngắn hạn trên chi phí lãi vay dài hạn: NLG gấp 7,7 lần. DXG gấp 2,3 lần.
Từ bài test nhanh trên cho thấy với mức giá: NLG 27,6 còn DXG 12.0 tuy NLG cao hơn DXG tới 2,3 lần thị giá nhưng đổi lại thì hệ số an toàn của NLG vẫn cao hơn DXG gấp 29,7 lần, tiền ròng cao hơn 5,9 lần. Điều này lý giải thoả đáng cho mức giá cao hơn và cho quyết định mua của nhà đầu tư vào NLG so với DXG ở mức giá này.

11 Likes

các cá mập loại này là loại cá quốc tế, tiền để ở hai ngăn chính là thị trường cổ phiếu cơ sở và trái phiếu chính phủ Mỹ Quốc. Quan sát sự tăng giá bất thường của trái phiếu này thì có thể tính được sự vào ra thị trường cơ sở của các dòng tiền này, do đó cũng hình thành đặc tính giá trái phiếu chính phủ Mỹ luôn tăng mạnh trước các lần tạo đáy của thị trường cổ phiếu. Khi họ dụng vốn theo kiểu đi chui thì càng dễ, ta theo dõi trái phiếu Mỹ sau đó quan sát họ dưới dạng cá nội địa khi họ đã đưa vốn vào và mua bằng VND.

13 Likes

Tks bác.

HDC thấy ko có dòng tiền lớn vào mạnh, tôi đảo sang EIB từ hôm qua rồi các bác.

EIB nay có hoa tím rồi

10 Likes

Vâng. E thấy HDC vẫn có gì đó gợn gợn, ko thoát đc. Trong khi EIB dòng tiền lớn vào khủng khiếp, thông số tài chính thì cực khủng. Ko biết có game gì ko?

Bác xem đà tăng hdc đến bao nhiêu nhỉ

HDC tích lũy theo mô hình tốt, những nó giảm ít so với các CP khác. Chính những vùng hỗ trợ liên tiếp của đợt giảm giờ lại chở thành vùng cản làm nó khó di chuyển.
Theo tôi bạn nên đảo hàng để ăn sóng hồi được nhiều hơn. HDC có thể ngon cho giai đoạn sắp tới. Đợt này nó vẫn tăng thôi nhưng tăng chậm.

EIB có thể là một lựa chọn bạn có thể cân nhắc vì nó mới chạy, các chỉ số kỹ thuật đều khá an toàn. Có thể sắp có rung lắc những t tin có điểm mua tốt trong 1-2 ngày tới.

vào mấy con hàng này cho bọn nó úp bô à.

Con nào thì không bị úp bô??? CEO, L14???

Càng sợ ko dám đua nó càng phi nhẻ

Thôi e cứ theo hdc cho bền bác ạ cũng lãi 20% r

2 Likes

Sóng luân phiên, ko cần lăn tăn. :d mai trả điểm bù

Cảm ơn chia sẻ của bạn nhé. Mình sẽ tham khảo để lựa chọn cp. Thanks a lot!!!

1 Likes

Anh ơi anh có nhận định gì về phiên hôm nay k ạ

Tiếp tục nắm giữ nhé hihi ^^!