HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Tks ad

đổi tiêu đề thôi, qua thời bơm tiền rồi.

Năm nào chẳng tăng trưởng tín dụng 14%, ko bơm là gì. Ở vn chẳng khi mô nói trực diện bơm tiến, nới lỏng mô. Phiên sau lại đua nhau múc ngay

năm nào cũng vậy thì lại càng không cần phải nói là thời bơm tiền vì đó là mặc định

Qua cú sốc này cp bớt nóng r, ae cũng out bớt, magin giảm đi. Giờ ít sóng gió hơn, trả lại ngôi nhà bình yên vốn có

Bơm tiền đổi gdp là mặc định nhưng không phải bơm thổi lung tung vô tội vạ vì vậy ko có việc mua xong là ăn ngay hoặc mua theo lời đồn là x5 x10 ngay được, phải tự bản thân học hỏi, nghiên cứu, định giá thì mới tìm ra kim cương được

chuẩn bị có vòng mới cho hdc rồi

Bác có chục tỷ đánh chứng . Thì người ta cũng có chục tỷ mua biệt thự . Vn nhiều người giàu ngầm mà

1 Likes

Mình thấy cty liên tục mở rộng quỹ đất như Long Điền, Kê Gà, đầu tư vào HUB…Gần nhất thấy thêm hơn 18ha Wonderland2. Không biết tiến độ đền bù gpmb như nào? Chắc triển khai trong vài năm tới vì giờ vẫn đang tập trung The Light, NT2, Đông 3/2.

The light gd2, NT2, Phước Thắng mới đúng bác, khu Phước Thắng sẽ sớm thành hình thôi .

Máy bác nhìn dự án của HDC thì hãy đi cùng doanh nghiệp đến lúc gpmb , xây dựng, mở bán thì hãy hành động, còn mất ô đánh t3 cứ đem nhìn dự án, định giá , rồi than lên than xuống

Trên bctc thể hiện việc chi trả cho việc thu gom quỹ đất ở nhiều dự án. Phước Thắng cũng mới đc 1 phần nhỏ thôi. Không rõ thực tế chi phí đền bù, gpmb có cao không bác?

Cao thì chạy thôi

Phước Thắng phần lớn là ruộng muối thôi bác nên đền giá nông nghiệp rất thấp, tuy nhiên vẫn còn vài mảng da beo như trên bctc bác thấy đó là phần dính các hộ dân tầm 7ha và một phần nhỏ của các hộ dân lấn sang đang được chính quyền thực hiện cưỡng chế. Lần gần nhất mình đi ra đó đã thấy khu vực đó đã xây xong trung tâm hành chính vì vậy bctc quý 3, quý 4 năm nay sẽ thấy hiện rõ hơn theo như chia sẻ của TGĐ hồi họp cổ đông đầu năm.

2 Likes

Cảm ơn bác chia sẻ TT.
Vụ đầu tư vào HUB mình thấy chuẩn quá, giá rất hời so với giá của DN hiện tại và tiềm năng khai thác trong tương lai.
HUB tài chính rất tốt, nhiều tài sản ngầm.

1 Likes

Thêm NT2 5ha, Bãi Dâu 13ha, Bãi Nhát 66ha, Đông-Tây 3/2 9ha, Đại Dương 9ha, …trụ sở cty 2ha.
Còn gì nữa không nhỉ!

Trụ sở cty là đất quy hoạch công viên nhé bạn

1 Likes

Bãi dâu có 1.3 thôi đâu ra 15

1 Likes

Ok bác

1 Likes