HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

bơm oxi xong rồi táng hả bác, sao oxi bác cấp hơi đặc :v

Táng gì ? táng kim cương á! :grin:

kim cương gì mà to thế, bể cả đầu :laughing:

Thường những thứ quý hiếm thì khó giữ, dễ bị cướp :rofl:
Mình vào topic muốn cùng được chia sẻ về cty thôi. Mua-bán tùy ae, thấy rẻ mua, đắt bán :smiling_face_with_three_hearts:

các ông cứ làm quá lên, kim cương cái gì hold thì đóng bảng đừng nhìn NAV nữa, lại ngu người bán đi là thua thật, đợi 2025 Fed ok thì ta lại có quà, giờ thì nghier mẹ ck đi thôi, HDC về 2x thì múc, trót mua rồi thì giữ lấy mà khóa như khỏa sổ đỏ thôi
Kim cương cái éo gì bán như phá mả, bùn đất cả thôi.
Giờ ông nào cũng đừng lôi FA quỹ đất, dự án ra đếm cua nữa, hết thời đếm rồi, để cty họ làm ăn, bán hàng chia cổ tức bằng tiền cho mình thì mới tính được, cua mẹ gì kkk

1 Likes

Tháo tát ao. Ae bán dc cứ bán sạch đi

Phá sản mẹ nó rồi, mấy thằng hay đưa quỹ đất ra đâu rồi nhỉ, chém mạnh đi chứ

2 Likes

Đếm làm gì, vô nghĩa

Tâm dễ dao động quá vầy thì đừng nói dài hạn ngắn hạn gì nữa bạn lãng khách gì gì đó.

Sao bác kêu khóc làm gì nhiều vậy :hugs:
Nếu tính TT xấu thì bán đợi giá thấp mua lại sau nhé.

HDC yếu nhất dòng bđs

Cổ mà cứ lăn sàn đầu tiên thì đáng suy ngẫm lắm
Nhìn NTL đi.

Mình vẫn đang giữ, ko có bán, mà cũng chả thích bán đi mua lại, vì tìm trên sàn thì HDC vẫn là cty tốt, có điều PR lố quá thôi. Mình chưa khi nào khen HDC chỉ đầu tư nó và thấy nó có tiềm năng nhiều, nhưng mấy ông đếm cua quá nó lố

Có gì đáng suy ngẫm, nhà ông 9 còn giữ tầm 4.8% đủ táng sàn đấy bác. Ổng ko cần hô bán và mua đâu thích thì bán thôi :rofl::rofl::rofl:

Không biết người truyền lửa đợt này có chịu nổi không, đợt trowcs đã thoát được đỡ phải bán tài sản (lý do rất oách) giờ thì hi vọng anh ấy tiếp tục qua khỏi

Tôi chỉ chia sẻ một góc nhìn khác. Mấy ô mới múc tháng 6 mà còn chửi tôi à. Tôi mua HDC từ 2x 3 năm trước thời ấy ít ai chú ý nó và tôi dùng định giá PEG Ratio để săn hàng rẻ

Tôi vẫn giữ quan điểm HDC đáng để tích sản, nhưng hạ kỳ vọng dài hạn sang trung hạn. Điểm tốt là BLĐ rất ổn. Điểm trừ là nay nhỏ lẻ lái đội nhóm loạn cào cào… thế thôi. 3x mua chả có gì lăn tăn.

1 Likes

đáy dài hạn của HDC là 28-30, giờ lo kiesm tiền mà múc giá đó thì ngủ cũng giàu

1 Likes

Chừng nào nó hết lăn sàn ấy. Chứ kiểu mở phiên sàn trong 10p thì thôi tôi đứng ngoài

1 Likes

Bạn xem lại tui comment pic này khi nào, lúc tui nắm hdc là còn trước pic f3.xx của bâc xì gà lập ra đấy, cứ lấy tiêu chí định giá mình học được trong các tập sách nđt thông minh, hòn tuyết lăn đồng thời ko xài margin Vậy là yên tâm cầm hdc thôi.

1 Likes