HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Nếu theo kỹ thuật thì có 2 mốc tôi sẽ cân nhắc TBG là 34-35 và 29-30.

Còn theo FA thì thêm 1 cây sàn nữa vào bắt cũng ổn rồi.

Cần mấy thằng hay pR hay khen có tốt hay khen cty tốt, hay chê người nay ngời kia nó vào động viên ấy, chúng nó đi đâu sao Ko gọi nó ra. Chim lợn chấp làm j, đi chim lợn lấy đeow đâu ra nhiều cổ toàn thằng tép riu

Nó có trách nhiệm phải ra nói với ông rằng anh ơi, anh cứ cầm cp đi, em kéo 10 cây ce cho anh à? Ông nhìn cả thị trường nó sàn chứ riêng gì hdc. Còn mua bán thì tùy ng ta. Kể cả ng bán sàn hôm nay ng clta cũng có thể có rủi ro mất hàng vào ngày mai, ai biết trc đc. Vào cái đoạn thị trường nó khủng hoảng thế này có thủ tướng cũng chịu chứ ở đó mà lái.

1 Likes

BĐS bị đè chung mà bác. Mở mắt là KDH lăn sàn rồi. Có con nào ngược dòng nổi. HDC cũng số 1 số 2 đầu ngành. Dù đoạn này tôi chỉ xếp nó số 2, đoạn trước nó số 1 kaka nhưng tích sản thì mua thôi

Ae còn nhớ 2008 thị trường sập phó tt nguyễn sinh hùng lên kêu có tiền là mua vậy mà tt sập luôn về về 200 đó

Hdc chả vì lý do gì giảm 30% từ đỉnh 56, 35 sẽ nhiều nhóm vào xâu xé bây giờ khác với 2008. Nhưng với hdc bây giờ Ko như xưa nữa

Cứ đi tìm lí do miết là có cả triệu thứ cần để nói đấy cứ cái bài chê cổ này kia rồi lái liếc các kiểu để phù hợp hóa vấn đề là việc cực kỳ nguy hiểm ông nên tránh việc này đi.

Rũ sâu vào cho chết hết tụi lướt lát lại liều mạng đi càng tốt. Cứ quật tàn bạo vào cho sợ.

Tôi chưa khi nào chê cp nào cả

Tui ko nói ông chê mà ông cứ nói người khác chê rồi xào đi xào lại cũng nhàm như họ post mấy bài nói đạo lý vậy.

Xin hỏi bác đầu tư HDC vì lí do gì vậy? Chắc bác đầu tư theo đội nhóm nên giờ bác kêu khóc vì họ nhiều quá á :grin:

1 Likes

Mình chưa bao giờ đầu tư theo hội nhóm éo nào cả, mình ở VT và mình hiểu đất của HDC, có bạn đưa mình vào hội nhóm HDC rồi mình thấy éo ổn toàn phường lừa lọc nhau chứ hội mẹ gì, nên mình coi cp hdc như mua mảnh đất nông nghiệp ở VT đầu tư lâu dài thế thôi

5 Likes

Đất Vũng tàu nhỏ, người dân thu nhập tốt, lại chủ yếu người ngoại tỉnh mua lên ko sợ ko bán được hàng, vì hdc tính ra cũng đâu có nhiều đất để khai thác ngay lắm đâu, còn nhiều thủ tục nhưng so với vốn hóa bây giờ thì giá trị hơn rất nhiều, chẳng qua các chú đếm cua ác quá, cty có phải thánh gióng đâu mà suốt ngày trăm tỉ nghìn tỉ kkk, phải đợi họ kinh doanh mang tiền về cho cổ đông chứ. Mỗi năm HDC chia cho lãnh đạo thưởng cho cả cty 10% lnst lên tính ra cũng 30 tỷ, lãnh đạo mua cp băng tiền đó chứ tiền gì lên giá vốn của họ là 0 đồng thôi, đừng mang lãnh đạo HDC chỉ mua mà ko bán. Mua cũng chả có mất đồng nào đâu

4 Likes

Bán đê

Đầu tư ko nên nghe theo ai cả bác à, nếu có cũng tham khảo thông tin của họ thôi rồi mình là người quyết định. Khi nào mình đủ trình độ để độc lập tư duy, làm điều ngược lại với đám đông thì may ra mới thành công được. Bởi thế 95% người tham gia là thua lỗ để cho 5% còn lại thắng cuộc.
Cp tốt thực sự thì sớm muộn nó cũng về đúng giá trị của nó thôi, ngắn hạn không thể quyết định cho dài hạn được, cơ bản kiểm soát tâm lý và vốn để sao tồn tại được qua những khúc cua bất ngờ của TT.

Tôi khẳng định giá bán hôm nay thì các cổ đông nhỏ lẻ rất thiệt thòi và thua lỗ là chắc chắn, tuy nhiên bản thân cty ko xấu, thiên thời cũng chả xấu vì tâm lý quá ngắn hạn, thời vụ, chứ đặc sản của mình là cạp đất cạp nhà kiểu gì nó chả lên, tôi nói nhiều vì éo thích mấy thằng pr lố thế thôi

Rũ những cú dứt khoát là tốt, chứ dền dứ bà con vào bắt đáy là chết tập 2, có vẻ hôm nay chủ yếu tự doanh bắt

1 Likes

Tay này hôm trước bị call hụt còn giọng bố đời lắm, lý do là Giữ tài sản, thanh cao ngồi trên phansi păng đánh cp, ko coi cp ai ra gì, coi cp mình là nhất thấy đâu đâu cũng có người nói này nói kia

Lnst năm nào cũng đạt chỉ tiêu thưởng là đúng rồi còn họ quay lại múc cp là họ có niềm tin vs cty thui tay làm hàm nhai có gì mà lạ. Bạn làm lãnh đạo mà ko có thưởng xứng đáng nó tuồng hết ln sân sau cđ nhỏ lẻ chả còn xương để gặm đấy, bđs phần lớn toàn luồng tay sau ko blđ HDC như vậy là top rồi, còn bác Tuấn Anh là tv hđqt độc lập ko nên tính đến như dàn cán bộ chủ chốt như mr Thuận, mr Liên, mr Vinh, … bạn nhé.