HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Chủ pic cũng đi đánh nhiều cp r chưa quay lại. Ae tự lo thân thôi

Khi cổ tăng thì phát hành là tốt khi cổ xuống phát hành là xấu, HDC giờ đói dòng tiền quá trời thì phải phát hành thêm, cái khó bây giờ là ngành bđs khó nhằn lắm, tiền xã hội chưa quay lại để mua nhà cửa đất đai

Thế chờ khi nào sôi động hãy mua t bán cho nhé :smiley:

pic này hôm qua em vào ngó có 6 người đang xem ,hôm nay lên 19 người lên tầm 200 người là bán ,kk

Ừ càng ít càng chê càng tốt. Sợ nhất tất cả vào khen như 2022. Mệt

Ae bị cướp kinh thế :(( sau lại còn có 4 ng theo dõi thế này

Cổ phiểu đi nền cả gần 1 năm trời break thì ntn hả ae

Cổ đông hiện hữu được mua với gia s15k/cp à bạn? Vậy cũng hấp dẫn đấy chứ?

1 Likes

Em vẫn còn nguyên bác nhé, còn lâu mới về bờ nhưng kiểu chung thủy như bác nói đấy nên vẫn chưa bán cổ nào :slight_smile:

Phát hành kiểu của CEO hút máu cổ đông vậy mới chán chứ pdr nó phát hành cổ tăng vù vù. Phải phân tích đc như thế nào là tốt, xấu.

2 Likes

Ăn được thì chén, hết vị ngon thì bán, tôi thấy bđs chưa sáng được

Tôi thấy năm ngoái đên nay ông ngã sml chứ ăn đc miếng nào đâu :)). Siêu xích thố có ng cưỡi đc có ng ngã gãy chân, làm giàu đâu có dễ.

Suy thoái đâm đầu và quá yêu cổ bđs thì ngã sml chứ sao, cũng may nhờ thì trường này mà biết lúc nào đầu tư ngành nào

Mình thì cũng chỉ tham gia được vài năm nay thôi nên kinh nghiệm không có mấy, trót yêu HDC kiểu như tình đầu khó quên ấy nên hơi cố chấp, lỗ sấp mặt nhưng chưa buông bỏ được :smiley:

Tình hình phát hành cổ phiếu cho cổ đông của HDC sao rui các bác?

Khả năng cao ko cần thiết nữa nên không thực hiện

Một dn phát hành tăng vốn theo mình ae chú ý mấy vấn đề sau: 1. Tiềm năng dn(chất lượng tài sản, lđ, tăng trưởng,…). Về vđ này mình thấy HDC ok, dn còn tăng trưởng, lãnh đạo sử dụng vốn hiệu quả, ae đc mua với giá 15k, nghĩa là giá vốn sẽ giảm đáng kể. Chứ ko như 1 số dn, phát hành 1:1, xong ln chẳng thấy đâu, thì nên tránh loại giấy lộn đó ra. 2. Phương án phát hành: HDC phát hành có tí tẹo so với vốn hóa, mà có khi nếu thị trg tài chính tốt lên, dn huy động đc qua các kênh khác thì cũng không cần. Ae ko sợ bị hút máu quá nặng. Cá nhân mình vẫn sẽ gom tiền từ nay tới cuối năm, nếu dn pht thì nộp. 3. Dòng tiền đầu tư của ae: mình vẫn mua cp đều hành tháng, h sẽ giảm mua lại để mua phát hành, vậy thôi.

Chứ cứ nghe pht mà ae sợ són đái ra rồi thì ko phải đâu. VND pht lúc đầu chu kì nó bá đạo ntn chắc mn vẫn chưa quên đâu nhỉ.

HDC thông báo niêm yết cổ phiếu cổ tức hôm nay mà sao chưa thấy hàng về các bác nhỉ

1 Likes

Hàng về rồi nhưng tháng 9 ms gd đc bạn nhé.