HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Cái đó mình chịu, bank mình cũng ko mua nhiều mà. Tí ti thôi. Bds với than mới là rẻ. Tvd tăng trg toàn 100% mà p.e = 3, sắp hết khấu hao nữa. Mua ăn ko thì ko biết chứ chết thì xác suất rất thấp. Để đó ăn cổ tức cũng đc.

1 Likes

bds bác đánh giá những mã nào rẻ,tiềm năng?

Mình ko có “những” bạn ơi. Lấy đâu ra lắm thế. Đánh đc chụm ko phải là dễ đâu.

bds bác đánh chụm HDC hả?

1 Likes

bác dự phóng RNAV của HDC hiện tại nhiêu bác?

Đếm cua làm gì bạn. 2022 bao thánh đếm cua ngã xuống rồi chưa đủ sao :)) ceo ng ta đếm ra 6 tỉ vốn hoá kìa :smiley:

1 Likes

vậy đầu tư không có cơ sở hả bác?

Đương nhiên có rồi. Ý t là bạn phải tự xác định thôi. Ko ai giàu hộ bạn đc đâu.

1 Likes

tôi cũng đã đánh HDC hơn 4 năm , thế mà lại lỡ sóng này
Đang canh , tính toán chút để vào lại con hàng ruột

2 Likes

mình giữ Cst mấy tháng vừa k lên nản quá bán rồi, theo bác đợt tới than có sóng k

cst p/e = 2 thôi, chưa kể tăng trưởng 2 năm thu hồi vốn, giá than thì vẫn tăng, mình ko cầm CST, nhưng chả cần sóng làm gì, cứ có giá đó cho mình mua 1 năm cũng đc(giả định DN vẫn thế).

Nghe hơi buồn B ơi!
theo dõi Pic bác từ hồi F threeonenine nhảy qua đây. Cũng chừng ấy thời gian nắm HDC. Thị trường xuống quá nên cũng ít vào fr đọc để tập trung làm việc nay mới quay lại. hy vọng tiếp tục được đồng hành cùng B thời gian tới :smiley:

1 Likes

Rất nhiều cao thủ nói về định giá dn. Đương nhiên mua thì phải định giá chứ, mớ rau ngoài chợ còn có giá. Nhưng có những thứ ko thể định giá đc vào gt dn. Ở VN mình cho rằng wuan trọng nhất đó là ban lãnh đạo dn. Ae có thấy rằng những dn phi ko có đỉnh như vnm hpg fpt vcs đều có 1 đặc điểm chung là gì ko ạ? Đó là lãnh đạo đấy. Mà chất lượng ld ntn thì bctc đâu có nói.

1 Likes

Những người tài năng, tâm huyết, trung thực là rất hiếm trên thị trường này. Như WB đã từng nói, ông thà nhận mức lợi nhuận thấp hơn nhưng đc làm vc với người ông thích còn hơn là nhận mức ln cao với những kẻ dối trá.

1 Likes

Cứ té gần hết nó phi mới đau

1 Likes

CK là vậy mà. Cứ lên livestream thấy broker kêu thoát hết hàng chờ chỉnh thì còn lâu mới chỉnh mạnh. Khi nào các ông hô múc mạnh thì cẩn thận.

2 Likes

Và tâm lý chung là đã bán rẻ rồi thì khi nó xx đố dám mua lại và cứ ngồi nhìn nó chạy thôi.

Cơ bản đồng ý với quan điểm của bác. M chỉ góp ý đó là chất lượng lãnh đạo nó cũng được thể hiện ở 1 phần kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh đó b. Các con số đều có ý nghĩa của nó cả

1 Likes

Ừ kqkd người ta có thể xào nấu đc bctc 1 2 quí chứ cả quá trình sao làm nổi. Với kiểu ban lãnh đạo giữ cổ phần đến mức bị call mg do ctck chơi đểu, có tiền thì mua thêm dù không nhiều thì nó phải khác với cái loại cổ lên đc tí dàn hàng ngang ra bán, họ hàng hang hốc bán hết, có đánh chết cũng ko vào.

bác nắm hdc lâu chưa?bác đánh giá sao về L18?