HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Ngoài việc là 1 DN bđs HDC còn là 1 doanh nghiệp tăng trưởng tốt hàng năm và lnst thường lúc nào cũng lớn hơn kế hoạch từ 20-30%. Những chỉ tiêu đủ để HDC tách biệt ra khỏi các DN bđs khác mà đi theo lối riêng khi thị trường ổn định bác nhỉ.

2 Likes

Đây là thời kỳ ảm đạm và sợ hãi của nền kinh tế. Còn VIC thì vươn lên đột phá.

2 Likes

Bác tuân anh tvhdqt mới bị bán giai châp 200 000 cổ . Kinh đấy

VC7 nhé
Khủng long đang lớn mạnh dần, giá quá rẻ

vậy hả bác :smiling_face_with_tear:
e nhớ công ty bác anh gia tăng CP đoạn giá 8x

1 Likes

Công ty bác ấy múc magil lúc cao tồng 250 000 cổ bị bán giai châp 200 000 cổ

‘‘mới bị bán’’ ở đâu thế bác.
Thời gian thực hiện dự kiến 24/6 đến 22/7.
TT lên có thể ko phải giải chấp nữa

Thay bị bán rồi bác ạ

nhưng cg có lượng CP chia cổ tức về nhiều nè bác

Cộng cả cty Thiên Anh Minh nữa là 400k cp, nếu tính số cổ tức thì a ấy còn lại khoảng 225k cp nữa thì phải. Đúng là chỉ có thị trường ck mới dã man ntn. Trước em chốt non HDC, ko ngờ 1 năm sau nó quay về vùng chốt non để ae sửa sai. Các a lái ngồi ngay ngắn, e xin cúng 1 vái :smiling_face_with_tear:

3 Likes

mình thấy hiện CP này cg về giá năm ngoái hết mà bác, ko riêng gì HDC :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear:

1 Likes

Vâng bác. Chí Phèo có hỏi Bá Kiến “Ai cho tao lương thiện?”, ở cái thị trường này ko làm người lương thiện đc.
Tin doanh nghiệp chứ ko tin đc thị trường

Nhiều cp về giá năm trước. Quan trọng sức mua còn ko, chứ bán cp nọ mua cp kia cũng vậy thôi. Nếu cầm tiền từ năm ngoái để chơi r mua mới có lợi. Số ít mới làm dc việc này và đôi khi là cơ may

1 Likes

Trận này tàn ác (chưa rõ VNI đáy chưa), ae sẽ biết sợ dần đi. Còn tiền còn giữ được cổ, còn có cơ về bờ chứ cứ margin đến mức bị bán giải chấp thì toi.
Phải sống lâu trước đã.

Chắc chắn 1 điều trên đường bán tháo cũng rơi rụng 1 số r. Hoặc chủ động bán, hoặc phải bán. Đa phần thua cũng đúng, lên 1500 điểm mấy ai dc ăn.

HDC 3 trần liên tiếp. Hết hàng giải chấp nên vol cạn quá

3 Likes

Vắng khách khứa nhỉ. Số sống sót cũng ko nhiều. Bão nhớn quá, thiệt hại khó tránh.

lần đầu tiên trong lịch sử GD của HDC có 3 cây CE liên tiếp

Làm gì còn hàng mùa mua.
Vốn hoá cả cty bằng mấy căn biệt thự vin.
Ko phải giải chấp thì HDC có giá này chăng.
Phước Thắng 38ha thương phẩm, tổng mức đầu tư có 1.4k tỷ. AE lại ngồi đếm tiền, tương tự Ngọc Tước ;)))

Từ lãi đậm thành âm vốn. Vừa rồi bị call mất khá nhiều hàng. Nhưng vẫn có niềm tin ở HDC.

2 Likes