HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Nó hỏi đểu đấy em. :slight_smile:

hehe, e thấy họ hô DIG hồi 1xx nên tưởng là thôi thì cùng ôm cổ đất, nên đưa vài ý kiến tham khảo :v

1 Likes

Mình so với đoạn tạo đáy hồi tháng 6, nay lại bật dậy luôn

Ý bác là sao, em thích L14 nên hỏi bác Vịnh vì bác ấy nghiên cứu rất kỹ L14 (cổ đông chiến lược) nên chờ thời vào L14, view từ nay cuối năm bds khá xấu, còn quả trái phiếu 25k tỷ treo lơ lửng trên đầu đấy, không nên yêu cổ quá cần khách quan và nhìn qua nhiều lăng kính

L14 là cổ mà lãnh đạo luôn nghĩ cách kiếm tiền cho cổ đông, những loại cổ này nếu ôm dc lâu dễ giàu, thực tế thì suốt 10 năm qua thì L14 và CAP là 2 cổ tăng nhiều nhất tt ck VN, còn ngắn hạn thì chịu :v
Bởi tài sản của L14 theo thời gian chỉ tăng lên chứ ko mấy khi mất đi. Mất thì cũng chỉ mất tí ti thôi, tăng thì có thể tăng cả đống. Các dự án của L14 dù chờ lâu lâu chút nhưng cũng toàn dự án lớn, ngon.

10 Likes

mà trả lời cho bác vui thôi, chứ mình cũng biết bác sáng nhổ chiều liếm mà :))

4 Likes

Bác gắt thế, đơn giản đoạn này mọi thứ đang không ủng hộ ngành bds nên em đang ngồi ngắm thôi chờ giá đẹp là vào vì e thích bds

E khuyên thật bác, hồi DIG 1xx bác hô to nhất, khi giá giảm mạnh bác đi khắp các topic hô giá còn sập nữa, để làm gì?
Khi tất cả người ta số đông đang không vui, bác vào nói tiêu cực để làm gì? Nếu mình ko nói dc gì tử tế, hoặc ko quan tâm cảm xúc những người nghe, thì tốt nhất nên im lặng. Cứ kêu quan tâm tới DN, nhưng thực chất bác chỉ đang nói về giá cả tăng giảm chứ có biết gì mấy về DN?

12 Likes

Em hô DIG khi nào vậy bác, em thành viên mới chứ đội nhóm gì đâu mà hô, bác lại nhầm em với ai rồi, biết bác trong nhóm HLD, KHG cũ nên vào hỏi nhận định của bác con L14 thôi. còn HDC thì khá ngon em đang chờ vào nhịp 2, vòng 1 làm dc ít quá nên em phải chờ vì e ít vốn ko điều kiện như bác

Trên F này nó lưu hết mà

2 Likes

HLD từ 1500đ tới nay tránh bão khá tốt nhỉ. Với việc chênh lệch vốn chủ so với vốn hoá không nhiều, và lại càng nhỏ bé so với dự án đang làm, lại có gối đầu tốt trong tương lai, thuê nhà thầu chuyên nghiệp làm thần tốc… Có vẻ như HLD đang làm công tác tránh bão khá tốt ở tt đầy biến động… Vốn hoá cỡ HLD 800 tỷ, nếu cứ giảm về gần vốn chủ lại bật lên…

2 Likes

Đúng là CAP quá ngon bác ạ. Chia cổ tức tiền mặt đều đặn, nếu cầm được tầm 2-3 năm thì hoàn vốn và tất cả còn lại là lãi có điều là cp quá cô đặc nên số người giàu lên nhờ CAP cũng không phải là nhiều. Trên TT họ chuộng cp có tk, có game hơn là cp như thế này.

Những cổ phiếu người nọ úp người kia, ai cũng nghĩ mình thông minh hơn kẻ khác, cuối cùng mỗi các công ty ck, lãnh đạo vẽ game… rồi hoặc úp bô, hoặc là bán giấy mới giàu. Còn số đông đa phần lỗ bác ạ. Vấn đề là ai cũng cho rằng họ thông minh hơn kẻ tạo game, thông minh hơn tất cả những ng khác…

5 Likes

Buồn cười bác quá đấy, lúc đấy mà bác nói DIG 1xx thì chịu rùi đấy, đoạn đấy nhóm bds bị thảm sát ghê quá DIG bị bán từ 120 về 70, các ae thống kê dig chiết khấu gần 50%, cộng với A7 lên live bơm máu cho ae nên mình nhận định khá ngon vào đánh nhanh rút gọn (1 coment ủng hộ DIG phi lên mà cũng là hô hào hết đội nọ, đội kia) cái này thì chịu bác Vịnh rùi đấy, em còn nhớ đoạn đấy nhóm HLD-KHG bác vẫn còn bảo L14 đang neo cao 3xx là ngon đấy :grin::grin::grin:

Tưởng bác thế nào đuối lý nhớ loạn lung tung 1 coment gán hô hào khắp diễn đàn thì em lại sợ quá, thầy A7 và đội nhóm coaching của bác hô DiG lúc tt 1500 còn đạt 500k, L14 phải 1tr cơ mà toàn các tay to như vậy hô khi đang đỉnh mà bác im thế (bác cũng nhóm coaching a7 đấy thì phải). Nói thế bác đừng đánh lận con đen, đừng đánh tráo khái niệm nữa nhé :wink::wink::wink:

Thấy b dạo này đi khắp các nơi mong cho cổ sập thêm nữa, đủ cả HDC HLD L14 làm gì ?

Bạn comment thế nào mà ai cũng thấy bạn hỏi đểu vs phán đểu thì b phải tự xem lại lời lẽ nhé.

1 Likes

Còn nữa. Chưa bao giờ mình hô DIG CEO gì cả. Mình có học trong lớp, nhưng mình theo hệ chỉ tin mua cổ có ban lãnh đạo chuẩn. Còn lãnh đạo L14 rất ngon, ko ngon sao nó x hơn trăm lần được. Chẳng qua ngắn hạn bất lợi do LFI đang ôm DIG CEO, chứ còn L14 có đầy dự án riêng, chờ lâu tí thôi. Nao khởi công Nam Minh Phương, đấu thầu Phù Ninh, duyệt quy hoạch Thanh Thuỷ, thì người ta lại máu ủn lên ngay ý mà.

4 Likes

Ko phải mong nhé bác mà nó sẽ giảm thôi còn đáy đâu thì ko biết dc nhưng mình chit thấy từ nay đến cuối năm ngành bds còn xuống, hết thời kỳ tiền rẻ rùi, tăng ls liên tục, cp kiểm soát chặt bđs đi bụi là điều ai cũng nhận ra. Chỉ tiếc là mình chưa mạnh dạn cầm full cash như Mr950 và các tay to thì giờ lại ngon quá. Chờ cuối năm, đầu năm sau ngắm vào tiếp bds, ngành cháy nổ rất nhanh, cảm giác phê:sunglasses::sunglasses::sunglasses:

Bác về ruộng khoai mà cày đi lang thang nhiều quá