HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Ae sale ở Hạ Long đồn pháp lý có vấn đề

1 Likes

bên Sở xây dựng họ nói NTL chưa trình hồ sơ để ra văn bản đủ đk bán, chứ ko vướng gì

2 Likes

Vậy cũng khó nói thật, bởi vì nếu muốn bán thì có thể bán từ ba năm trước rồi

1 Likes

ko phải đâu, bán đất nền phân lô thì xong hạ tầng nghiệm thu mới được bán, NTL chỗ bãi muối phân làm 2 khúc, khúc 1 làm hạ tầng khoảng 700 nền tháng 4 2022 mới làm hoàn thiện, bây giờ đang làm khúc 2 chỗ cung tròn còn lại, họ ko áp lực tài chính, ko nợ nần gì, om đất càng lâu càng ngon, 2 năm trước giá chỉ 15-20, giờ cũng 40-50 rồi, đoạn 507 làm thì giá giờ đã 60-80

1 Likes

với lại Quảng Ninh lấy núi hạm của NTL họ cũng cay cú

1 Likes

mà thôi, chúc mừng AE HLD vững niềm tin

3 Likes

Ok bác. Bác cứ xem thanh khoản là biết ae giữ hay bán ý mà kkkk

Lãnh đạo cầm 10đ vốn.

• năm làm ra lãi thêm 2đ, tổng thành 12đ, khéo ng ta định giá cả công ty 20đ,

• lãi 5đ, thành tổng 15đ, định giá công ty khéo lên 30-50đ

• nếu chẳng may 10đ lỗ 2đ còn 8, ng ta đua nhau bán có khi định giá 3đ

• mà ko thấy doanh thu lợi nhuận kiểu như HLD khéo ng ta định giá vẫn chỉ 10đ :v Ôm chờ tới khi nó báo lãi 5-10-20-50d khéo lại ngon.

Nên cái loại cổ mà TẠM THỜI ko có doanh thu, hay kd thua lỗ, thì dễ mua dc món hời…

3 Likes

Thời gian càng trôi, HLD lại càng ngon hơn :smiley:

Năm nay dự kiến chia cổ tức 12% mà cuối năm rồi chưa thấy có tin gì nhỉ, bác nào có thông tin về vụ này share ae với, thank !

1 Likes

Mình cũng có gọi lên công ty 1 lần nhưng phòng tài chính chứng khoán chưa có thông tin.

2 Likes

Công ty chia tiền cho ae nhé^^

1 Likes

Cótieen tiêu Tết bác V à :))))))

Bác cập nhật ở đâu nhanh thế, trang chủ e chưa thấy đăng gì, bánh chưng lại có thịt rồi :smiley:

1 Likes

có thông báo trên ủy ban chứng khoán nhà nước đó bác.

Ôh vậy à, cảm ơn bác đã chia sẻ.

1 Likes

Đúng là uy tín, làm ăn có lãi là chia, thảo nào thanh khoản lẹt đẹt vì ko ai muốn bán.

1 Likes

Mấy hôm nữa cổ đông có tiền lại húp tiếp thì lại tịt thanh khoản nhé bác :)))

1 Likes

thằng Nguyễn Vịnh, tức vịnh sim số đẹp gì gì đó, theo nhân sinh quan, chiêm tinh học thì thằng này đáng số là làm nghề đi xe Angel 100 rồi vác loa rao mua bán quạt cháy máy bơm, súp măng tơ đơ, ắc quy, tủ lạnh, công tơ điện hỏng, ti vi hỏng, bàn là, máy tính máy giặt hỏng… bán đê… ở làng Đa phúc.
Ngày ngày trên khắp các nẻo đường ven ngoại ô hà nội, vẫn nghe tiếng rong ruổi của hắn, chịu khó tần tảo 1 nắng hai sương đi sớm về khuya… Nhưng số phận mỉm cười với mảnh đời éo le đầy nghiệt ngã này là nó được biết đến A7 đầu tư chứng khoán, mua HDC, L14 để đổi đời, giờ mở rộng kinh doanh sang buôn sim…
mà này, đành rằng là bây giờ cái nghề đó nó không còn phù hợp nữa. nhưng biết đâu sau này L14, HDC hết quỹ đất bán, thị trường sập… thì chí ít vẫn còn nghề để mà làm, để mà tiếp tục cống hiến

Lại copy chí phèo à? Có muốn nhận nghề thu mua quạt cháy máy bơm ko?

1 Likes